Xin giúp em! Có ai biết cài giả lập PS 2 không ạ ???

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em dùng laptop acer aspire 5741, win7 ultimate, card đồ họa rời Ati Mobility Redeon 5470 graphics HD 512mb, chip core i3 2,26GHz, ram 2gb.

Đã tải soft PC SX2 full có đầy đủ Bios, Plugin.

Nhưng khi boot game từ đĩa PS2 thì chỉ hiện lên cái màn hình đầu tiên khi vào game bằng máy PS2

( ví dụ với game lego star war 2 thì hiện lên mặt thằng dath vader, với đĩa khác thì hiện lên tên hoặc logo nhà sản xuất-tức là đã vào được game)

rồi hiện lên lỗi Pc Sx2 has stopped working và tắt ngúm.

Ai biết cách sửa chỉ giúp em với huhu thích chơi lego star war quá mà không có máy PS2.

Trả lời trên 4rum cũng được nếu không thì nhắn tin hoặc nháy vào số này 0943.506.993 em sẽ gọi lại

xin hỏi bạn dùng card màn hình gì vậy? Và với cấu hình của máy mình như trên thì có chạy được Pc Sx không? Bạn config như thế nào vậy, chỉ cho mình với, có ảnh càng tốt. :bye2[1]: Thanks trước nhé.

Đây là nick yahoo của mình: mai_mai_mot_tinh_yeu.199x

đây là thông số cái card video của mình

hình như nó hỗ trợ pixel shader 5.0 thi phải, còn pcsx2 cần 2.0. Thế mà nó cứ nói máy mình là pixel shader 1.1 mới đau chứ. Hay là phải tải thêm cái gì về để hiện đủ 5.0 nhỉ ?

bạn vào link dưới để xem xem, trong đó có đầy đủ hướng dẫn config , các lỗi v.v.... nói chung là tất tần tật

http://forum.gamevn.com/showthread.php?205116-Nhung-dieu-can-biet-ve-gia-lap-ps2-Nguoi-moi-nho-doc-topic-nay&

Good luck \m/
đọc xong muốn điên cái đầu :em35: Mấy bài hướng dẫn này mình đọc nhiều rồi nhưng chung quy là không hiểu gì cả :bye2[1]: hơi mù tin học chút xíu :sorry[1]:

---------- Post added at 10:22 AM ---------- Previous post was at 10:04 AM ----------

hay do máy mình là laptop nên không chơi được ??? đọc thấy bảo không dành cho laptop hay cái gì đấy tương tự thế

troy28790

Banned
bạn thân mến
với cấu hình máy trên chơi giả lập PSX sẽ rất lag,nếu ko nói là chạy rất chậm
bạn nên đầu tư 1 chú PS2 chứ đừng cố trên laptop nhé

mà nhìn cái GPUz thì biết chắc bạn chưa cài hoặc cài sai cái driver ati

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN