Yu-Gi-Oh 5Ds World Championship 2010 Reverse of Arcadia - Let's Duel

Cửa hàng game Nintendo nShop

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cho minh luc vao Sprit World cua Chapte3,luc ma co cai dong suoi va cai banh xe thi minh phai lam seo?
cái đó ko nhớ rõ lắm, nhưng nhớ hình như là làm cái cây ở trên đồi nhỏ xuống hay gì đó, để tảng đá rớt xuống chặn dòng nước lại :rolleyes[1]:

Bộ này tưởng đầy đủ, hóa ra còn thiếu nhiều lá trong GX chứ ko nói tới 5D. Vả lại còn lỗi nhiều quá, nản luôn. Bug cơ bản nhất là lá bẫy hồi sinh. Bug khó chịu nhất là discard.

bộ dark world và bộ Fabled discard nó ko có chịu hồi sinh, bộ dark world bị nặng hơn. thử lá sét lightning vortex với dark world là biết liền. Còn nhiều lá lỗi với bộ này lắm, nhất là monster effect, 1 số discard nó mà nó ko chịu special summon lên, ko thôi bộ darkworld với lại fable cực mạnh, ko dám nói mạnh nhất, nhưng rất dữ. bộ fable riêng lẻ thì cũng khá hơn chút, đỡ bug hơn tí xíu, nhưng cũng vậy, làm buồn quá trời. Tất nhiên là đã phân biệt discard và send to graveyard rồi ( dù cái này hơi nhảm nhí, từ tay xuống graveyard mà còn phân discard và send to grave).

pokemon gà

Nấm nhỏ
bộ dark world và bộ Fabled discard nó ko có chịu hồi sinh, bộ dark world bị nặng hơn. thử lá sét lightning vortex với dark world là biết liền. Còn nhiều lá lỗi với bộ này lắm, nhất là monster effect, 1 số discard nó mà nó ko chịu special summon lên, ko thôi bộ darkworld với lại fable cực mạnh, ko dám nói mạnh nhất, nhưng rất dữ. bộ fable riêng lẻ thì cũng khá hơn chút, đỡ bug hơn tí xíu, nhưng cũng vậy, làm buồn quá trời. Tất nhiên là đã phân biệt discard và send to graveyard rồi ( dù cái này hơi nhảm nhí, từ tay xuống graveyard mà còn phân discard và send to grave).
một số con bên dark world là phải dùng effect discard của đối phương mới đc và mình dùng bộ này và ko có thấy lỗi nào giống bạn nêu hết:em32:
còn hai lá spell kia có vấn đề gì đâu?:em32:

Chán thiệt, có mình mới nói.
Bạn dùng lá lightning vortex với con Goldd, Wu-lord of dark world và con The Fabled Ganashia thử đi. (Con goldd là không cần effect của đối phương nhé, chỉ có con dark world atk 2500 là cần đế special summon thôi). Hoặc dùng trap Karma cut với 2 lá trên. Con Goldd thì không special summon được, còn con Fabled thì được, là dùng effect của mình nhé
Sau đó lại dùng effect của con Morphing Jar hoặc Dark world dealings với 2 lá kể trên. cũng effect của mình , nhưng summon được cả 2 con
Sau chót lại dùng super polymez hoặc lá khác ( còn nhiều lá bug lắm , nhưng mình không nhớ rõ ) với 2 lá trên, đây cũng là effect của mình, nhưng không summon được con nào. Fabled ít bị hơn, nhưng cũng có vài lá rõ là discard nhưng nó nhất định ko chịu special summon lên, điên cả máu. Đánh xong chán quá del nguyên bộ.
Còn cả chục lỗi nhảm nhí khác nữa, mà đánh xong là mình quên, nên chơi khá là bực mình.
À 1 cái khác là mấy con green red yellow Gadget với lá Machina Armored Unit, khi special summon bởi lá này thì ko add được 1 lá Gadget trong deck được, rõ nhảm.
Game quỷ quái càng chơi càng nản, card thì add cho nhiều vô, vẫn thiếu tá lả trên phim, bug thì ko thèm chỉnh từ hồi 2008. Thêm ít lá mà bớt bug đi thì đỡ hơn nhiều.

Ultimate

Nấm nhỏ
Bộ này tưởng đầy đủ, hóa ra còn thiếu nhiều lá trong GX chứ ko nói tới 5D. Vả lại còn lỗi nhiều quá, nản luôn. Bug cơ bản nhất là lá bẫy hồi sinh. Bug khó chịu nhất là discard.
Mình ko chơi nhiều YG lắm, chỉ chơi bản trên PC. Nhưng mà hình như trạng thái Discard và Grave là khác nhau mà ? Ví dụ như là HS thì ko hồi sinh đc con nằm trong Discard

cái đó là bạn dùng special summon destroyed by battle, chứ discard hay gì thì lúc nào cũng hồi sinh được.
Đơn giản nhất là dùng lá lightning vortex roi discard con Goldd, Wu-lord of dark world và con The Fabled Ganashia là biết liền thôi. điều kiện để special summon 2 con y hệt như nhau, nhưng cái lại special summon được, cái lại không, nên mới gọi là bug.

Cho tui hỏi mấy bạn cái này 1 chút nha! Có ai là fans dùng dragon deck ko? Và loại deck nào bạn thích dùng nhất trong phần single duel và tubo duel? :-?

pokemon gà

Nấm nhỏ
mình có 5 deck chính khi single và 2 deck tubo :)
single thì tùy có thể thay đổi : black wings>zombie>dragon deck>cyber deck>six sammurai(đôi khi là D-hero) :)
tubo thì : light sworn với syncho dragon deck :)

Bản này dragon với lại black wings hơi mạnh quá. ( tất nhiên là trừ earthbound, imba)
cái con dragon chết tiệt level 3 lẽ ra phải quy định lại effect cho nó. Effect quái quỷ gì mà cứ lôi con dragon level 7 trở lên trong mộ lên nếu attack selected. Lẽ ra phải quy định là once per turn. Nhiều khi gặp con đó tức điên máu, cứ chờ destroy by effect dài cả cổ.

Trong đây có ai là fan dùng Blackwings deck thì hãy coi cái video này! Có lá bài mới cho Blackwings deck đó là Black-Wings Dragon (Black-Feather Dragon)

Crow's new card "Black-Winged Dragon"[YOUTUBE]ZXdrhFkO58Y[/YOUTUBE]​

nintendo ds

Nấm bình thường
Cho mình hỏi chút, giờ mình đã đến chap 5, vào trong cái lâu đài có mấy con khỉ canh giữ, đi thẳng vào cái cửa trước thì bí đường, đoạn đó mình phải dùng mấy cái gậy để di chuyển cái kim đồng hồ ấy, ai qua rồi giúp mình với !

Thêm 1 lỗi nữa, buồn quá. COn Jurrac Aeolo ko có special summon được con Jurac Herra.
Con Black Wings Dragon này chắc khó xài. Tại nó nâng điểm gốc lên đến 8000 nên khó mà xài effect mà đốt hết 8000 được, đặc biệt là đối với bộ Black Wings thì chưa kịp cài effect j thì nó destroy cho bằng hết. Bộ BW bực cái nó destroy khủng quá.

Thêm 1 lỗi nữa, buồn quá. COn Jurrac Aeolo ko có special summon được con Jurac Herra.
Con Black Wings Dragon này chắc khó xài. Tại nó nâng điểm gốc lên đến 8000 nên khó mà xài effect mà đốt hết 8000 được, đặc biệt là đối với bộ Black Wings thì chưa kịp cài effect j thì nó destroy cho bằng hết. Bộ BW bực cái nó destroy khủng quá.
Làm sao bản Yugioh! 2010 có lá bài Black-Winged Dragon? Mới chỉ có bộ deck Blackwings thôi! :D

Tất nhiên là ko có rồi, nhưng mà ý mình nói là nó ít có tính sử dụng, nếu có cho vô world championship 2011 thì cũng ko xài , thà synchro ra con blackwings 8sao hay stardust dragon còn hơn là con này.

cái đó là bạn dùng special summon destroyed by battle, chứ discard hay gì thì lúc nào cũng hồi sinh được.
Đơn giản nhất là dùng lá lightning vortex roi discard con Goldd, Wu-lord of dark world và con The Fabled Ganashia là biết liền thôi. điều kiện để special summon 2 con y hệt như nhau, nhưng cái lại special summon được, cái lại không, nên mới gọi là bug.
coi cái rule trong wiki: These effects only activate if the cards are discarded by a card effect. They will not activate if discarded for the cost of a card like "Lightning Vortex", "Raigeki Break", "Tribe-Infecting Virus", or "Infernal Incinerator". They will not activate if sent to the Graveyard by a card effect like "Last Turn" or "Chaos Emperor Dragon - Envoy of the End".[4]

nghĩa là Goldd, Wu-lord of dark world có thể special summon khi mà "If this card is discarded from the hand to the Graveyard by a card effect, Special Summon it" mà vortex thì là discard cần cost

còn Fabled Ganasia "When this card is discarded from your hand to the Graveyard, Special Summon it." không có cái by card effect nên có thể special summon được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN