Yu-Gi-Oh 5Ds World Championship 2010 Reverse of Arcadia - Let's Duel

Cửa hàng game Nintendo nShop

kidbuu

Nấm nhỏ
ai chỉ mình cách qua cái khúc ở training room ( đầu game ) có 2 thằng đang đứng trong phòng, 1 thằng thì đánh với nó rồi mà chả có event gì hết, còn 1 thằng trong phần duel có mấy cái cách đánh bài như làm Quest đó, mình mới làm được 2 cái à, còn 3 cái ai chỉ mình nha
Cách làm mình post ngay trên bài post của bạn đó :) !

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Bác nào qua khúc đua duel runner với thằng Goodwin ở gần cuối game thì nên dùng gear gì cho duel runner để thắng dễ với :confused[1]::confused[1]::confused[1]:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Hôm nay đánh ranked duel thì gặp siêu nhân, trong đúng 2 lượt nó bốc hết sạch 40 quân rồi 2hko mình :em19::em19::em19:
Mà cho mình hỏi, trong lượt nó đánh có đồng hồ đếm giờ, tại sao khi đồng hết giờ thì người thua lại là mình :|:|

Hôm nay đánh rating gặp siêu nhân, trong đúng 2 lượt nó bốc hết sạch 40 quân rồi 2hko mình :em19::em19::em19:
Mà cho mình hỏi, trong lượt nó đánh có đồng hồ đếm giờ, tại sao khi đồng hết giờ thì người thua lại là mình :|:|
Tại vì trận đấu đó có luật đặc biệt là Final Countdown. Sau khi hai bên đánh xong tổng cộng 20 lượt thì mình thua.

Trận đó mình thấy dễ mà :-?

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Tại vì trận đấu đó có luật đặc biệt là Final Countdown. Sau khi hai bên đánh xong tổng cộng 20 lượt thì mình thua.

Trận đó mình thấy dễ mà :-?
Ko mình đang nói khi đánh online qua wifi cơ, có cái đồng hồ đếm 3 phút ấy mà, bên nó đang bốc và ra bài nhưng đồng hồ hết 3 phút thì mình lại thua :em21::em21::em21:

Cái trận đánh với dark signer đấy thì miễn bàn rồi :-?:-?

kidbuu

Nấm nhỏ
Nếu như đồng hồ bên bạn hết thì bạn thua và ngược lại, tại vì cả 2 bên đều có 2 phút cho mỗi turn, mình nghĩ là có thể bạn để lâu quá nó hết giờ bên bạn nên bạn thua =) !

Đánh wifi thỉnh thoảng gặp 1 thằng hack, nhìn điểm 1k4 tưởng ghê hóa ra là dùng instant win :em31::em31::em31:
Chắc là bạn nhầm rồi, thi đấu wifi chắc không có cái vụ này đâu. Hôm nọ chơi thắng 3 ván liên tiếp thì bị khóa điểm xếp hạng liền (có dòng chữ hiện lên cùng một đống khóa xích nói rằng tôi đã thắng liên tiếp nhiều hơn số trận cho phép là 2 trận ) nên khi thắng thêm trận nữa chả được cộng thêm điểm nào nữa. Thế nhưng khi thua trận kế tiếp thì bị trừ điểm ngay và đống dây xích cũng tự động biến mất hết :myemo0103:

Hôm nay đang thi đấu một trận khác, đang bị thua thiệt về điểm số chẳng hiểu thế nào mà đối thủ tự nhiên thua, thời gian tính cho lượt bài của hắn thì chưa hết, có chăng là nó bấm nhanh quá nên nhầm vào cái xin đầu hàng :em25:

---------- Post added at 01:05 AM ---------- Previous post was at 12:58 AM ----------

Kể ra thì bản 2010 này có vẻ dễ chơi hết phần main game hơn là bản 2009...nhưng giờ vẫn chưa hiều hết những cái icon nho nhỏ mà người chơi dành được có ý nghĩa gì nữa...

Mấy người đãn đầu danh sách đấu wifi thấy hiện lên quá trời nhiều các danh hiệu ( con mắt, huy chương vàng, bạc, đồng, rồi thì các tấm huy hiệu...quá nhiều các biểu tượng nhỏ xuất hiện trên bảng tên của họ...

Đến giờ tui mới có được vài biểu tượng nhỏ ấy là con mắt, huy chương đồng và cái biểu tượng chứng nhận là đã chơi hết main game

Không biết có ai ở đây biết ý nghĩa của những cái icon nho nhỏ ấy là gì không nhỉ?

---------- Post added at 01:08 AM ---------- Previous post was at 01:05 AM ----------

Còn nữa, khi chơi hết game ở phần credit đội ngũ thực hiện game thấy có tên của mấy nam, nữ người Việt Nam nhưng chả hiểu họ đóng vai trò gì...vì tất cả đều viết bằng tiếng Nhật chỉ trừ có cái tên

ai chỉ mình qua khúc chạy xe j thời hạn 3 phút mà tường 2 bên là lửa màu tím đó,tới đoạn cuối có mấy cục đen rớt xuống chết hoài TT.TT
nên chọn phụ kiện j cho xe mới qua nỗi đây chán ghê

Tiết kiệm tiền mua các đồ khủng nhất mà chạy, không cần máy cái phanh phiếc làm gì. Cứ mua mấy cái có handling tốt và tốc độ cao thế nào cũng thoát. Khi chơi đến đoạn này đừng hoảng vì cai "cái cục đen đen", quan sát đường đi và xem nó chuẩn bị giáng đòn bằng tay phải hay tay trái mà liệu còn tránh. Bởi vì:

Mấy cái cục đen ấy là hai bàn tay của quái vật Earthbound chứ cục cạch gì, chắc mắt cậu này kém vì chơi game liên tục đây.

BubbleHead

Nấm bình thường
Cho mình hỏi cách dùng cheat trên DS thật với,muốn unlock all card để build deck cho dễ mà ngại chơi lại main story nhiều lần quá :( :(

Cho minh cai luc ma vao Sprit Sworld ma luc ma cai ong Sayer tay nao rui dua minh ve va luc do minh tinh day,cai squest no cho 2 cay Minus Staff thi minh phai lam seo?,giup minh????????????

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
có phải cái chỗ mà có mấy khúc cây bự chặn ngang đường ko:em04:. Lụm cái cây gậy rồi biến cái khúc cây chặn đường nhỏ lại để đi qua :D. Còn đoạn mấy cây nấm thì lại ngay chỗ mấy cây nấm nhỏ, biến cho nó to lên đi lên trên :clap2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN