Download max speed Mediafire với mạng FPT !

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Download max speed
với mạng FPT !

Cái này mình search trên mạng mặc dù cũ rùi nhưng cũng ít người quan tâm đến :D

Mạng FPT là một trong những mạng đang phổ biến và đối với tớ, có lẽ là đường truyền của thằng này ngon nhất. Nhưng FPT lại giới hạn đường truyền đối với những web nước ngoài. Điển hình là mediafire, chúng ta sẽ làm một cách để có thể down max đường truyền đối với mạng FPT !

Bây giờ vô vấn đề chính của thằng FPT. Bởi vì FPT hạn chế tốc độ của các host nước ngoài nên ta sẽ sử dụng proxy VN để down từ
là có thể max speed. Cách này 100% sử dụng được. Mình vẫn thường dùng IDM + proxy để down trên
, bác nào chưa bít IDM và proxy là gì thì mời lên google tìm hiểu......

Vì Proxy luôn được cập nhật và cũng die liên tục tùy từng con, 3-5 ngày mà cũng có thể đến 1 tháng !

Còn add proxy vào IDM thế nào thì bạn cũng hướng dẫn sơ lun nhé:
Options->Chọn Proxy -> Check vào Use HTTP Proxy -> Lấy một con proxy dán vào phần Proxy và Port.

Ví dụ thử 1 con proxy 221.132.46.2:80 trong đó, 221.132.46.2 dán vào proxy còn 80 dán vào Port.

Có gì không hiểu comment vào đây bạn sẽ giải đáp ! :)>-

P/s: Xét thấy từ khi down
bằng proxy tốc độ lên như diều gặp gió , trước down chỉ có 80kb/s thôi, tầm đêm max thì tầm 170kb/s....h` xài proxy thì đc như trên....như thế cũng mãn nguyện lắm rồi :em15: ! Mạng nhà mình là ~6mbps , 280K/tháng, FPT, down host trong nước max 750kb/s b-)

- Chỉ
thôi, còn các host khác như MU, rapid thì đc tầm 50% như mình down ở MU tầm 350kb/s thôi :D
,
- Mọi người nên down tầm từ 2-3 link trở lên thì tốc độ max speed sẽ nhanh hơn
:)>-

Các web mình hay dùng để kiếm proxy:

http://www.xroxy.com/proxy-country-VN.htm
http://nntime.com/proxy-country/Vietnam-01.htm

Check proxy:
http://www.ip-adress.com/Proxy_Checker/
Check = download vẫn chính xác hơn !

Những proxy hiện tại còn sống, tớ đang dùng: :> (26/5/2010)
222.255.239.135 : 8080 (die)
118.69.127.34:3128 (chập chờn :|)
221.132.46.2 :80 (die ?)
203.190.173.43:3128 (đã sống lại)
210.245.63.218:80 (Chưa test)
(221.132.46.2 :80 em này tính ra tồn tại đến cả tháng nay, cứ chết đi sống lại :)))

222.255.29.8 :3128 (die)
Ae NinVn xài mạng FPT, download & proxy thì thảo luận, và trao đổi proxy tốt tại đây nhé !

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Trời ơi, thật là tuyệt vời, bình thường down có 80, giờ 800 luôn rồi Gameboy ơi, thanks sao cho đủ đây :em15::em15::em15:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ủa mà ngoài mạng FPT thì mạng ADSL có xài được không, mà cái số proxy đó có phải đăng ký gì không, hay tớ lấy đỡ số proxy của game add đỡ nhá ;))

bồ ơi,sao tui add cái proxy vào IDM xong rồi,nó chạy còn chậm hơn trước nữa vậy,còn thua xa khi chưa add vào nữa,cũng xài FPT mà sao lại ko được là sao???dùng số proxy nào cũng đơ luôn hà!!!

wow_wow

Thành viên lâu năm
Chắc là do proxy đó bạn, có nhiều proxy dùng để lướt web có nhiều proxy dùng để download :))

DragonFly

Coi như là Rồng đi
bác GB nhớ lâu lâu ghé wa check xem có con nào chết ko nha :D
p/s : dragon fly xài con nào mà 80 > 800 ghê thế :D
Cái chết đi sống lại 1 tháng đó :em12:

Nhưng có điều..... trưa nay nó chết nữa rồi :em23:

Hồi sáng dùng nó down bộ phim HD 4,2G, mất đúng 45 phút đồng hồ, thật kinh hãi :-&:-&:-& có thời điểm nó lên tới 950 KB/sec :Pc:

---------- Post added at 12:09 PM ---------- Previous post was at 12:08 PM ----------

Bác gameboy dùng gói gì thế. Sao tớ dùng megayou có 3mbps mà cũng 275k 1 tháng nhỉ.
Mình xài MegaShare, gói thấp nhất, 175k/tháng :em24:

---------- Post added at 12:16 PM ---------- Previous post was at 12:09 PM ----------

Hmm, tính ra dùng cái này cũng nguy hiểm gớm, đang down nữa chừng tự nhiên nó dở chứng die thì từ 800KB còn 20KB chắc khóc thét, lỡ đang down cái file 4G mà phải down lại chắc dễ điên lắm...............

p.s: tìm nãy giờ chưa có cái Proxy nào 800, được mỗi cái hơn 300KB.........

canoc3000

Nấm nhỏ
Mà thử mấy con thì speed vẫn vậy có lúc còn chậm đi.
VD con này: 118.70.127.55:8080
Bác giải thích hộ em cái. Mà em đổi DNS thì cũng ko ảnh hưởng gì đến proxy đúng ko

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Bác GameBoy chỉ anh em cách tìm Proxy cụ thể đi. Nói chung là phải kiếm Proxy từ VN phải không?? Lên 2 trang mà bác thường dùng để tìm. Nhưng làm sao đê biết Proxy đó có nhanh hay là không??

Trang checker chỉ cho biết nó hoạt động hay không hoạt động chứ không hề biết tốc độ, nãy giờ mình thử 20 cái proxy mà chưa có cái nào cho speed 200KB/sec cả..........

aliviss

V.I.P Member
Thế có cách nào max speed VNPT không vậy = =!

gameboy89

V.I.P Member
Mà thử mấy con thì speed vẫn vậy có lúc còn chậm đi.
VD con này: 118.70.127.55:8080
Bác giải thích hộ em cái. Mà em đổi DNS thì cũng ko ảnh hưởng gì đến proxy đúng ko
con này vừa check thử die rồi còn đâu :-j ! 118.70.127.55:8080

- Theo kinh nghiệm xài proxy từ trước tới h` thì: đa số các proxy dùng để download hoạt động mạnh về đêm, tầm từ 23,24h => 10,11h sáng. Ban ngày nó vẫn hoạt động nhưng do mấy og Vn tranh nhau xài nên nó bị tụt kb hok max đc :P

Với lại mình toàn down phim tầm đêm thôi :)), ban ngày muốn down thì down mấy phim link host việt, MF để dành đêm :P.........Bác nào hok thức đêm đc thì cũng có thể cắm máy hẹn h` cho IDM tự động tắt máy, cho chắc ăn xài thêm soft "Pc auto shutdown" hẹn h` cố định luôn :)>-......Sáng ngủ dậy đã có 1 lô phim Hd để coi :em28:

- Trường hợp bác rồng bay, nếu down ban ngày mà đến tầm trưa tự nhiên nó tụt dung lượng , hok max đc thì có thể stop nó lại, chuyển sang mục folder xanh của IDM để nhận dạng cho dễ, đến tối thì bật proxy lên resume nó lại, chiến tip :)>-..........Ban ngày khi proxy hok còn hiệu quả thì các bác tắt đi chuyển lại sang mạng chính để down :)>-

- Khi mình down = proxy thì khi bật proxy bên IDM lên xog, rùi mới mở tab (IE,FF) để load những link cần down thì bắt link sẽ hiệu quả hơn, đừng nên mở trước link download rùi mới bật ! Và thường thì khi bật proxy nó sẽ hok resume những link đã add trước trong IDM còn dở dang - trừ khi đấy là link của proxy đó (Cái này tùy, nhìu lúc mạng chính và proxy khác nhau cũng có thể down chung 1link đc :P )

@thanhmap4994: ADSL cũng là của FPT mà, hình như cái đó chỉ là tên hãng thôi, đâu phải tên mạng :-?

P/s: Lúc nãy thử check lại 3 cái mình đưa ở trên thì 2/3 là elite proxy :)), còn cái chết đi sống lại 1 tháng là vô danh mà trụ đc lâu gứm :em17: Cái này áp dụng cho mạng FPT thôi.
- Còn VNPT, Viettel, MegaVnn bt đã max speed quốc tế rùi :P, nhưng trong nước lại kém.......Nghe nói VNPT có gói 550-700K max cả trong lẫn ngoài thì phải =P~

hieu

Nấm nhỏ
mạng FPT như gì ấy :| , mang chập trờn không sài được cả tháng vẫn tính tiền đều đều :| chuyển sài VNPT down cứ tàn tàn 1~2 mb/s !

littinh

Banned
Với lại mình toàn down phim tầm đêm thôi :)), ban ngày muốn down thì down mấy phim link host việt, MF để dành đêm :P.........Bác nào hok thức đêm đc thì cũng có thể cắm máy hẹn h` cho IDM tự động tắt máy, cho chắc ăn xài thêm soft "Pc auto shutdown" hẹn h` cố định luôn :)>-......Sáng ngủ dậy đã có 1 lô phim Hd để coi
:em28:

:em11: toàn dow sex đêm hả ,:em28:giống mình thế :em11:

gameboy89

V.I.P Member
Đến 22h em 221.132.46.2 :80 lại hoạt động ổn định trở lại :em23: , tốc độ bây h` 450kb/s, theo lịch trình tầm 23h-24h sẽ max speed :yahoo[1]:
222.255.29.8 :3128 (die) Em này thấy die hẳn từ chiều hok cựa gì nữa :em34:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Mình đang xài nè. Tốc độ có ................. ;)) 850KB/s thui

Thằng này chuyên sống về đêm, đặc tên nó là Vampire Proxy nhé :em20:

gameboy89

V.I.P Member
Cập nhập hàng mới về b-), đã đc kiểm duyệt và chứng nhận :)>-
Mã:
203.190.173.43:3128 (ok)

118.70.127.55:8080
118.69.127.34:3128

- 2 Em tiềm năng này đag trong quá trình theo dõi, rõ ràng đã chính thức hoạt động rùi, mà khi down lại hok chịu bắt link :-??

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Chà chà, Proxy Vampire giờ này vẫn sống à???? Có điều hơi tụt, có mỗi 300KB/sec hà. Ba cái bác Gameboy đưa chưa thử nữa, tí xem sao xD

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN