Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về GAME ISO

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ
Vậy là do file iso có vấn đề. Ngu ong có biểu là vào trang bạn đưa thì nó ghi :this game has been brick blocked. :D
Bạn thử down lại trong forum mình xem.

chưa update hoặc chuyển hệ gì hết
Máy mới mua 1 tuần nên mình chưa làm gì,cho nên mắt đọc hư thì chắc ko phải đâu

em mới down 1 game iso ..Trauma center ...mà bây giờ ko bik làm sao đễ đưa nó ra DVD ...e unpack thì nó nói là
! C:\Documents and Settings\chau huynh\Desktop\New Folder\vortex-tcso.r00: CRC failed in mvlw-tcnb.iso. The file is corrupt
e hok bik nó bị j nữa....halp e với

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
anh thấy em đi khắp forum lê la vấn đề burn này, nếu rắc rối quá thì ra hàng mua disc đại đi em, cũng có 15k/đĩa thui mà :))

việc unpack ko dc thì 1 do thiếu file còn ko do file lỗi trong quá trình download. Cái lỗi The file is corrupt đã nói lên cả rồi mà :)

Bạn thấy menu tiếng anh thì game nào có chữ NTSC USA đều chơi được hết. Các file ISO down về bạn burn ra đĩa thì chơi được tuốt. Ở USA thì có vài nơi gắn modchip, bạn chịu khó search nha. Có cả loại wii clip ko cần phải hàn lên board nữa, mà loại đó là ship về mình tự làm. Còn lại thì chắc vài cửa hàng có service để gắn modchip.

That's not what I meant. Bạn phải có modchip thì mới chơi được game đã burn ra đĩa. Còn nơi gắn modchip thì phải kiếm thổ địa hỏi thôi.
Còn 1 cách để chơi game wii ko cần modchip là use rent service. Theo mình biết thì có thể rent game bên US.

Xin chào , em có vài thắc mắc
Em không ở VN , em mua wii 3.3e , em đã cai home brew channel va đã hack burn thử đĩa PAL và chơi rất OK , nhưng em ko biết jo lam sao để chơi đĩa hệ khác , em đọc nhiều trên forum nhưng nhiều cái qá loạn cả lên , các anh chỉ jup em jo em cần fai cài thêm những ji để chơi game hệ khác và chơi mấy game nes mario , các anh chỉ cần nói fai cai ji thôi em sẽ tự tìm để làm.
Merci nhiu

fly_us

Nấm bình thường
cách đơn giản nhất nếu ko muốn chuyển qua hệ US là sử dụng GeckoOS để load game, cái này có nói nhiều trong forum rồi, tự làm được. Nếu có điều kiện về VN thì nên chuyển qua hệ US cho khoẻ và tương thích hơn.

Game NES thì vào box emulator có sẵn tool hết rồi.

Các bước cần làm để có mấy cái trên như sau: down file twillight hack -> cài Homebrew Channel -> chép GeckoOS và trình giả lập vào thẻ nhớ để sử dụng là được. Quy trình này chỉ phái làm 1 lần thôi.

cam ơn anh, em xem trên mạng thấy nhiều cái quá , preloader, wad manager, usb loader...
Binh thường em vẫn đang chơi game PAL cua backup leader gamma 0.3 ji ji đấy , cái này dùng có tốt không ạ , sao các anh không làm 1 folde tất cả những soft fai cài từ 1 máy mới cho dễ , như em là 1 noob vào diễn đàn đọc từ bài cũ đến bài mới, nhiều vô kể, chả biết cài những ji cả...

PS : Các anh nào đã chơi thử trò bắn súng ALIEN .. chua , em noob không hiểu tại sao trò này em chơi không save được , có fai cài thêm soft nào không , hay là game này nó thế???

vodoi_em

Nấm nhỏ
cam ơn anh, em xem trên mạng thấy nhiều cái quá , preloader, wad manager, usb loader...
Binh thường em vẫn đang chơi game PAL cua backup leader gamma 0.3 ji ji đấy , cái này dùng có tốt không ạ , sao các anh không làm 1 folde tất cả những soft fai cài từ 1 máy mới cho dễ , như em là 1 noob vào diễn đàn đọc từ bài cũ đến bài mới, nhiều vô kể, chả biết cài những ji cả...

PS : Các anh nào đã chơi thử trò bắn súng ALIEN .. chua , em noob không hiểu tại sao trò này em chơi không save được , có fai cài thêm soft nào không , hay là game này nó thế???
Box Wii dạo này mọi người bận chưa chăm chủt đc nhiều cậu à, tuy nhiên cậu có thể chuyển hệ theo bài này
, sau đó làm lại cách để chơi game ko cần mod chip ở đây,cài preloader theo đây, còn lên 4.0 thì để tớ hoàn thành hd đã

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN