Chia sẻ những bí mật trong các game pokemon ^ ^

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ashera

Nấm bình thường
Con Eevee và con Snorlax bạn kiểm tra xem có phải cùng giới tính không nhé

Về băng của DS thì bạn cũng kô cần biết, save vào đâu mà chả được, cái này là chuyện của Nintendo.
Các bản Gen IV đều như nhau cả, khi xuất hiện các Pokemon đều cử động. Còn GenV thì cử động cả trận đấu luôn.

Ashera

Nấm bình thường
Eevee và Snorlax không cùng egg group nên không breed được đâu, bạn lên Serebii.net tìm những con cùng egg group với hai con đó mà breed.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Cái Poke Block trong pkm ruby để làm gì các bạn nhỉ , có lần xem cái video trên youtube thấy nó vào safari zone đặt poke block vào mấy cái thùng trên bãi cỏ thì gặp mew xuất hiện !!:eek::eek:

[E]arth

N-Poll
Có huynh nào có cheat các TM của leaf green ko? em chỉ có cheat được 50 TM thôi. Trong khi số TM thực tế hơn cả trăm:bee:
Tổng số TM và HM bản Leaf Green là 50TM và 7HM mà bạn:em27:
Đến bản mới nhất là Black và White mới có 95TM chứa đâu ra hơn trăm:em27: nếu thêm 5HM thì bản Black và White mới đc 101 tât cả:bye2[1]:(Đúng là hơn trăm:bee:)

Có mấy move mạnh và hiếm như hidro canon,.... đâu có trong danh sách đâu. Cho em hỏi thêm là con scizor thuộc hệ BUG và STEEL, vậy thì cho nó luyện những move nào là hợp lý?:rolleyes[1]:

B.Giovanni

Nấm bình thường
Những move như hidro cannon , double eged, ... là những đòn do ng ngoài dạy,k0 có trong ds .Cái hidro thì 1 cô gái ở đảo 2 dạy cho blastoise với đk mình phải xếp nó lên đầu party.Mấy cái đòn kiểu này muốn có thì bạn phải chăm nói chuyện với tất cả những ai bạn gặp,có thể có nhiều đòn mạnh lắm đấy . Còn con scyzor các move của nó thì tôi chịu vì chơi trên gba nên chưa trade đc con đấy , bạn chơi giả lập thì có thể cheat con đấy ở Lv 2 , 3 rồi cheat thêm rare candy để cho nó ăn cho lên l.v xem nó học đc những đòn gì .

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Những move như hidro cannon , double eged, ... là những đòn do ng ngoài dạy,k0 có trong ds .Cái hidro thì 1 cô gái ở đảo 2 dạy cho blastoise với đk mình phải xếp nó lên đầu party.Mấy cái đòn kiểu này muốn có thì bạn phải chăm nói chuyện với tất cả những ai bạn gặp,có thể có nhiều đòn mạnh lắm đấy . Còn con scyzor các move của nó thì tôi chịu vì chơi trên gba nên chưa trade đc con đấy , bạn chơi giả lập thì có thể cheat con đấy ở Lv 2 , 3 rồi cheat thêm rare candy để cho nó ăn cho lên l.v xem nó học đc những đòn gì .
Điều kiện nữa là phải max tim đã chứ ko phải là chỉ có đưa lên đầu đâu :) !!!!

Hình như pkm pearl ko cheat đc pkm đúng ko nhỉ ?
Cheat dc bình thường = pokesav.

thế à bây h tôi mới biết , thế nếu tôi xếp con Lv 70 lên đầu thì sao nhỉ , mà hình như ko phải vì có lần tôi xếp mewtwo lên đầu mà có j đâu ( mewtwo Lv 70 ý )
Thì nếu có con pokemon hoang dã nào từ 70 trở lên thì cậu mới gặp, còn ko có thì muôn thửo ko bao h gặp nếu đang use Repel !!!

B.Giovanni

Nấm bình thường
Còn 1 việc nữa cho các bạn mới chơi pkm nhá : mình có thể gặp giáo sư AIDE ở các trạm gác để lấy Item khi có đc :
10 pkm : HM05 FLASH
20 pkm : Everstone
30 pkm : Itemfinder
40 pkm : Amulet Coin ( Nhân đôi tiền khi give cho pkm đấu với trainer )
50 pkm : EXP. Sharre
60 pkm : poke dex mới :yahoo[1]: ( cái này phải gặp ông OAK )

B.Giovanni

Nấm bình thường
Cách lấy đc nhiều tiền trong pkm fire red :
Đến đảo 5 , bơi lên phía bắc , đến chỗ có ngôi nhà , đánh với 2 cô gái , 1 cô ngay sát bờ và 1 cô đứng cạnh ngôi nhà , nhớ give amulet coin cho pkm rồi cho con đấy xuất hiện trong trận đấu ( chỉ cần cho ra rôì thu vào luôn cũng đc ) thì khi thắng bạn sẽ có 20000£ ,đúng ra chỉ 10000 nhưng amulet coin đã nhân đôi , và cô đứg cạnh ngôi nhà , trên cô họa sĩ , cũng theo cách trên đc 19600£ . Sau đó bạn có thể về pc , bơi ra đấy ,dùng VS Seeker để đấu tiếp , nhưng phải 1 thời gian vì họ vừa đấu xong nên sẽ k0 đánh nữa đâu

@ratmoonser: Scizor tiến hóa là nhờ trade Scyther đang hold cái metal coat chứ không phải nhờ happiness mà phải max tim
@B.Giovanni: Xài xong VS Seeker không phải chờ theo thời gian mà phải đi 100 bước để nó sạc xong thì xài lại được

thế à bây h tôi mới biết , thế nếu tôi xếp con Lv 70 lên đầu thì sao nhỉ , mà hình như ko phải vì có lần tôi xếp mewtwo lên đầu mà có j đâu ( mewtwo Lv 70 ý )
Thực ra tớ đọc ở đâu đó là Rêpl chỉ đuổi đc những con pokemon mạnh (trong game mặc định là >lv50) nên chỉ những kon >lv50 mới bother mình thôi. Ví dụ như mình đi trong Victory Road để Infernape lv77 lên đầu mà vẫn gặp Steelixlv 51 đấy thôi. Hoặc thí dụ khác là đi trên biển cũng hay gặp Xexacool ^^

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:44 PM ----------

vụ màn hình cũng dùng để báo hiệu cho mình biết con pokemon sắp gặp là nguy hiểm ;))
không nhớ rõ lắm nhưng màu trắng là lv cao, màu đỏ là cực kì nguy hiểm trong trường hợp pokemon chủ đang bị mất máu nặng hay dính hiệu ứng, dưới biển thì báo kiểu nhiễu sóng
Thực ra các pokemon thần mới là trắng. Mình gặp Mewtwo lv 7 (cheat) mà màn hình vẫn trắng đấy thôi)

---------- Post added at 03:53 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

Hai cái con pkm đấy thì tôi biết từ lúc còn chơi đồ chơi pkm cơ :)) nhìn là biết ngay

---------- Post added at 10:13 AM ---------- Previous post was at 10:10 AM ----------

VS Seeker chỉ có mỗi chức năng ấy thôi
^^ bạn ý trêu đấy ^^ ý bạn ấy là VS seeker đã thể hiện chức năng của nó qua tên gọi rồi^^.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Cách lấy mental herb trong pkm ruby , đến thành phố Fortree , từ pkm center sang phải , đến ngôi nhà cuối cùng nói chuyện vs ng đàn ông có con wingull , nói xong con chim đấy sẽ chạy đi mất , sau đó bạn bay đến Mossdeep city , vào ngôi nhà bên phải , dưới trạm tên lửa , nói chuyện với con wingull , nó sẽ bay đi , sau đó quay về Fortree , vào nhà đấy , nói chuyện với ng đàn ông đấy , sẽ có item mental herb , tác dụng : chống trạng thái bị mê hoặc .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN