Yggdra Unison: Seiken Buyuuden

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Yggdra Unison: Seiken Buyuuden (Yggdra Unison: Holy Sword War Tales) là 1 trong những series game từng được phát hành trên hệ GBA nay mới được đưa wa DS theo dạng Tactical RPG.

Công chúa Yggdra đã trở lại và lần này cô sẽ đối mặt với quân thù trong một game mô phòng thời gian thực (real time simulation). Người chơi ra lệnh cho các đơn vị trên bản đồ và lao vào các trận đánh đối kháng. Các đơn vị ở gần bạn cũng có cơ hội phối hợp tấn công nếu bạn có thể chạm màn hình cảm ứng đúng thời điểm. Xếp các chiến hữu thành nhóm để có các lần tấn công phối hợp liên hoàn và hạ gục Bronquian Empire. Ngoài ra các thẻ bài cũng có thể rút ra trong trận đấu.

Publisher: Atlus
Developer : Sting
Platform: NDS
Genre: Tactical RPG
Release : 12/2009
Link down: Mediafire
- Rapidshare - Megaupload - Filefactory - Freakshare

Gameplay
[YOUTUBE]FRjyOGN0YhY[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]fewTM56W0ps[/YOUTUBE]​

gameboy89

V.I.P Member
Gameplay cái này nhìn ngộ fêt' :)), sao bọn nó hok aloso xông lên đánh 1 lượt cho gọn nhỉ :))

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/26hggDhuAx0&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/26hggDhuAx0&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]

lucasDS

Nấm nhỏ
:em15: chơi cũng khá đấy chứ ,thực ra để chơi đc game này thì J hay U cũng ok hết thui ,quan trọng là ko hiểu cốt truyện ,đại khái như kiểu nhiều nước trên cùng 1 map ,cứ đi đánh xong chiếm dần là đc ( tớ mới battle đc có 5-6 trận đã oải rồi ,đánh nhiều quân chóng cả mẹt )
Số lượng quân mình thì hình như chỉ có 5 thằng thui ,mãi chưa thêm đc ,mà trong battle ban đầu chỉ gọi đc 2 thằng ,đi chiếm thêm mấy thành con con trong trận battle thì gọi đc nhiều thêm ,tất nhiên chúng nó cũng chiếm lại ,mấy cái súng với pháo bắn tùm lum trong battle cũng chiếm đc luôn ,chỗ 2 bên xuất phát ban đầu mà mất thì bên đó thua ,nên phải vừa lo giữ vừa lo đi chiếm thêm
Battle thì như đánh bóng chuyền ý ,cứ đập 1 nhát thằng địch bay đến con tiếp theo là lại đập tiếp ,tuy nhiên thích cách chơi trên GBa hơn :(
Còn vụ dùng card nữa ,ai xài đc chưa ,tớ kiếm đc ,mà ko xài đc ,ấn vào biểu tượng card trên map battle mà ko thấy gì hết :(

Tình hình là chơi game này phát hiện thấy 1 điểm khá buồn cười: nếu Class vũ khí của mình khắc chế lại Class của đối thủ thì tụi nó đánh kiểu gì mình cũng guard đc tuốt, bất luận chênh lệch lực lượng thế nào. Thế nên mới vào trận chỉ cần quan sát xem bên nó xài Class gì thì cứ để 1 thằng khắc chế ở nhà giữ hàng còn lại có bao nhiêu tinh túy cứ đem lên hết là cắm thành ngon ơ =))(nhưng về sau tụi nó chơi đa Class thì mẹo này bỏ)

Chiếm hết 3/4 bản đồ rồi :) chuẩn bị bắt anh Gulcasa thôi ;)) Team mình giờ có Milanor, yggdra, Nietzsche, Pamela, Elena hí hí toàn em xinh ;))

lucasDS

Nấm nhỏ
Tớ đc 3/5 rùi ,đợt này quân còn lại đông lắm ,toàn trên 10 thằng thui ,ko đỡ đc ,char đa dạng thì mình quây vô ,quan trọng là phải chiếm nhà nhanh để nó ko ra đc nhiều quân ,gọt 1 thằng thì vô tư , quây đủ loại rồi thằng nào khắc hệ nhảy vô mà chém ,chỉ cần nó bị ngã là ko Guard đc nữa thui mà :))
Thử finish xem có gì mới không ,mà bạn có vẻ thuộc tên nv nhỉ ,tớ ko nhớ lắm ,nhớ mỗi công chúa Yggdra với thằng ku Milanor thui ,mấy đứa khác ko nhớ.
Thử làm 1 bảng liệt kê những char mạnh xem sao ( tầm đánh xa nhé ;ko chơi hội S đâu ,M hoặc L là ok )

mà xài card ra sao ,khi mình chạy vô chỗ có card ,nó hiện lên hình là active à ,sau 1 lúc thấy break thì chắc là hết ,ko hiểu lắm nên chả xài đc nhìu

Phù...thi xong rồi, hôm nay rảnh ngồi beat nốt game phát hiện thấy cái này hay hay:

Chiếm nhà nhanh thì cũng đc... nhưng khuyên là nên cố tận diệt toàn bộ quân nó để kiếm point đặng send quân đi mò đồ + hoàn thành điều kiện unlock lun...

Còn về những char mạnh của từng Class thì tớ thấy thế này, độ rộng của vòng Unison là khá quan trọng vì ATK yếu vẫn có thể trang bị đồ để cải thiện nhưng vòng Unison thì ko,có mấy unit cực mạnh atk 6 nhưng union = small --> khó liên kết, yếu nhưng đánh nhiều vẫn hơn mà :))

Gulcasa có lẽ là unit mạnh nhất game với atk 7 + union L (ăn gian thật)
Sword thì Aegina, Yggdra quả này hơi yếu...
Bandit/Thief thì Milanor hoặc Ortega, mình vẫn thích mil hơn :-?
Knight thì lão tướng Baldus là ổn nhất, Durant yếu, Leon thì small.
Witch thì Rosary, hoặc Eudy cũng đc(dù small)
Class khác thì Nessiah và Mistel có ưu thế về Class vũ khí, còn lại thì những người tương đồng cả nên chả biết nên chọn ai...

Card thì nó tự kích hoạt chứ ko thể điều chỉnh đâu XP, trên vạch thời gian có mấy đoạn xanh xanh là khoảng tg kích hoạt của nó đấy, cứ đến lúc đó là nó sẽ tự kích hoạt.

Mấy bạn biết cách nào cho tụi nó gia nhập team mình ko
Muốn cho quân nó gia nhập team mình thì hạ nó là đc, nhưng đừng giết nó, sau đó ở phần Prisoner chọn lựa chọn bên trái.

Lưu ý là muốn thu phục được quân nó thì bạn phải chiếm đc 1 khoảng kha khá lãnh thổ rồi thì nó mới theo mình.Chứ nếu ko thì chỉ thấy nó die thôi ~_~.Lúc mới đầu ko bắt đc ai là chuyện bình thường.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN