Băng GBA, thật giả bất phân :((

Cửa hàng game Nintendo nShop

NKid

V.I.P Member
Về trình độ chơi game thì điều đó không thể phủ nhận, đơn giản là vì game này chơi chưa nóng máy đã nhảy sang chơi game mới ra lò thì làm sao mà pro được, thậm chí lâu ngày còn gây ra triệu chứng "ngán game", đương nhiên là trừ một số gamer có tài năng "thiên phú" :|

Nhưng nói gì thì nói, không nhờ mấy cái Flashcard với Supercard thì không biết đến bao giờ "điện về nông thôn" :))

ak , thế ra hồi truowcs mình mua chục cái băng GBA toàn là hàng lỏm >_< mở ra băng nào cũng có pin . Đến khi hết pin tớ còn đục băng ra nối pin con thỏ vào chơi tiếp =))

troy28790

Banned
tớ có cách phân biệt nè:
Cách 1: đã mua về nhà rùi:tháo băng ra,xem vi mạch của nó.nếu màu xanh lá đậm và có ghi rất nhìu chữ,số màu trắng và có chữ nintendo thì đó là xịn.Đặc biệt ko có pin.Còn dỏm là nguyên cục pin to tổ bố,mạch màu xanh lá nhạt
Cách 2 :khi lựa chưa trả tiền:xem cho kỹ phần hình của games nó sẽ dán rất đẹp và ko hề bị dịch chuyển,nhìn kỹ vô nữa bạn sẽ thấy có 1 chữ số khắc chìm,nhìn vào chân đọc dữ liệu ,nhìn cho kỹ bạn sẽ thấy nó cũng có màu xanh lá cậy đậm và có chữ nintendo ở phía góc trái chân băng đó là thiệt.còn lại là dỏm
nè nhìn cho kỹ đi.Tâm huyết của tớ đó

espeon

V.I.P Member
Ko chắc là xịn hay rởm thì ai dám tháo ra, nhỡ băng xịn mà tháo ra có phải đau ko :(

Nói chung là đừng mua băng GBA ở VN :D

NKid

V.I.P Member
Ko chắc là xịn hay rởm thì ai dám tháo ra, nhỡ băng xịn mà tháo ra có phải đau ko :(

...
Băng xịn mới càng nên tháo, trong đó đâu ra đó chắc nịch. Còn băng dởm mà tháo thì coi chừng con ốc lấy mất ren, hết gắn lại luôn, tại nhựa dởm mà ;))

Mấy cuộn băng gốc của mình chả đứa nào còn "zin" hết :))

các bạn ơi,giúp mình với:mính chơi Pokemon Emarald mà sao không save được vậy cà
chơi xong mình cọn phần SAVE -->hiện ra ''Would you like to save the game""-->chọn YES-->SAVING-->DON'T TURN OFF THE POWER-->mình tắt máy -->bật lên thì ''the game can be played'' mất hết cả phần save ,mình chẳng hỉu tại sao.bạn nào biết giúp mình với.......................................

NKid

V.I.P Member
Nếu bạn xài băng China thì có lẽ là do hết pin save. Băng của mình cũng vậy, bi giờ "trùm mền" luôn rồi :(

Bạn nên đem nó ra tiệm bán băng nhờ người ta thay pin mới, và mình lưu ý các bạn là không nên tự thay pin save nếu chưa có kinh nghiệm, vì pin được đính vào điện cực rất chắc, không khéo là làm gãy điện cực như chơi. Mình bị rùi, giờ thì hết save :(

backtaro

Nấm nhỏ
Nếu ở HN thì em nghĩ mọi người có thể mua game GBA ở Xsoft trên Lương Ngọc Quyến, băng đó tuy là china nhưng mà cũng chơi khác tốt. Em mua cái băng Dragonball Z Buufury ở đó, đánh đi đánh lại vại lần rồi, tìm đủ các thứ thùng đồ rồi mà vẫn save ngon lành ( khoang 1 năm rưỡi :-ss ) ( Nhưng mà khi đang chơi mà làm rơi máy và pin long ra ngoài - đối với GBA thường, là mất save đó :)

Unicorn9x

Nấm nhỏ
pin nó dính cứng ngắc vô roài làm sao rớt ra dc+_+
cái flash cart 256mb của tớ có cục pin ở trong nè tháo ra táy máy hồi gãy hai cái chấu giữ cục pin:))
@GBASPfan bác chơi game bằng cái gì?? sc hay băng?
@Valkyrie_viii diamond plaza là cái chỗ chém chết người đấy=)) ai đời cái may gba sp mà nó bán 2tr5 thế mà vẫn có đứa mua=,= xong roài chơi chán đem lên 5giay bán 1tr5 vị người ta chửi quá trời trong đó có tớ=))

NKid

V.I.P Member
Diamond Plazza tính thuế mặt bằng cả đống kêu sao không mắc :))

Mình vô đó chỉ đi lòng vòng coi người ta mua thôi, tại vì không có món nào vừa ý hết :-"

troy28790

Banned
Diamond Plazza tính thuế mặt bằng cả đống kêu sao không mắc :))

Mình vô đó chỉ đi lòng vòng coi người ta mua thôi, tại vì không có món nào vừa ý hết :-"
cái chỗ này á nói thiệt là bán đồ mắc lắm
mà này nhé,bé nào nhin mặt ngu ngu+ko có kinh nghiệm mua đồ vào đây coi chừng nó bán cho đồ dỏm đó,hàng điện tử thì ít gặp nhưng quần áo giày dép thì.......
hàng hiệu thì anh em nào có tiền thì nên wa khu đồng khởi mua đi,nó nằm gần nhà tớ nên lâu lâu cũng đi tới ngó vài lần.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
trc' mình chơi 1 số băng mặc dù thay pin save rui` nhưng vẫn ko save dc chả hiu (*) ko bít chơi = SC có save dc hok ?
SC thì luôn là tốt vì ít ra nó không phải là băng mà cái bạn chơi là roms và nó save vào thẻ nhớ chứ không xài băng,save vào pin nhớ :D.Nó luôn luôn tốt(trừ khi cái SC hay thẻ nhớ trục trẹc)

Em là người đau lòng nhất...:
- 4 băng MMBN6 (2 Falzar/ 2 Gregar): Hư hết, còn mỗi thằng Gregar...
- Tam quốc chí... hư...
- MMBN4: Saving Error...
- Legacy of Goku 2: Die...
- ...Và một vài trường hợp đau lòng khác... :-@

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hồi trước mua cuốn bằng WarioWare chơi mà bị hư pin save, mỗi lần tắt máy là thành quả của mình tan theo mây khói :)) Nản quá bán tháo bán đổ cuốn băng đó lun :D Đúng là hàng china dỏm thiệt :(

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Hồi trước mua cuốn bằng WarioWare chơi mà bị hư pin save, mỗi lần tắt máy là thành quả của mình tan theo mây khói :)) Nản quá bán tháo bán đổ cuốn băng đó lun :D Đúng là hàng china dỏm thiệt :(
Em thì là cuốn Wario Land 3 :|, tắt máy cũng mất save :-@

Nói chung là đừng mua băng GBA ở VN :D
Băng xịn hay dỏm gì thì tháo ra cũng dc , ko sao đâu ! Tháo ra rồi bỏ vào là xong .

Em thì là cuốn Wario Land 3 :|, tắt máy cũng mất save :-@
Hết bin save rồi , băng dỏm đó , thay bin là save dc à !Good luck !

_ So sáng băng game boy :
Ngoài hình minh họa của game ( tên game ) có logo Nintendo mạ vàng đề " Official Nintendo Seal of Quanlity " và số seri của băng ( băng giả ko có logo hoặc ko mạ vàng ).
Dòng chữ GameBoy Advance rõ nét , láng( băng giả ko rõ nét , nổi ).
Mặt sau có vết lỏm hình chén , láng ( băng giả thì vết lỏm ghồ ghề ).
Khi bỏ băng vào máy thì vừa khít ( băng giả thì đôi lúc ko vừa phải tháo ra bỏ vào lại ).
Chip nhớ màu xanh đậm , có dòng chữ Nintendo màu trắng và số seri của chip ( băng giả thì chip màu nhạt , ko có chữ nintendo cũng như seri ).
Băng xịn save bằng chip nhớ vì vậy ko mất file save ( băng giả save bằng bin ).
Băng xịn khi mua có hộp và giấy HD , giá từ 300k đến 600k ( băng giả thì đựng theo từng lốc 8 hay 9 cái gì đó , già từ 80k đến 200k )

Băng gốc thì mình ko có nhưng băng Tàu xịn thì mình có, save ngon lành

Còn 2 cái là Yugi Oh The Sacred Cards và Advance War

Bạn thích mua thì Pm ym: tedofu_torikachi

Cho bạn test thoải mái

Mình mới mua Supercard rồi nên thanh lí Băng thôi ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN