Xem phim và nghe nhạc nền của game Wii trên máy tính

Cửa hàng game Nintendo nShop

ppkhoa

V.I.P Member
Điều đầu tiên mà mình muốn nói là: Đây là thủ thuật ko dành cho những người ko biết khái niệm về dos. Bây giờ hãy bắt tay vào việc:

Bước 1: Tải phần chương trình kém theo phía dưới. Nếu ai không chạy được thì tải thêm phần này về Link.
Bước 2: Sau khi tải về, sẽ có các file như sau:
WiiED
WiiSO
Libeay32.dll và readme.txt
Trong bước này bạn nhớ chép file ISO của game vào cùng thư mục mà bạn đã giải nén. Hoặc nếu ko có file ISO thì dùng chương trình nero, copy đĩa game thành file ISO.
Bước 3: Vào start-> run -> đánh vào cmd -> bấm enter.
Bước 4: Chuyên̉ vào thư mục mà bạn đã giải nén. Ở đây mình xài C:\WiiTools\WiiTools
Bước 5: Đánh vào dòng lệnh sau đây để giải mã game Wii
WiiED TênGameWii.iso (ở đây của mình là cvn-feam , fire emblem)
chờ 1 tí nó sẽ tạo ra 2 file .bin có dạng XX_1.bin
Bước 6: Đánh vào màn hình dos WiiSO XX_1.bin
Tiếp tục chờ, nó sẽ extract hết các file ra
Bước 7: Vao thư mục mới KHÔNG có chữ system
Vào phần Movie (hoặc thư mục khác tùy từng game, có game cũng ko xem được phim như Sonic Zero Gravity)
Bước 8: Giải nén chương trình thpplay1.5.zip vào cùng thư mục movie
Bước 9: Quay lại mới màn hình dos, đánh vào thpplay tên file.thp rồi bấm enter.
Hãy thưởng thức đi nhé !

Đối với phần nghe nhạc cũng làm tương tự như vậy nhưng bước 9 bạn dùng chương trình ASTPLAY. Hoặc nếu không xem được bằng cách trên thì có thể nó là định dạng khác, bạn dùng chương trình RAD Tools, có thể tải về tại đây

Game được sử dụng ở trên: Fire Emblem
Số khung hình 1 giây: 60 FPS
Cấu hình máy: 768mb RAM
64MB Card VGA nVidia MX400

Đây là kết quả:

Đính kèm

ppkhoa

V.I.P Member
Đăc biệt là khi xem trên vi tính không bị tình trang như trên Wii đó là bị paht1 hiện Modchip (có đâu mà phát hiện !?)

Xin lỗi vì đã đào mộ nhưng mình rất cần sự giúp đỡ của các bạn

Mình thấy topic rất hay và thú vị nhưng có 1 vấn đề khó khăn:
mình tìm hiêu thì biết được wiitools yêu cầu phải có key.bin để chạy
mình không thể tìm dc key.bin trên mạng, cái này hơi "illegal" nên không ai cung cấp cả

Nếu bạn có thể cho mình key.bin hay chỉ cho mình chỗ download thì tốt quá, cảm ơn bạn rất nhiều

Mục đích duy nhất của mình khi cần key.bin, wiitools chỉ là để rip movie ra xem thôi, ko hack hiếc gì hết :yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN