Có nên bán và đổi 3DS lấy Wii ko?

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Nói lại bài post của tui:
-Thứ 1, tui nói cái logic chung của mấy ông bênh vực 3ds
-Thứ 2, tui đặt câu hỏi về tiêu chuẩn của một máy chơi game
Chả thấy chỗ nào là suy bụng ta ra bụng người cả. Có chăng là cái ý " máy chơi game thì không dùng để sướng ", mà ý này éo phải của tôi :rolleyes[1]:
Hỏi bạn giờ cái 3ds mà nó có thêm đồ họa đẹp, nghe nhạc, xem phim good với cái 3ds hiện giờ, bạn thích cái nào hơn (cái đống laptop, dslr j đấy dùng thì vẫn dùng nhé). Thấy bạn toàn suy bụng ta ra bụng người, bạn k thich games của vita, k thích multi k có nghĩa người khác cũng vậy
3DS h mà nó ra 1 bản mới có đồ họa đẹp hơn, nghe nhạc, xem phim gì gì đó mà ko có game mà tôi thích thì tôi cũng ko có lý do gì mà phải đổi :) !!!! Nói 1 đống thế mà chắc bạn chưa thông được bao nhiu nhỉ :) !!!!!
Mà tui nói bụng của tôi chứ tôi có suy ra bụng ai đâu, bạn hiểu vấn đề ko thế =]] !!!!

p/s: vừa có thêm ít hơn 60 ngàn người vừa bị lừa, trong đó có người mới bị lừa, có người biết bị lừa nhưng vẫn lao đầu vào .... =)) !!!!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Mọi người sao cứ bash bác bibe ghê thế, chỉ tại bác ấy cũng có tuổi nên không quen với đồ công nghệ bây giờ, lại cũng mới làm quen với Nintendo nên không rành các hệ máy, đáng lẽ mọi người phải chỉ cách thưởng thức game của Nintendo chứ sao lại...

Nội việc phân biệt game DS và 3DS bibe còn không rõ thì làm sao tranh luận với mọi người game Nintendo hay thế nào (sợ bác ấy còn không biết máy Wii trông như thế nào mới hỏi xem có nên đổi 3DS lấy Wii)

@bibe: cũng như mọi người, nếu bác thấy nản khi phải căng mắt nhìn vào màn hình tí hon của 3DS thì có thể đổi lên 3DS XL, màn hình to, sáng đẹp hơn hẳn, không cần đeo kiếng cũng xem được 3DS. Phần cứng cũng được cải thiện, chỉ mỗi cái loa là không chấp nhận được. Và khuyên bác cũng nên thử qua vài cái game 3DS chính hiệu đi, mấy vụ gameplay với hiển thị 3D không có review nào viết được chính xác đâu

Còn cái Wii "handheld" bác định đổi hình như là cái Wii U controller, không ai gọi nó là máy game cả

Thời điểm này Wii U sắp ra mắt nên tốt nhất bác chỉ nên mua vài cái Wiimote của hệ Wii để sau này mua Wii U có cái dùng. Nếu bác thích vọc công nghệ thì có thể mua thêm cái Sensor bar, kết hợp 2 món đó với laptop có thể biến cái TV cũ nhà bác thành Internet TV + touch screen (dĩ nhiên là không ngon như hàng xịn nhưng cũng có thể hất mặt với đời)

Đùa chứ, Wii mà xuất được HD thì chất lượng hình ảnh chẳng kém PS3 đâu, bác không tin cứ thử đến nshop test vài game mới ra giờ sẽ thấy

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
^^
Chơi game mà có đồ họa đẹp, gameplay hay thì ai mà không thích. Và đương nhiên là ai cũng có quyền đòi hỏi cả. Nhưng cũng nên "liệu cơm mà gắp mắm". Đôi khi giữa hai cái, phải tìm được điểm cân bằng, phải lựa chọn, ưu tiên cái nào. Chính vì vậy mà mọi người mới phản ứng với những kiểu so sánh khập khiễng hay đòi hỏi vô lý. Chứ chẳng ai cấm là không được yêu cầu đồ họa đẹp cả. Thậm chí còn yêu cầu nhiều hơn nữa là đằng khác ấy chứ. À, mà đồ họa đẹp không đồng nghĩa với cấu hình mạnh hay độ phận giải của màn hình nhé. "Đồ họa đẹp", nói như vậy là chủ ý về cảm giác nghệ thuật rồi. Cái này không đong đếm bằng thông số được. Dù có là HD mà vẽ hình gớm ghiếc thì đồ họa đó cũng chỉ mang danh kinh tởm mà thôi. Vậy xoay trở lại thì chủ topic không đòi "đồ họa đẹp" mà là đòi "cấu hình khủng". Ây dà, căn bệnh "mờ mắt vì cấu hình" này bây giờ coi bộ giờ nhiều người mắc phải quá. Cái phần cứng là cái chết, phần mềm mới là sống. Tại sao Iphone, Ipad phần cứng thấp hơn hẳn nhiều android phone mà cùng 1 ứng dụng IP vẫn chạy mượt mà hơn? Bác chủ topic có IP thì chắc là biết nhỉ?

Thế giờ quay lại cái chủ đề cũ là giá thành nhé............3DS giá bao nhiêu ấy nhỉ? Với giá như vậy, chất lượng như vậy, độ bền bla bla bla ba....có hợp lý chưa? Ai thấy hợp lý thì mua.....Uh, thì 3DS mà mạnh nữa, cấu hình khủng nữa, đồ họa lung linh nữa, đa nhiệm chạy vù vù vù nữa thì ai lại chẳng thích...ấy mà thêm tiền thì có mua hem? Chê ỏng chê eo nhưng nâng cấp, nâng giá 1 cái là la lên tẩy chay liền. Bán 600 USD, 1 năm nâng cấp 2 lần cho nó mới mẻ nhé. Game mới ra thì máy cũ nghỉ chơi được hok? Không có thứ gọi là "ngon, bổ, rẻ" nhé. Chỉ có thứ "hợp lý' hay "chưa hợp lý" mà thôi. Mà 3DS thì chất lượng ở mức giá này như vậy là đã hợp lý theo suy nghĩ của đại đa số bộ phận người tiêu dùng rồi. Ai thấy chưa hợp lý là khỏi chơi, thế thôi. Chả có con đường nào làm hài lòng tất cả mọi người cả.

Ai cũng gọi 3DS là máy chơi game cũng có cái lý, cái "lô-gíc" gì đấy của nó. Vì nó dùng để chơi game. Nếu nó "hoàn mỹ" như một số người tưởng tượng thì chả ai quảng cáo, gọi 3DS là máy chơi game cả. Lúc đó 3DS là chiếc máy "giải trí đa phương tiện, thần thánh lung linh, lóng lánh làm mọi thứ hoàn mỹ, tuyệt vời" mất roài. Nhiều khi lúc đó còn có người nhảy dựng lên đòi "Tại sao 3DS không có chức năng nướng bánh mỳ" nữa ấy chứ. haizzzzzzzz.

Thui được rùi , đừng bàn về vấn đề này nữa . Cái câu "Tại sao 3DS không có chức năng nướng bánh mỳ" hay đấy , mình mong nó có chức năng nhìn xuyên tường :em12:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Giá của 3DS không thể gọi là hợp lí, mà là quá hời ;))

Mua về bỏ chút tiền còm vào cafe wifi để tải bản cập nhật là có thể nâng cấp khả năng của máy, kèm thêm là soft với demo miễn phí từ shop :x
(ai sợ block FC không vào lỗ ráng chịu)

3DS h mà nó ra 1 bản mới có đồ họa đẹp hơn, nghe nhạc, xem phim gì gì đó mà ko có game mà tôi thích thì tôi cũng ko có lý do gì mà phải đổi :) !!!! Nói 1 đống thế mà chắc bạn chưa thông được bao nhiu nhỉ :) !!!!!
Mà tui nói bụng của tôi chứ tôi có suy ra bụng ai đâu, bạn hiểu vấn đề ko thế =]] !!!!

p/s: vừa có thêm ít hơn 60 ngàn người vừa bị lừa, trong đó có người mới bị lừa, có người biết bị lừa nhưng vẫn lao đầu vào .... =)) !!!!
hiểu chứ, hiểu là bạn chả nói ra cái vẹo gì.
Thứ nhất bạn bảo là "máy chơi game thì không dùng để sướng", muốn hưởng thụ mấy thứ hình ảnh âm thanh thì đi tìm thứ khác #22.
->Suy bụng ta ra bụng người lần 1.

tôi mới nói mấy ông bênh 3ds đều cho rằng gameplay của nintendo là hay nhất và hỏi lại sao máy chơi game thì không có mấy thứ kia được? Có mấy thứ đó thì càng tốt.

Bạn chứng minh tôi sai bằng cách show ra laptop, dslr, v.v.. và bảo bạn không thích games cùa psvita, không thích multi. Ờ đây bạn nói về games psvita thì tôi tự hiểu là bạn cho gameplay games của vita không bằng 3ds (ý kiến chung, chứ ý kiến chủ quan của bạn thì chứng minh vẹo gì).
-> Suy bụng ta ra bụng người lần 2, games vita hay 3ds hay hơn không phải bạn nói là được. :-@

Ở đây tôi không nói về 3ds hay hay dở chỉ nói muốn nói chuyện chủ topic vào xin ý kiến, nói lên một số ý kiến chủ quan về 3ds bị một số bạn fanboy ném gạch =))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
hiểu chứ, hiểu là bạn chả nói ra cái vẹo gì.
Thứ nhất bạn bảo là "máy chơi game thì không dùng để sướng", muốn hưởng thụ mấy thứ hình ảnh âm thanh thì đi tìm thứ khác #22.
->Suy bụng ta ra bụng người lần 1.

tôi mới nói mấy ông bênh 3ds đều cho rằng gameplay của nintendo là hay nhất và hỏi lại sao máy chơi game thì không có mấy thứ kia được? Có mấy thứ đó thì càng tốt.

Bạn chứng minh tôi sai bằng cách show ra laptop, dslr, v.v.. và bảo bạn không thích games cùa psvita, không thích multi. Ờ đây bạn nói về games psvita thì tôi tự hiểu là bạn cho gameplay games của vita không bằng 3ds (ý kiến chung, chứ ý kiến chủ quan của bạn thì chứng minh vẹo gì).
-> Suy bụng ta ra bụng người lần 2, games vita hay 3ds hay hơn không phải bạn nói là được. :-@

Ở đây tôi không nói về 3ds hay hay dở chỉ nói muốn nói chuyện chủ topic vào xin ý kiến, nói lên một số ý kiến chủ quan về 3ds bị một số bạn fanboy ném gạch =))
Đúng là bạn chưa hiểu mình nói cái gì, chắc bạn tưởng mình để chữ sướng trong " " để chơi chắc =]] !!!!!!

Bạn thật nguy hiểm quá, ko có game tôi thích ở đây là có nghĩa là ko có game tui thích, chẳng hạn tui có 3DS thì tui chỉ mua những game tui thích, chứ tui mua hết chắc ? Thôi đành phải giải thích cặn kẽ cho bạn-.- !!!!! Game tôi thích mà có khả năng có trên PS Vita : Monter Hunter ? Chưa có !!! Resident evil ? Chưa có !!! Final Fantasy ? Chưa có !!!! Thế nên tui chưa mua đấy, chứ tui nói quái gì đến gameplay chưa =]] !!!!! Còn 3DS thì hiện tại mới có mỗi 1 game Resident evil chưa có game gì khác !!!! Có thông dc xíu gì chưa bạn !!!!!

Còn cái việc chủ topic thì mình đã từng nói lý lẽ đàng hoàng với bác này 1 lần rồi, nhưng còn qua đây lập topic, thì hiểu ý đồ là gì rồi, việc quái gì mà ko cho gạch =]] !!!!! Thôi thì rõ ràng cứ vào link này : http://forum.gamevn.com/showthread.php?979207-Thao-luan-Chem-gio-Nhan-xet-ve-3DS-cua-mot-thanh-vien-moi !!! Cần thì mình up luôn cái PM riêng đã nói lý lẽ góp ý với chú này cho xem luôn nếu dc yêu cầu :) !!!!! Những phát ngôn tiêu biểu của bác này như là : " tiền lương 1 tháng của tôi có thể mua dc tầm 12 13 game 3DS, nhưng sẽ không mua đến 1 game vì nó không đáng " !!!! Thế có nên cho vài viên ko bạn warsong ? Xác định cái comment #22 của tớ là đang chọt bác này rồi, lại còn lôi lên chọt lại mình, bạn cũng rảnh gê đó !!!!

SUy bụng ta ra bụng người àh, tôi thấy thế này là quá đủ, chả cần đòi hỏi thêm. Ai cần Sướng trong khi hiện tai là quá đủ =]] !!!! Cứ thix suy bụng ta ra bụng người thế bạn !!!!! Tôi thì, nghe nhạc thì nghe = 3DS , được !!! Coi phim thì coi = laptop, được luôn !! Chụp hình thì có hẵn cái DSLR, được luôn. Thế việc quái gì phải cần tất cả gom vào 1 cái 3DS để mà sướng như bạn !!!! Trong khi đã từng cầm thử 1 cái PS Vita với giao diện : nét, âm thanh: good, game : đẹp hơn 3DS xíu, cùng với đủ thứ khác đều hơn 3DS !!! Cuối cùng thì, chả hứng thú mấy :) !!!!!! Lúc trước cũng định mua PS Vita nhưng mà thấy chả có game gì thích, thế thôi ko mua nữa :) !!!!! Nói thể để cho bạn hiểu mình cần game chứ chả cần mấy cái multiplayer hen :) !!!!
tiêu chuẩn chơi game sau này là phần cứng phải theo kịp thời đại ko thể lạc hậu 5-7 năm như vậy dc .... 3DS cũng có lướt web nhưng lập trình thiết kế ko ra hồn chẳng mấy ai xài, cũng có nghe nhạc chẳng mấy ai nghe, chụp hình chẳng mấy ai sướng ... chứng tỏ nó muốn Multy nhưng làm ko tới .... sau này Nin ra sản phẩm Multi (xem phim, lướt web... chắc wiiU sẽ có) các bác đừng đụng vào ... vì nó ko chuyên về game nữa ... cả đời an phận dừng ở 3ds thôi nhé .... sau này cứ xe máy mà đi được trong từng ngõ hẻm đừng lên xế hộp ... cứ nhà chung cư mà ở đừng nhà mặt tiền
cố chấp chăng dc gì đâu ...

TiểuLong

Nấm nhỏ
Thôi thì bác cứ quyết định mua máy gì theo đúng sở thích của mình đi,mọi người đã tư vấn cho bác kĩ lắm rồi

Vào topic kéo ra 3 trang mà chả giải quyết được vấn đề

Các Mod,Admin vào xử lí đê,topic bắt đầu có mùi war rồi,hay các sếp muốn "Lâu lâu anh thix war cho rộn nhà rộn cửa =))"

rock

Nấm bình thường
tiêu chuẩn chơi game sau này là phần cứng phải theo kịp thời đại ko thể lạc hậu 5-7 năm như vậy dc .... 3DS cũng có lướt web nhưng lập trình thiết kế ko ra hồn chẳng mấy ai xài, cũng có nghe nhạc chẳng mấy ai nghe, chụp hình chẳng mấy ai sướng ... chứng tỏ nó muốn Multy nhưng làm ko tới .... sau này Nin ra sản phẩm Multi (xem phim, lướt web... chắc wiiU sẽ có) các bác đừng đụng vào ... vì nó ko chuyên về game nữa ... cả đời an phận dừng ở 3ds thôi nhé .... sau này cứ xe máy mà đi được trong từng ngõ hẻm đừng lên xế hộp ... cứ nhà chung cư mà ở đừng nhà mặt tiền
bác cố tình không hiểu à, có bác đã bảo là để giảm giá thành sản phẩm, phù hợp với túi tiền, thì mấy khoản multi làm sao tốt được, muốn tốt cũng dễ lắm, nhưng bán với giá mười mấy triệu thì người ta có mua không, trong khi đa số người ta cần là máy chơi game
ví dụ điển hình là analog, có người muốn 1 cái, có người thích 2 cái, thì nhà sản xuất chỉ làm một cái, ai muốn cái thứ 2 thì bỏ tiền mua thêm
bác không thích thì cứ mua thứ bác thích, lên hỏi ý kiến người khác xong lại bảo người khác cố chấp là thế nào ???
chính bác mới là người cố chấp đấy, ở đây người ta xác định là sở thích là của riêng mỗi người, làm cái gì mà chứng minh sở thích, logic của bác mới là đúng, là chính xác nhất quài vậy ???

kelvin8652200

Pen Warrior
Do bận việc nên mình lâu rồi chưa vô topic, bây h mới thấy topic này....thứ nhất, công nghệ 3D màng lọc kg kính của Nin nếu như bạn mua dc 1 sản phẩm như vậy vào thời điểm 5-7 năm trc khi 3DS phát hành thì tôi thực sự phục bạn.

Chức năng lướt web trên 3ds là để người chơi tìm thêm thông tin ngay khi đang chơi game, nên dc lượt giảng đáng kể để kg chiếm tài nguyên máy, chung quy là để PHỤC VỤ VIỆC CHƠI GAME.

Camera của 3DS cũng vậy, nước Nhật là nc công nghiệp camera phát triển hàng đầu thế giới với Cannon,Sony,Sharp, Fujifilm...vậy tại sao 1 sản phẩm có camera 0.3mp vẫn khiến 3ds trở thành 1 trong những cổ máy bán chạy nhất tại Nhật, tại vì nó kg dc tao ra để chụp hình, nó là để Nin có thể kết với cách chơi AR card của mình thôi, mà nếu như hình ảnh dc capture với độ phân giải quá cao thì sẽ rất tốn tài nguyên máy khi 3ds vừa phải xử lý hình 3D,xử lý game,lồng ghép nv 3D cùng lúc.

Chức năng nghe nhạc của Nin kg tồi, chỉ đơn giản vì loa ngoài của 3ds nhỏ, thật ra, bạn có thể vừa nghe nhạc, vừa dặm beats, tiếng chó sủa, tiếng lục lặc...rất thú vị,rất vui tai, tại sao kg thử...mua 1 sp về chỉ đê chì chiết nó thôi ư.

Nin đúng là làm multi, nhưng chung quy là để phục vụ cho Game thôi, đó là lý do Nin dc rất nhiều người đón nhận.

Cái sai lớn nhất của bạn là mua 3DS về chưa chơi 1 game 3ds nào đàng hoàng mà đã la làng rồi, nếu vậy thì nên mua DS đi bạn àh. Mình kg biết bạn làm j,lương bao nhiêu, nhưng ít ra, đả bỏ tiền mua 3DS thì hãy bỏ ra vài trăm k mua 1 cái game cũ của 3DS về chơi cho biết rồi sẽ có ý kiến khách quan hơn (cá nhân mình khuyên bạn nên mua Super Mario land 3d vì game này ứng dụng 3D vào cách chơi, và cũng là đại diện xuất xắc cho tính năng 3d của 3ds)

Cái sai cuối cùng của bạn là kiến thức về game của và công nghệ game của bạn quá sức là ít ỏi, vậy mà bạn cứ phán như đúng rồi, khi bị người khác chê trách thì lại gân cổ lên cãi. Đa phần thành viên trong đây đều có kiến thức về game (đặc biệt là Game Nintendo), mình biết chắc bạn kg thể nào bằng tất cả member ở đây, và topic này cũng là do bạn lập nên để hỏi thì người nên tiếp nhận câu trả lời của người khác, chứ hỏi xong người ta trả lời rồi gân cổ lên cãi thì hỏi làm chi....

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Chào bác (hay cháu hay ông hay anh hay cụ) bibe gì đấy,
Xin thưa với bác rằng, cháu Kem cách đây khoảng 2 hay 3 hay 4 tháng gì đấy cũng đã từng mơ mộng về 1 em Vita cảm ứng đa chạm Graphics chuẩn, hay 1 em PS3 tuyệt với hoặc 1 em iPad siêu "hàng hiệu"... :x
Khi đấy cháu đây chỉ có 1 cái 3DS và Xbox 360 thôi, nên cái tương lai được chơi Vita hay iPad nó rạng ngời và đẹp đẽ lắm đấy:myemo0111: Sau khi coi gameplay với trailer game Vita xong cháu phấn khởi đến độ là bay ngay vào forum nhà mình flame 1 phát để rồi bị ad ban nick 2 tuần :)) Khi đấy cháu cũng bảo Vita sắp tới đầy game đĩnh và blah blah blah blah
Quay trở lại hiện tại, cháu có PS Vita rồi, vâng, như đã từng mơ ước. Cháu chơi qua Gravity Rush ( còn tốn 14$ mua 3 DLCs nữa :))) đến cả Platinum Trophy ( trophy game này bố trí hay :x), rồi sau đó là Dynasty Warriors Next ( graphics hơn cả Uncharted Golden Abyss), tiếp đến cháu chơi Super Stardust Delta, rồi Escape Plan và gần đây nhất là Daxter (PSP), Grandia (PS classics) và Uncharted. Thú thật là những game này cực hay ấy chứ, nhưng sau 2 tháng trải nghiệm chúng, cháu chợt nhận ra rằng
3DS vẫn là người bạn tốt nhất của cháu, những tựa game mà cháu được chơi trên 3DS đã đem lại những cảm xúc hết sức ấm áp, vui chết mồ, độc đáo, và hạnh phúc :em06: Cháu còn dang dở Uncharted "đồ họa khủng" ở đấy chưa chơi xong, bởi cả tháng rồi cháu cứ mê mẩn với Pit, Palutena và Viridi ^^ (Phosphora nữa >.<!). Game của Nintendo không đem lại người ta sự thỏa mãn về công nghệ cao mà thay vào đó nó đem lại những cảm xúc thật sự :rolleyes[1]:
Tất nhiên Vita đã đem đến cho cháu những trải nghiệm hết sức thú vị, nhưng Nintendo với cháu mới thực sự là "Chuẩn" ạ!!
Còn về cái iPad thì ôi thôi cháu quần quại cả tháng trời chỉ để tìm 1 vài game "độc quyền" mà sâu sắc . iPad thật sự với cháu không phải là 1 máy chơi game.
Vâng dĩ nhiên bác có thể yêu Vita hay iPad hơn ( vì cái này là tùy người) thật sự thì yêu hệ máy nào cũng tốt cả, nhưng cái quan trọng là ta yêu nó bằng cách ta gắn bó với nó, chứ không phải ta yêu nó bằng cách ghét bỏ những cái khác.
Mong bác đừng ngu ngốc như cháu trước đây, vậy nhé bác ( hay cháu hay ông hay anh hay cụ gì gì đấy)
I love Nintendo :321::321:

anminh

Nấm bình thường
Vậy theo mọi người có nên đổi vita lấy ps3 không?:beach[1]:
Mình nghĩ có lẽ mình sẽ đổi vì trừ cảm ứng ra thì ps3 hơn hẳn vita:beach[1]:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
PS3 hơn hẳn Vita nhiều nhiều nhiều
Về game thì có thể nói Vita có tiềm năng ngang ngửa PS3 đấy, nhưng PS3 hơn Vita nhờ có HD, 3D (with glasses), PS2 classics, nhiều game hay giá rẻ (Tokyo jungle, Journey,etc.), v...v... Thậm chí trên Vita một số game như Gravity Rush, PSOne Classics,etc. không cho lướt web trong lúc chơi game nữa (khoản này thua cả 3DS chứ đừng nói PS3)
Nếu Sony chú trọng thêm nữa vào PSN Store của Vita trong tương lai thì có khi Vita sẽ như PS3, nhưng ít nhất là 2-3 năm thì mới được vậy
Nên nói chung là thời điểm hiện tại PS3 vẫn hơn hẳn Vita về mọi mặt ,nhưng trong tương lai thì Vita có thể sẽ sánh ngang được PS3 :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Vote chủ thớt bán 3DS lại cho những người thật sự yêu thích Nintendo nhưng ko có tiền đú hàng mới

Topic thật là thư giãn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN