Final Fantasy IV

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
Biết là có bộ Onion, có điều đánh mệt quá nên thôi dù có Treasure Hunter rồi.

Kết thúc game, lo làm bài tiếp thôi :))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Thứ nào mà chả quăng được, Cả Excalibur và Ragnarok lẫn Holy Lance đều là thuộc tính Holy, nhưng có lẽ lợi hại nhất là cái Masamune vì nó có Haste luôn trong đó.
Em nhớ Ragnarok đâu có thuộc tính Holy, nó là Dark Blade mà, khắc tinh của Excalibur :D, giống như thanh Masamune và thanh Mu... gì gì đó vậy :D

StephenChow

Nấm nhỏ
Em nhớ Ragnarok đâu có thuộc tính Holy, nó là Dark Blade mà, khắc tinh của Excalibur :D, giống như thanh Masamune và thanh Mu... gì gì đó vậy :D
Hê hê thanh Ragnarok và Excalibur đều là thuộc tính Holy cả, đã là Paladin đâu có còn xài được Dark Blade nữa, thanh Masamune(Haste) và thanh Murasame ko có thuộc tính.

hieu

Nấm nhỏ
Chơi đến đây mà còn nhiều Argument chưa cho đi thì ôm hận rồi em ơi
Ôm hận thật hả đừng nói thế :( hình như vẫn quay lại lấy dc mà :( ! chỉ có cái của vợ Yang là không lấy thì mất thôi ! Mà cái của vợ yang cũng lấy rồi ! Bác cứ nói thế cháu buồn ! làm chẳng muốn chơi tiếp luôn :((

Hiện tại vẫn kẹt ở boss Evil Wall .Nó khó giết quá dù đã luyện lên level 56 con mạnh nhất còn yếu nhất là 50 vẫn không giết dc nó ! Ai chỉ dùng cách giết cụ thể với :((

fly_us

Nấm bình thường
cách dễ nhất là Cry trước, rồi Rosa cast slow lên cái Wall rồi haste lên Rosa, Kain, xong Cecil. Xong rồi cast Berserk lên Kain với Cecil. Nếu Rosa chưa có DualCast thì cho Rydia xài item tương đương (Hermes sandal với Bachus wine) cũng được. Kain với Cecil chỉ Attack từ đầu tới cuối thôi. Rydia thì summon Leviathan hết cỡ là được

Nobita!

Ôm hận thật hả đừng nói thế :( hình như vẫn quay lại lấy dc mà :( ! chỉ có cái của vợ Yang là không lấy thì mất thôi ! Mà cái của vợ yang cũng lấy rồi ! Bác cứ nói thế cháu buồn ! làm chẳng muốn chơi tiếp luôn :((

Hiện tại vẫn kẹt ở boss Evil Wall .Nó khó giết quá dù đã luyện lên level 56 con mạnh nhất còn yếu nhất là 50 vẫn không giết dc nó ! Ai chỉ dùng cách giết cụ thể với :((
Cho hỏi nếu cái Wall nó tiến đến sát vào team mình thì sẽ có chuyện gì xảy ra? Nó đè chết quân mình à :-? ?

hieu

Nấm nhỏ
Cho hỏi nếu cái Wall nó tiến đến sát vào team mình thì sẽ có chuyện gì xảy ra? Nó đè chết quân mình à :-? ?
Hem phải nó đè chết mà khi nó tới gần nó dùng cái chiêu quỷ gì mà cứ cho 1 phát 9999 máu là có 1 đứa die ! cứ hồi sinh đứa này là đứa kia die =((

lightning

Nấm nhỏ
Mình chơi FFIV đến cảnh mấy chiếc xe tăng cùng chiến hạm bay Red Wing bắn phá con robot khổng lồ,kế đó là đoạn đối thoại mấy con nhỏ tiên nữ nói chuyện về Yang thì game bị dừng,không load tiếp được . Có ai từng gặp lỗi này không giúp mình với ?

vừa complete xong. mệt. cho em hỏi damage mà các pác deal được cao nhất là bao nhiêu, em deal đươc 63035 len con boss cuối:em36:
dùng ultima đó.2 phát thế là đi luôn con boss.
kinh nhất là kill mấy con rồng :em25:, mà còn chưa lấy được ragnarok nữa. hổng nhớ nó nằm chỗ nào ???:em04:vì còn vài chỗ chưa 100%:-"
cám ơn minimog vì bài hướng dẫn tuyệt vời:clap2[1]:

fly_us

Nấm bình thường
Ultima là Twincast phải ko? hiếm khi xài nên chẳng biết là nó có bị giới hạn dmg như đánh bình thường ko nữa... dmg bình thường chỉ là 9999 thôi, phải tới new game+ với ++ mới có được 2 cái limit break để dmg cao hơn

StephenChow

Nấm nhỏ
vừa complete xong. mệt. cho em hỏi damage mà các pác deal được cao nhất là bao nhiêu, em deal đươc 63035 len con boss cuối:em36:
dùng ultima đó.2 phát thế là đi luôn con boss.
kinh nhất là kill mấy con rồng :em25:, mà còn chưa lấy được ragnarok nữa. hổng nhớ nó nằm chỗ nào ???:em04:vì còn vài chỗ chưa 100%:-"
cám ơn minimog vì bài hướng dẫn tuyệt vời:clap2[1]:
Tui xài ultima được có 9999 :em04: bạn chơi newgame+ hay sao mà dam to vậy

fly_us

Nấm bình thường
Nếu đã về nước hơn 1 lần để lấy Limit Break chả lẽ mấy lần sau cũng chỉ cắm đầu chạy về giết final boss mà ko lấy được Ragnarok?

Cyberhunter

V.I.P Member
Chơi xong game rồi, cuối cùng là có ba Tellah chết thật =.=.
cái twin meteor của ông già với thằng Golbez dam 99999 đấy =))

ờ. em chả nhớ láy cái ragnarok ở đâu nữa, chạy mởi cẩ tay ruồi, à cái đồ mà vợ YANG đưa cho mình thì cũng chỉ lấy đc 1 lần....... lần sau quên luôn.
cái twin meteo kia ko tính nhá, nó 99999 dam mà như gãi muỗi cho boss, thà 9999 dam còn có tác dụng hơn nhìu...
cái limit break kia hình như chỉ cần cho 1 đứa có thì twin cast cũng đc hơn 9999 hay sao ý. em cho con summoner vói pac' cecil cầm thoai.

fly_us

Nấm bình thường
Limit break thì 1 đứa có được rồi nếu xài twincast. Nếu có 2 cái thì nên cho Kain 1 cái với lại Rydia. Kain mà xài Cry + Darkness + Jump thì damage vô địch :x

Nobita!

Vừa mới tìm được mấy cái ảnh. Khoái cái ảnh này nhất, trận Rubicante đáng xem thật :))

còn 2 cái ảnh nữa :D

Nobita!

Chắc tại ai chơi tới đoạn này cũng gỡ ráo đồ của Tella ra nên ổng phải xài tạm cái găng đó :)) (Cecil trốn sau cột =)))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN