Hot!!! NDS phiên bản mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn muốn Nintendo sẽ...

• Redesign NDS Lite & thêm tính năng

Bình chọn: 14 30.4%
  • Ra mắt DS 2

Bình chọn: 32 69.6%

• Số thành viên bình chọn
    46
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Còn 4 ngày nữa là tới họp báo của Nintendo , mọi việc sẽ sớm sáng tỏ thôi . Một trong những tờ báo uy tính nhất của Nhật đã đăng tin này thì tới 70% là thật rồi .

Việc tích hợp SD card vừa hỗ trợ Wii , dập tắt R4 với đồng bọn nhưng cũng đồng thời mở đường cho hacker để chơi game lậu , Tương lai của việc phân phối game là digital , down trực tiếp về nên đây là bước chạy đà của Nintendo . Camera và Music là đón đánh phủ đầu PSP-3000 cũng phát hành cuối năm nay , Nintendo cũng có tham vọng kiếm chút cháo với thị trường máy mp3 với phone . Theo tui nhận thấy việc này cũng là việc Nintendo nâng câp từ GBC lên GBA vậy thôi .

Việc tung ra DS2 bây giờ cũng không thành vấn đề đối với Nintendo , chỉ việc xào lại cpu của Gamecube như đã làm với Wii là xong nhưng ai cũng biết Nintendo yêu tiền hơn tất cả nên mọi người cứ quên điều đó đi .
Nếu tích hợp sẵn khe cắm SD card thì hack sẽ phải đụng đến Hardware như Wii chứ ko thể dùng Flashcard được nữa.

fRenzy

Nấm nhỏ
từ gbc sang gba là 1 nâng cấp phần cứng đáng kể chứ ko fải như ds redesign đâu bạn. Việc phần cứng GC và Wii ko xê xích nhiều do GC cũng đủ đảm đương sức mạnh đồ họa kha khá trong khi nds còn quá yếu -.-
Không ai phản đối khi nói như thế, từ GBC qua GBA là một bật rất đáng kể, không bàn cãi vấn đề này, nhưng từ GC qua Wii cũng là một bật cực kỳ đáng kể, đồ họa Wii tuy không bằng PS3 hay X360 nhưng nó hơn nhiều so với GC, vã lại cả phần cứng cũng khác khác xa. NDS đồ họa không hề yếu, điểm yếu của nó chính là chỉ có 262 ngàn màu.

DS ra đc 5 năm rồi thời gian đấy quá đủ cho 1 DS có fần cứng > 3 lần hiện tại
Không nhất thiết phải nâng cấp phần cứng, vì game NDS cũng chỉ mới thật sự hoàn thiện trong thời gian ngắn gần đây mà thôi.. nhìn lại mà xem, số game tận dụng hết khả năng của NDS hoàn toàn không nhiều, vậy làm ra một máy mới chưa phải lúc.

làm lại hay mới gì cũng lạy trời ông nội Nintendo fix dùm 2 cái cái bệnh:
-Bản lề yếu,k cẩn thận là gẫy ngay.
-Loa cùi bắp.
DS83 nhắc mới nhớ :|.DS mua đc 2 năm và gãy bản lề, phải gắn keo con voi vô rồi đổi cho thằng em :))
Chơi kiểu gì để bản lề gãy được hay vậy? Có chức năng cảm ứng bằng cách bẻ?

Nói về sức mạnh phần cứng và đồ họa thì NDS cũng tạm ổn, tuy yếu nhưng làm được những thứ không hề dở. Nhìn lại đồ họa của PSP mà thấy, đẹp không hẵn đẹp mà xấu cũng chẳng xấu, giống như việc chơi game PC để Low details mà thôi. Nhưng dù gì cũng mong Nintendo nâng cấp phần cứng để xem phim chất lượng hơn và game chi tiết hơn, mượt hơn... nhưng chẳng hề mong nó đẹp như PSP. Bây giờ việc cấp bách mong muốn là việc Nintendo nâng cấp lên 16 triệu màu mà thôi.

Mà thôi, nói gì đi nữa thì mẫu thiết kế chắc cũng đã xong và cả cấu hình phần cứng cũng xong ráo hết rồi. Nói gì nữa giờ? Điều ai cũng mong là làm một cái máy thật hoàn hảo nhưng điều đó sẽ không bao giờ có vì chẳng có gì là hoàn hảo cả.

Hai năm nữa sẽ có câu trả lời cho NDS2 :em36:

Đề nghị mấy bác nin thu nhỏ mấy cái pixel trên màn hình lại, dot jì đâu to như hạt mè nhìn mún đau mắt hột vớ nó lun :(

Đề nghị thứ 2 là xin các bác nin noi gương sáng các bác táo, Touch thế hệ 2 ngon hơn, đẹp hơn, xịn hơn, tiện dụng hơn nhưng giá lại rẻ hơn thế hệ đầu :D xin đừng nói là tại $ mất giá nhé, jì chứ khoản "thấy bở đào mãi" mấy bác táo phải gọi mấy bác nhật là sư phụ :|

Và đề nghị thứ 3 là khi các bác đã làm tốt 2 đề nghị trên của eim thì xin các bác làm ơn xì tốp, eim nản phải chạy theo đồ công nghệ lắm gòi :((

vhoanox

V.I.P Member
Đề nghị mấy bác nin thu nhỏ mấy cái pixel trên màn hình lại, dot jì đâu to như hạt mè nhìn mún đau mắt hột vớ nó lun :(

Đề nghị thứ 2 là xin các bác nin noi gương sáng các bác táo, Touch thế hệ 2 ngon hơn, đẹp hơn, xịn hơn, tiện dụng hơn nhưng giá lại rẻ hơn thế hệ đầu :D xin đừng nói là tại $ mất giá nhé, jì chứ khoản "thấy bở đào mãi" mấy bác táo phải gọi mấy bác nhật là sư phụ :|

Và đề nghị thứ 3 là khi các bác đã làm tốt 2 đề nghị trên của eim thì xin các bác làm ơn xì tốp, eim nản phải chạy theo đồ công nghệ lắm gòi :((
Tốt nhất bác đừng mong chờ gì đợi Apple làm cái Handheld giá 500usb cho bác xài .

theo thông tin này thì đây có lẽ sẽ là model mới chứ chưa phải là next model.

Nếu có thêm camera thì cũng rất hay,nghe nhạc thì có lẽ là chức năng cần thiết nhất,2 touch screen thì là 1 điều tuyệt vời nhưng chúng ta hãy suy lại :

- Thêm camera ~> tăng giá thành sản phẩm,vả lại DS hướng đến đối tượng chơi game nên cái này có hay ko ko quan trọng,mà theo tiêu chí của Big N thì tập trung vào chơi game và hạ giá thành => nên điều này hơi phi lý.
-Nghe nhạc là 1 nhu cầu giải trí gần như thiết yếu,thêm vào bản này có lẽ nếu đúng thì cungc chẳng có j` lạ,cộng thêm chơi được thẻ SD nhưng giá thành lại nâng lên và cắt đi 1 phần khách hàng muốn mua DS vision ở Nhật => Điều này chưa xét được có phi lý hay không
-2 touch screen sẽ làm tăng thêm sự thú vị và mở rộng ra cách điều khiển của game nhưng các game hiện thời của DS đâu có xài được 2 màn hình cùng cảm ứng,làm vậy thời điểm này khác nào tự chặt tay mình,thêm nữa,nếu có 2 màn hình cùng cảm ứng có nghĩa gián tiếp công nhận đây là next model ,vậy thì sẽ càng có nhiều vấn đề để nói.

-Tăng khả năng kết nối Wifi,điều này cũng chưa thực sự cần thiết vì theo như thông tin đưa ra thì DS đâu có lướt web được để tăng kết nối làm j` cho tốn thêm tiền.

-DS mới sẽ có giá còn đắt hơn psp,hừm,điều này đáng nghi vấn

*Đây chỉ là ý kiến cá nhân của tớ nhưng nói chung theo tớ chỉ khi Nintendo đã confirm

mọi người ném đá thoải mái :D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
em nghĩ là ra thế hệ máy mới xiềng chứ ko nâng cấp ds đâu=,= chứ máy mới chơi dc máy cũ ko chơi dc người ta chửi chết
ra máy mới giống như từ gba chuyển sang DS ấy ko ai chối cãi dc có tiền thì mua thôi:))

fRenzy

Nấm nhỏ
Giữ nguyên thiết kế cũ mà 2 màn hình cảm ứng thì chắc cái cảm ứng ở trên chọt bằng niềm tin quá :|
Không thể giữ nguyên thiết kế cũ khi nhồi nhét ngần ấy thứ vào như thế, ít nhất phải hi sinh cái khe GBA (Điều này dám sẽ xảy ra lắm). Nói chứ không phải đùa, đưa bạn gái chơi, cứ chọt màn hình trên mãi.. hỏi sao chọt màn hình trên lại không được :em04:.. nếu có ra 2 màn hình touch dựa trên thiết kế cũ thì cũng chẳng có gì gọi là "chọt bằng niềm tin" :em36:

vhoanox

V.I.P Member
theo thông tin này thì đây có lẽ sẽ là model mới chứ chưa phải là next model.

Nếu có thêm camera thì cũng rất hay,nghe nhạc thì có lẽ là chức năng cần thiết nhất,2 touch screen thì là 1 điều tuyệt vời nhưng chúng ta hãy suy lại :

- Thêm camera ~> tăng giá thành sản phẩm,vả lại DS hướng đến đối tượng chơi game nên cái này có hay ko ko quan trọng,mà theo tiêu chí của Big N thì tập trung vào chơi game và hạ giá thành => nên điều này hơi phi lý.
-Nghe nhạc là 1 nhu cầu giải trí gần như thiết yếu,thêm vào bản này có lẽ nếu đúng thì cungc chẳng có j` lạ,cộng thêm chơi được thẻ SD nhưng giá thành lại nâng lên và cắt đi 1 phần khách hàng muốn mua DS vision ở Nhật => Điều này chưa xét được có phi lý hay không
-2 touch screen sẽ làm tăng thêm sự thú vị và mở rộng ra cách điều khiển của game nhưng các game hiện thời của DS đâu có xài được 2 màn hình cùng cảm ứng,làm vậy thời điểm này khác nào tự chặt tay mình,thêm nữa,nếu có 2 màn hình cùng cảm ứng có nghĩa gián tiếp công nhận đây là next model ,vậy thì sẽ càng có nhiều vấn đề để nói.

-Tăng khả năng kết nối Wifi,điều này cũng chưa thực sự cần thiết vì theo như thông tin đưa ra thì DS đâu có lướt web được để tăng kết nối làm j` cho tốn thêm tiền.

-DS mới sẽ có giá còn đắt hơn psp,hừm,điều này đáng nghi vấn

*Đây chỉ là ý kiến cá nhân của tớ nhưng nói chung theo tớ chỉ khi Nintendo đã confirm

mọi người ném đá thoải mái :D
Giá thành máy cái camera built-in giờ rất rẻ . Điện thoại loại bình dân bây giờ cái nào mà không chụp hình được .

Một lần nữa thẻ SD giờ rất rẻ , rẻ không tưởng luôn , thử nghĩ xem cái giá mua R4 thì bằng với bao nhiêu cái thẻ SD 2gb .

Có 1 điều tụt hậu của DS so với các hệ máy khác là không update firmware được , những chức năng như nghe nhạc lướt web không phải là DS không làm được mà là Nintendo không hỗ trợ . Cho nên tui đoán là cái DS redesign này Nintendo đã mở cổng firmware cho DS , thậm chí còn tích hợp GPS cho DS nữa , một phần biến DS đuổi theo với thời đại (đuổi theo thôi nhé , còn kịp không là chuyện khác ) , toàn ứng dụng mạng không nên không update wifi thì làm sao xài .

Đồng ý với bạn long là hỗ trợ 2 touch screen là vô dụng .

DS đời 2 gọi là DS Lite thì có thể đây sẽ là DS Pro .

Không thể giữ nguyên thiết kế cũ khi nhồi nhét ngần ấy thứ vào như thế, ít nhất phải hi sinh cái khe GBA (Điều này dám sẽ xảy ra lắm). Nói chứ không phải đùa, đưa bạn gái chơi, cứ chọt màn hình trên mãi.. hỏi sao chọt màn hình trên lại không được :em04:.. nếu có ra 2 màn hình touch dựa trên thiết kế cũ thì cũng chẳng có gì gọi là "chọt bằng niềm tin" :em36:
À nó xảy ra tình trạng banh bản lề như bác Dark_slayer_83 đề cập đó, tại số là, eim cũng thử gòi :">

Bạn gái bác chọt cái màn hình trên mà cái Ds hok sao ư?

fRenzy

Nấm nhỏ

Có chơi thử Dragon Ball Origins chưa? Một ứng cử viên cho Dual Touch Screen :em36:

Vấn đề không phải là các game bây giờ không thể chọt được ở màn hình trên. Cơ bản thiết kế lập trình cái chức năng đó được kích hoạt khi nhận đúng cảm ứng trên màn hình touch, nhưng về vật lý thì chỉ có màn hình Bot mới touch được. Vì thế ở một số game, bạn sẽ thấy có nút chuyển qua lại giữa hai màn hình.

vhoanox

V.I.P Member
Có chơi thử Dragon Ball Origins chưa? Một ứng cử viên cho Dual Touch Screen :em36:

Vấn đề không phải là các game bây giờ không thể chọt được ở màn hình trên. Cơ bản thiết kế lập trình cái chức năng đó được kích hoạt khi nhận đúng cảm ứng trên màn hình touch, nhưng về vật lý thì chỉ có màn hình Bot mới touch được. Vì thế ở một số game, bạn sẽ thấy có nút chuyển qua lại giữa hai màn hình.
Dạ tui chơi rồi anh hai ơi ! Chọt ở dưới cũng đủ mệt rồi , lúc trên lúc dưới thì fun ở chỗ nào . Ở đây không phải bàn chuyện game có hỗ trợ hay không (chắc chắn có) , mà là việc tăng giá (Nintendo ghét chữ này lắm) mà không có góp tí nào vào cách chơi , các nhà phát triển game rất lười thậm chí nhiều game còn chẳng hỗ trợ touch nữa là .

Giá thành máy cái camera built-in giờ rất rẻ . Điện thoại loại bình dân bây giờ cái nào mà không chụp hình được .

Một lần nữa thẻ SD giờ rất rẻ , rẻ không tưởng luôn , thử nghĩ xem cái giá mua R4 thì bằng với bao nhiêu cái thẻ SD 2gb .

Có 1 điều tụt hậu của DS so với các hệ máy khác là không update firmware được , những chức năng như nghe nhạc lướt web không phải là DS không làm được mà là Nintendo không hỗ trợ . Cho nên tui đoán là cái DS redesign này Nintendo đã mở cổng firmware cho DS , thậm chí còn tích hợp GPS cho DS nữa , một phần biến DS đuổi theo với thời đại (đuổi theo thôi nhé , còn kịp không là chuyện khác ) , toàn ứng dụng mạng không nên không update wifi thì làm sao xài .

cái camera built in tất nhiên là không đắt nhưng nó sẽ làm tăng lên khoảng 10-20$ giá bán ra ngoài thị trường và chụp cũng có ra sao đâu(nhưng mà tăng thêm khoảng 20$ mà cho cái camera khoảng 4-5 megapixel thì cũng ra j` đấy :D)

cái thẻ SD tất nhiên cũng không đắt nhưng ở nước ngoài nó không phải là rẻ,tuy nhiên để nghe được nhạc 1 cách chính thống thì tớ cũng muốn cho khe cắm SD vào :D,và tốt nhất là nối được DS với máy tính

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN