Hot!!! NDS phiên bản mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn muốn Nintendo sẽ...

• Redesign NDS Lite & thêm tính năng

Bình chọn: 14 30.4%
  • Ra mắt DS 2

Bình chọn: 32 69.6%

• Số thành viên bình chọn
    46
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Tuy nhiên giá còn đắt hơn psp3000,giá của DS mới rơi vào khoảng 190$ :-ss
Cũng tiền nào của nấy thôi cậu,có camera nữa thì giá này cũng hợp lý(nhưng mà thiệt ra thì ko biết nó tích hợp camera để làm j`,skype chăng:em04:).Ko biết mọi ng` thế nào chứ tớ thì đang mong nó ra,cũng đúng thôi,mấy tháng này doanh số của Ds đang bị psp lấn tới,chứng tỏ Ds đã mất độ nóng,nhưng cũng phải chờ thôi chứ ko nói trước đc j` :em25:

fRenzy

Nấm nhỏ
Cũng tiền nào của nấy thôi cậu,có camera nữa thì giá này cũng hợp lý(nhưng mà thiệt ra thì ko biết nó tích hợp camera để làm j`,skype chăng:em04:).Ko biết mọi ng` thế nào chứ tớ thì đang mong nó ra,cũng đúng thôi,mấy tháng này doanh số của Ds đang bị psp lấn tới,chứng tỏ Ds đã mất độ nóng,nhưng cũng phải chờ thôi chứ ko nói trước đc j` :em25:
Cảm ứng Camera =)) =)) =))

langtu

Nấm nhỏ
Mong ds mới có nhưng thứ sau:
1.màn hình chính 4''-16 triệu maù
2.có HB để xem phim nghe nhạc
3.giữ nguyên thiết kế tinh tế như bản lite
4.chỉ có 1 màn hình cảm ứng,và đa chạm
5.sáng tạo thêm cách chơi game mới thì ko còn j bằng

Xin lỗi, chứ mắc gấp đôi giá hiện giờ cũng bấm bụng mua luôn.. Lỡ bị Nintendo lừa tình rồi, tới luôn LOL
hờ hờ,cậu thì ngon,tớ thì phải tích cóp từng đồng nên giá cả là vấn đề lớn :|

Trước thông tin này thì Big N chưa hề có động thái khẳng định hay phủ nhận gì,Nintendo tuyên bố không bình luận về chuyện này

DS mới theo phỏng đoán của DSFANBOY

có khuyến cáo.

hohohoho =))

NKid

V.I.P Member
DS với Wii ăn tiền nhờ tính nhân bản trong cách chơi game, mọi người cứ đem đồ họa với Multimedia ra soi mãi, riết nó cũng bay hết pixels luôn ;))

Chủ quan mình chỉ trông chờ vào sự bất ngờ như đã từng bán tín bán nghi vào khả năng của Wii, chứ nếu giống như dự đoán ở trên thì cũng không ham lắm.

Và kiểu gì thì mình cũng chả đụng nổi mấy món đó, lại đứng ngoài trông vô vậy :))

Bà chi xa xôi rắc rối, nói chuyện ngay tầm mắt là thằng window í, bác Bill gates cực kì thông minh khi để người ta xài lậu chính đứa con tinh thần của mình. Ừ thi tụi bay cứ nói tao ngu đi, để đến khi window của tao phủ 80% thị phần OS thì tao lại là thằng giàu nhất thế giới :)) tao đang nói mày đấy Steve Jobs :))

Đồ không bản quyền, đồ lậu, đồ cracked... nó cách nào đi nữa thì cũng là một cách marketing thông minh và hiệu quả nhất, tuy nhiên nó cũng là con dao hai lưỡi. Kẻ biết cầm dao sẽ thắng, kể đùa với dao sẽ chết, tiêu biểu cho cái sự nghịch dại ấy có thể kể đến chú Dreamcast, chú thứ 2 do không dám nghịch dao nên cũng chỉ ngắc ngoải ở quê nhà chính là chú gamecube :|

Không thể phủ nhận rằng nhà sản xuất không ủng hộ đồ lậu. nhưng ở một chừng mực nào đó, hộ cũng khoái coi đứa con của mình bị hack lắm :))

Í mà xí chút, game lậu hay không có liên quan jì đến cái ds 2 đâu
Thích xài game free thật, nhưng vầy thì sai lầm rồi
chú Bill nhà ta ko phải cố ý để bị crack để đc 80% thị phần so với MAC os đâu. Microsoft của chú Bill còn phải chia tiền cho chú APple để chú phát triển nữa. Để làm gì. Thưa, để ko bị kiện độc quyền. Chú Bill ko dại vậy đâu. Nói j thì nói, game cracked tuy là marketing và giúp bán phần cứng thật, nhưng nói là marketing và tăng doanh thu cho nhà phát hành game thì ko đồng ý được. Ai mà máu lắm mới chơi game lậu rồi mua game xịn. Nhưng hỏi xem tỉ lệ đó là bao nhiêu? 1 mem trên nintendovn chơi và thích bao nhiêu game nds rồi? mem đó mua đc bao nhiêu game original rồi? tính tỉ lệ rom download xuống và tỉ lệ người chơi thích rom đó và mua game original dám chắc ko tới 1/1000.Vậy sao gọi là marketting thông minh và đem lại lợi nhuận được? Chẳng thà nói là cho download trial 2,3 mission đầu là marketting thông minh thì có lý hơn, tỉ lệ người mua cao hơn gấp nhiều lần, và cũng được thử game chẳng khác gì game crack. Khác cái là game crack thì được thử tới ... final boss.
trong forum mình thì ai mà ko muốn xài rom free, nhịn ăn nhịn mặc 2,3 tháng mua 1 cái game nds chắc đói mất. Nhưng nói là hardware bị crack để chơi game cracked là cách marketing hiệu quả nhất, thông minh nhất, nghe nó chói tai và đắng làm sao đó.
Crack được thì im im xài luôn cho rồi, hê lên chỉ xấu hổ thôi.

@cyberhunter: ờ, cứ như twewy , điểu khiển thằng beat hay joshua ở màn hình trên con mắt đã muốn loạn luôn rồi, nếu đualtouchscreen, điểu khiển beat như điều khiển neku thì... chắc viết 2 tay mất :D
mà màn hình lớn hơn , đẹp hơn thấy ok hơn. Từ ngày chơi nds màn hình hơi nhỏ , nên mắt mình có lên độ nhanh hơn thì phải :(

StephenChow

Nấm nhỏ
Cảm ứng thì cần gì Analog.
Hình minh họa như tiểu bảo là ko hợp lý. Màn hình trên to quá sẽ bất lợi cho việc thiết kế game khi 2 màn hình ko cân xứng. Khi đóng mở máy DS sẽ ko phù hợp với diện tích trong, các nút pad + abxy chạm vào màn hình trên.
Có chăng thì việc thay đổi hiện nay nên tích cực phát triển soft hơn là chỉ only games. Còn với diện tích như DS thì khó thay đổi cục diện lắm :D may ra thay màn hình 256k thành 16tr màu thôi

Cảm ứng thì cần gì Analog.
Còn với diện tích như DS thì khó thay đổi cục diện lắm :D may ra thay màn hình 256k thành 16tr màu thôi
Ùh,đồng ý cái diện tích màn hình như thế cũng là ổn rồi,to hơn thì chắc cũng làm cái máy nó to thêm thôi,nếu là 16tr màu thì thik nhỉ :em36:

Việc màn hình DS lên 16tr màu hay ko ko quan trọng. Vì với cấu hình các game của DS chả cần đến 16tr màu cũng đủ hiển thị rõ đẹp rồi.

Ví dụ như Legend of Zelda: Phantom Houglass là đủ hiểu. Đẹp + lối chơi hấp dẫn -> Game hay. PSP điển hình phần cứng cao + màn hình 16tr màu nhưng số game hay đếm được trên 2 bàn tay đấy.

langtu

Nấm nhỏ
16 trieu màu phải đi với màn hình rộng mới dc, giống như TV full HD phải trên 40'' mới có giá trị

StephenChow

Nấm nhỏ
Việc màn hình DS lên 16tr màu hay ko ko quan trọng. Vì với cấu hình các game của DS chả cần đến 16tr màu cũng đủ hiển thị rõ đẹp rồi.

Ví dụ như Legend of Zelda: Phantom Houglass là đủ hiểu. Đẹp + lối chơi hấp dẫn -> Game hay. PSP điển hình phần cứng cao + màn hình 16tr màu nhưng số game hay đếm được trên 2 bàn tay đấy.
Zelda đồng hồ cát thì nói làm gì nữa, game quá đỉnh cao rồi :em36: Nhưng hãy tưởng tượng nếu vẫn game như thế mà đẹp hơn tí nữa, hình ảnh sắc nét hơn thì càng mừng chứ sao :clap2[1]:
Phải nói là Legend of Zelda ra ko nhiều phiên bản như Final Fantasy nhưng chất lượng của Zelda thì tuyệt hảo, cái game nào cũng đỉnh cả :clap2[1]:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN