Băng GBA, thật giả bất phân :((

Cửa hàng game Nintendo nShop

qwaszx91

Nấm nhỏ
Cái vỏ thì mình không chắc. Nào giờ băng trong suốt mình chỉ thấy ở Crystal hôi, vỏ trong suốt có kim tuyến rất đẹp, nhưn cái đó là băng GBC, chứ băng GBA mình chưa thấy vỏ nào có màu khác màu đen. Bạn xem thử có những đặc điểm nào mình nêu trên không, nếu có thì...chuẩn bị thay pin save:|
Pokemon là chơi thiên thu vô tận nên phải mua băng gốc, không thì xài SC mới chắc ăn bạn àh.
băng chạy rất ngon ,nhìn rất chắc chắn băng mới cắm vừa khít vô ds nhìn thì đẹp vãi chưởng ai cần tui bán lại cho

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Em cũng có mua một băng pokemon Emerald bên nước ngoài. Bên ngoài thì khác với băng mua ở Việt Nam thì màu sắc bên ngoài nó xanh lè. Chơi gần 500 tiếng vẫn ngon, chưa thấy tình trạng mất save.

espeon

V.I.P Member
Đúng rồi, băng của tôi cũng thế :x

Ngày trước tớ còn có băng Ruby màu đỏ đẹp lắm, nhưng tại chuyển nhà 2 lần nên mất tích rồi :((

NKid

V.I.P Member
Hic, giờ nói tới băng ở đây là hết muốn mua, sợ quá rồi :-ss

Giờ muốn có băng gốc thì mình chỉ còn nước...gạ thằng bạn bán :|

NKid

V.I.P Member
Có phải ý bạn là GBA SP và GBA?
Nếu đúng như vậy thì bạn cứ trade tự nhiên, bị vì hai máy này là một, chỉ khác là GBA SP có thêm đèn hình ;))

NKid

V.I.P Member
Cái này chắc là tại pin save hết đát, bạn thử thay pin mới xem sao?
Còn mình thì mất save sau khi...save lại ở đoạn credit, đau kinh khủng. Cũng may là chưa...train EVs, không thì toi cơm.

Rút kinh nghiệm: chơi thật nhanh để đánh Elite Four, nếu còn save được mới tính chuyện lâu dài [-X

troy28790

Banned
tớ có cách phân biệt nè:
Cách 1: đã mua về nhà rùi:tháo băng ra,xem vi mạch của nó.nếu màu xanh lá đậm và có ghi rất nhìu chữ,số màu trắng và có chữ nintendo thì đó là xịn.Đặc biệt ko có pin.Còn dỏm là nguyên cục pin to tổ bố,mạch màu xanh lá nhạt
Cách 2 :khi lựa chưa trả tiền:xem cho kỹ phần hình của games nó sẽ dán rất đẹp và ko hề bị dịch chuyển,nhìn kỹ vô nữa bạn sẽ thấy có 1 chữ số khắc chìm,nhìn vào chân đọc dữ liệu ,nhìn co kỹ bạn sẽ thấy nó cũng có màu xanh lá cậy đậm và có chữ nintendo ở phía góc trái chân băng đó là thiệt.còn lại là dỏm

Game bị lỗi hay máy GBA SP bị lỗi???

tui mới mua 1 băng pokemon XB( bybaro) . Chơi mọi thứ thì bình thường nhưng khi bật Map( bản đồ ) thì màn hình bị đơ, ko nhìn thấy gi nữa =((
bật pokedex để tìm vị trí pokemon ở đâu trên bản đồ cũng tình trạng tương tự( màn hình bị đơ) :myemo0125:
Có ai cho tui hỏi cái này do lỗi máy GBA SP hay băng game của tôi ? ai trả lời dùm tui , tui cảm ơn!!:em25:

NKid

V.I.P Member
Bạn đang chơi bản hack đúng không? Vậy thì chắc ăn là lỗi của ROM rồi :( . Máy GBA chỉ có các lỗi về phần cứng thôi, và nếu có lỗi thì ngay từ đầu máy đã không nhận Gamepak rồi, nói chi là vào trong game.

Sẵn đây mình khuyên bạn không nên mua các băng Pokémon có hình bìa kì quái với các tên...không quen thuộc, vì đó đều là các bản hack có xuất xứ từ Trung Quốc và lẽ dĩ nhiên khả năng rủi ro rất cao.

cảm ơn bạn nhé mình mua băng lần đầu nên ko chú ý , lần sau rút kinh nghiệm . cám ơn bạn nhìu nhe

Nhân tiện bạn có bản game pokemon nào ko bán lại cho mình , mình ở ninh bình nên it chỗ bán lắm , phải lên tận HN mới mua được . Hôm trước lên HN mua ngay vào bản hack , về chơi chán òm . Nếu có lòng tốt thì để lại cho mình 1 vài bản pokemon xịn nhé .Thanks

NKid

V.I.P Member
Eek! Kẻ than trời vì mua nhầm băng Pokémon dỏm là mình mà :))

Hiện nay ở Việt Nam mình không chắc là có chỗ nào bán băng gốc đâu. Đồ Tàu thì lâu lâu thay pin save là mất trắng, chưa kể save không ổn định nữa. Bạn cứ vào mục quảng cáo mà rao ;)

Cố đầu tư con SuperCard mà chạy bạn ạ , giờ kiếm con cũ (hơi hiếm hàng) khoảng 250K , mua kèm thẻ 256MB là cày GBA tẹt ga

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Hiện nay băng GBA chính gốc ở Việt Nam hầu như không có. Còn miều tả chính xác nhất về băng gốc là thiết kế đẹp, màu sắc và độ trong suốt của băng mang tính đặc trưng cho game (Như băng Pokemon FireRed thì đi kèm hộp, sách hướng dẫn, giới thiệu, băng có vỏ ngoài màu đỏ trong suốt...). Và hơn hết, băng GBA chính hãng Nintendo sử dụng chip để lưu game thời gian thực chứ không dùng pin. Một số băng khác thì thường có vỏ màu đen... . Còn các băng nhái nhập khẩu từ Trung Quốc đều có thiết kế khá tồi và nhiều ROM trong băng có thể đã bị Hack.

espeon

V.I.P Member
Băng xịn là băng có hộp, mở ra thì trong hộp có 1 ngăn nhỏ đựng băng được gói trong giấy bọc trong suốt. Ngoài ra trong hộp còn có Booklet của GameboyAdvance, Booklet cho Game ( hướng dẫn cơ bản ) và một số tờ quảng cáo :D

Còn lại băng được trưng la liệt trên tủ kính là băng Tàu tất, kể cả chủ cửa hàng có trưng cả hộp lên :D

Đặc biệt, băng có vỏ khác màu đen ( xanh, đỏ,...) CHƯA CHẮC ĐÃ LÀ BĂNG XỊN. Điển hình là ở X-Game HN trên đường Bà Triệu, có bán băng Pokemon Emerald vỏ màu xanh lá cây đàng hoàng nên rất nhiều người nghĩ rằng đó là băng xịn ;)) Nhưng nếu đến chỗ Counter tính tiền, nhìn xuống 1 tí có thể thấy 4, 5 cái băng Pokemon Emerald màu xanh lá cây được bó lại bằng dây chun :))=))=))

Dạo gần đây còn thấy cả mấy cái R4 + E7 được cuồn chun ở đó nữa :-?

Nói chung, dùng Flashcards các kiểu là nhất XD

@Cá Lòng Tong : Bạn đọc được dòng này chắc hơi muộn rồi, nhưng mà, băng Pokemon nào mở lên mà ko có chữ Game Freak hiện ra đầu tiên thì đừng mua ;)

NKid

V.I.P Member
Bây giờ SC muốn tuyệt chủng rồi, mấy tay bán hàng cứ than băng ế:-??

Ai biểu bán băng dởm làm chi, thử bán băng gốc coi, đảm bảo mắc thì mắc nhưng cũng có khối người mua L-)

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Đúng vậy, chính vì thế Việt Nam luôn được đứng "top" trong các nước dùng phần mềm, game lậu. Còn game thủ Việt thì luôn lẹt đẹt ở mức chưa được xếp hạng mà thôi[-(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN