Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về GAME ISO

Cửa hàng game Nintendo nShop

sao cái mario strikers charged mình down trên wiiso về rùi burn ra,nhưng khi bỏ vào máy rùi chạy neogamma thì nó hiện màn hình màu hồng không vào được,ai giúp mình với :((

Cho mình hỏi tí, mình biết là chỉnh trong preloader free region là chơi được tất rồi
Vấn đề ở đây là ngôn ngữ trong game ấy, trong mấy hệ đó ngôn ngữ là gì vậy bạn
bạn nào cho mình link mario kart bản U, zelda U,... torrent được không
Và mấy cái torrent của ESPALWII có bào đảm không vậy?

Mình mới được tặng 1 con Wii 4.2U. Định softmod cho nó thì có người nói phải thay main, có người nói phải thay ổ đọc...Túm lại là giá từ 1.2~1.5. Mình cũng có đọc trên wiihacks thì thấy có hướng dẫn nhưng không dám làm thử vì sợ nó brick là phiền.

Anh em cho mình hỏi:

Hiện tại đã có phần mềm softmod cho Wii 4.2U chưa? Nếu có thì cho luôn cái địa chỉ ở Tp. HCM nhé.

Cám ơn nhiều!!!

fly_us

Nấm bình thường
Post giùm cái số serial của máy lên, nếu máy serial từ LU64xxxxx trở đi thì khả năng là xài chip D3-2, có softmod thì cũng chỉ để chơi game qua hdd usb thôi, ko đọc được đĩa chép. Còn nếu trước đó thì softmod đọc đĩa chép tốt.

Thanks fly_us for the help!

Số serie của máy là LU20016900[2]. Theo như bạn nói ở trên là softmod cho máy vẫn đọc đĩa chép tốt. Tuy nhiên, đã đem máy ra một số cửa hàng uy tín ở Tp. HCM nhưng họ vẫn nói là phải thay main.

Bạn có thể gợi ý 1 (hoặc vài) cửa hàng nào đó giúp không?

Regards!

fly_us

Nấm bình thường
LU200+ không hề thấy thông tin trên Wiidrives.com do đó đang nghi ngờ là xài chip D3S hay D4, thế hệ sau của D3-2 nên khả năng softmod là không chắc chắn.

Hiện giờ nên chờ thêm 1 thời gian nữa để có thêm thông tin xem sao, còn giải pháp thay main thì hơi quá tay. Thường thì mình có cần vấn đề gì thì hay ra Halo trên Pasteur.

Thanks bạn đã reply!

Có lẽ mình chờ thử 1 thời gian nữa coi có talent nào develop phần mềm để softmod version này hay không.

Thực ra giải pháp thay main là từ hallo shop.

Thanks again!

Các bạn cho mình hỏi. Với những file compressed iso bằng WiiScrubbed. Có cách nào để cho nó qua hdd ko. Chứ burn đĩa oải quá.
thx mọi người.

Đươc hết bạn ah, Wii giờ có các Loader như Neogama và gecko OS... nên việc hệ PAL hay NTSC giờ cũng ko quan trọng lắm ^^.
Hix, tình hình là e down 1 game How To Train Your Dragon - NTSC và Virtual Tennis 2009 - PAL về burn ra đĩa chơi thì có mỗi đĩa NTSC chơi được :(
Cho đĩa PAL vào WII chạy Neogama thì màn hình đen thui hay reset lại vào mục chính của đĩa cũng tương tự
Máy e là Korea chuyển hệ English , xài Neogama R8 (rev 14)

Máy Wii là của nintendo nên chỉ giải lập đc máy của Nintendo thôi ko giải lập đc ps2 của sony đâu bạn ơi.. vd như GBA , NES... :)

cho hỏi là cái game samurai wario 3 trên WII , mình nghe nói là ko có đỉa chí có cách là chém game về và chơi = USB or HDD và chạy = neo , mình ko rõ vấn đề này lắm , nghỉ là down game trên mạng về ổ HDD or USB , rồi cắm vào máy , mở neo rồi chơi ah ?

chuongkim

Nấm nhỏ
cho hỏi là cái game samurai wario 3 trên WII , mình nghe nói là ko có đỉa chí có cách là chém game về và chơi = USB or HDD và chạy = neo , mình ko rõ vấn đề này lắm , nghỉ là down game trên mạng về ổ HDD or USB , rồi cắm vào máy , mở neo rồi chơi ah ?
Đã ra đâu mà chèp với chả chơi hả bạn? Gmaespot thông tin 27/9/2010 mới ra

tình hinh là down bản Monster Hunter Tri 3 về giải nén bị lỗi thế là mình keep broken rồi ghi đĩa .Wii nhận được mà báo lỗi 003 T_T phí quá, game hay mà không chơi được
Cho mình hỏi có phải là mình keep broken nên nó bị vậy, khắc phục là phải down lại những file lỗi ah?

tình hinh là down bản Monster Hunter Tri 3 về giải nén bị lỗi thế là mình keep broken rồi ghi đĩa .Wii nhận được mà báo lỗi 003 T_T phí quá, game hay mà không chơi được
Cho mình hỏi có phải là mình keep broken nên nó bị vậy, khắc phục là phải down lại những file lỗi ah?
003 thì tèo Wii rồi sao chơi được nhỉ ? Còn file lỗi thì bạn xem có bỏ recovery vào không sửa lại cho nhanh. Không có thì mới nên down lại.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN