Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

bioibi24

Nấm nhỏ
cho mình hỏi R4i-sdhc v1.09d vào bị loading hoài luôn , mình đã thử mọi cách mà ko được ( up lại firm , format thẻ ...) nhưng vào chỉnh từ năm 2011 xuống 2009 lại vào được :sorry[1]: thế là sao. Mình cứ vào game tắt máy để khoảng mấy phút sau mở lên lại loading :(( lỗi gì hả trời

buta_buta

Nấm bình thường
Từ từ rồi có người chỉ nha bạn. Mình không dùng R4i SDHC nhưng tình trạng bị loading thường là do firmware không phù hợp, bạn xem kĩ lại hộp flashcard xem mình có vào đúng trang web của nó để down firmware không, có khi FC của bạn không phải R4I SDHC mà bạn nhầm.

Người biết về FC của bạn có khi hiện giờ không online, người nào không biết thì họ im lặng, có ai bơ bạn đâu. Thay vì ngồi gào ầm lên suốt 3 bài liên tiếp bạn chịu khó search google hay tìm add nick y!m của mod hoặc ai rành về FC có còn hơn không ~____~.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Làm sao để bật Real Time Save Của SC Mini SD

Tui mới mua 1 cái SC của bác chickentd và ko bít rts làm sao vì ấn R+L+B+Select mà ko real time save được :((.Nó chỉ đứng lại 0.25s rồi lại bình thường,ai biết cách sửa với:((

bioibi24

Nấm nhỏ
Theo như mình đọc rên google là FC bị freeze , chả hiểu chữa thế nào .Mình dùng cả YS Menu mới chơi hôm qua bt hôm nay lên cơn :sorry[1]:. Firm thì đúng là cái chắc vì trước lúc bị mình chả động gì đến FC. Mình thấy nhiều người nói FC hiện chữ loading hoài là do up sai firm , nhưng firm mình đúng mà nó cũng đơ thôi

bioibi24

Nấm nhỏ
:bye2[1]: chắc mua FC mới quá, up lại firm (kernel v1.09d ) vẫn loading cả đời , lạ ở chỗ có lúc vào được chơi một lúc tắt máy chừng 5-10 phút lại bị .Web của nó đây www.r4i-sdhc.com

bioibi24

Nấm nhỏ
mình nghe nói là gameboy đã mua FC của shop gì trong quảng cáo đề là Bán Flashcard cho DS/DSi của Wolverine đúng ko , mình mua Acekard2i 400k ở đó được ko . Mà có chắc FC hỏng ko tại mình thấy chân cắm trông chả có gì là hỏng hay do thẻ nhớ MicroSD

Cac anh cho em xin fw moi nhat cho the n5 voi

Em duoc anh cho kai may nintendo ds lite nhung khong biet dung. Sau may hum di hoi thi duoc biet the cua minh la n5 va phai cai fw nen cac anh cho em xin voi. Day la lan dau tien em vao forum nen nco gi khong biet cac anh chi giup.:rolleyes[1]:

---------- Post added at 03:34 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

Em noi that cac anh giup em voi

bioibi24

Nấm nhỏ
thế sao mình xóa hết firm cũ đi copy lại firm mới down trên đây www.r4i-sdhc.com về vẫn thế ( cái v1.09d đó ), đổi firm mới sang thẻ nhớ khác cũng thế luôn . Slot 1 ko hỏng vì vẫn nhận R4 . Có khi nào do YSMenu ( :| đoán bừa )

buta_buta

Nấm bình thường
Thử del cái YS đi, chỉ cài firmware thường xem thế nào. Nếu khồng bỏ YS vào mà chạy tốt thì là do cài YS sai cách. Còn vẫn không được thì mình đoán do chân cắm thẻ nhớ bị hỏng.

Lúc đó thử mượn thẻ nhớ người khác, chép 1 game với kernel vào xem chạy được không. Dùng thẻ nhớ khác mà chạy được thì thay thẻ nhớ, vẫn không được thì mua Ace2i luôn là ngon lành, tốt hơn R4i SDHC nhiều.

Mà thường FC hỏng thì nó không hiện loading đâu, chỉ hiện menu chính của máy thôi :-?.

bioibi24

Nấm nhỏ
Thi` mình cứ mở đi mở lại toàn loading
, nhưng mở nhiều lần thì nó lại vào được , sau đó chơi xong tắt máy chừng 10 phút mở lên lại loading rồi lại mở lên mở xuống chục lần mới vào được ( quá hại và mất công ) . Điều vô lý là chân cắm hỏng thì slot 1 phải ko nhận chứ @@ . Hình như chưa có ai bị như mình , thôi thì mai con ace2i về rồi thử nếu ngon thì chắc chắn 100% thằng kia vào thùng rác :|

gì kì vậy, sao tác giả đang viết nhảy vào hỏi vậy ? còn tác giả đang viết sao ko viết tiếp đi, mình là newbie, thiếu kinh nghiệm, đang chờ xem tiếp, xin các bạn đừng comment nữa!! xin tác giả viết tiếp đi để mình đọc tiếp

buta_buta

Nấm bình thường
Điều vô lý là chân cắm hỏng thì slot 1 phải ko nhận chứ @@ .
Cho nên mình mới bảo 90% là chân cắm thẻ nhớ hỏng chứ không phải FC đâu. Cậu thử không cho thẻ nhớ vào mà cắm FC xem, lên loading y chang vậy đó.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN