[GBA] Thảo luận Pokémon Emerald

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mới chơi Emerald nên cũng chưa có gì nhiều. Đây là đội hình vừa đánh Elite xong.
Gradevoir 66
Blaziken 64
Salamence 63
Aggon 53
FLygon 58
Tropius 57

Trong Emerald hình như chỉ có cách này mới có Volt Tackle thì phải bạn ah?

Đầu tiên phải đánh xong Elite Four và có Pokeblock để vào Safari zone.

Đầu tiên bạn quay về Fallabor Town, chui vào cái nhà thằng đã đưa chọn bạn cái TM Dig, chui vào cái động trong nhà đó, đi sâu vào trong nữa là Desert Underpass, vào trong đó bạn cố gắng bắt lấy một con Ditto nhé. (Chú ý trong đây bạn còn lấy được cái hóa thạch thứ hai mà bạn đã ko lấy trong Miracle Tower đó nhé).

Bước kế tiếp bạn vào Safari cố gắng bắt được con Pikachu có cầm sẵn Light Ball. Đem 1 con Pikachu cho cầm light ball nuôi cùng một con Ditto, con pichu sinh ra sẽ có khả năng có được Volt talke. Ngoài ra cũng có thể nuôi 2 pikachu và raichu hình như cũng được. Phải kiên nhẫn nhé, chỉ có 5% pikachu cầm light ball thôi, bạn có thể dùng TM Thief thử xem để ko phải bắt nhiều pikachu quá.

Chú ý đây là bí mật trên diễn đàn quốc tế tiết lộ, tui mới chơi game pkm nên chưa có điều kiện thử ;))

Trong Emeral các bác chỉ cho em cần phải có điều kiện gì để có thể lên thuyền đi về sothern island bắt latios hoặc latios? Tại sao bất ngờ em đang đi luyện lv ở bãi cỏ lại gặp latios (híc ko thể bắt nổi)? phải có cái vé gì trade từ ruby sang ah (em nghe bọn nước ngoài nói thế) :(

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Trong Emeral các bác chỉ cho em cần phải có điều kiện gì để có thể lên thuyền đi về sothern island bắt latios hoặc latios? Tại sao bất ngờ em đang đi luyện lv ở bãi cỏ lại gặp latios (híc ko thể bắt nổi)? phải có cái vé gì trade từ ruby sang ah (em nghe bọn nước ngoài nói thế) :(
Phải có Eon Ticket lấy ở Mỹ. Sau khi thắng Elite 4 trong Emerald thì về nhà bạn gặp bố và mẹ. Bố cho S.S Ticket để đến Battle Frontier. Mẹ sẽ hỏi mình về hai cái màu xanh và đỏ. Nếu chọn xanh thì Latios đi lung tung trong Hoenn còn Latias ở Sothern Island, chọn đỏ thì ngược lại. Đơn giản thế thôi hehe.

muốn bắt 2 con đó phải có 1con pokemon trong đội hình có chiu mean look và speed phải cao hơn mới chơi chiu đó để nó khỏi chạy thì mới kéo hp và quăng ball bắt được, xin bổ sung thêm ^^

chài tui vừa đọc diễn đàn tụi bên Mỹ chúng nó cũng kêu eon ticket trade từ ruby hay gì đó sang. chịu hổng hiểu nổi. Thôi đành để cheat vậy :(. Ah chắc các bác đều có GBA cả ah? Có lấy được ticket ko :)

Ah mà có sự khác biệt nào giữa pkm đực và cái ko?

ở đây ko được bàn cheat đâu bạn ko thui ở giờ um xùm rồi, với lại bạn chơi emerald hay bản ruby và sapphire đều bắt được 1 trong 2 con đó cần gì cheat, trừ khi nào bạn muốn bắt cả 2 con luôn, bản emerald th2 bạn có thể chọn 1 trong 2 con khi đánh xong e4, còn ruby và sapphire là mặc định đó, có thế mà cũng ko hiểu từ bữa đến giờ

Tui chơi Emerald nhưng làm sao bắt được nó bắt giờ? Cứ đi lang thang trên bãi cỏ rồi mới gặp được nó ah? Còn nếu có ticket thì được phi lên southern island bắt nốt con còn lại phải ko? Chủ yếu là chưa hiểu xem phải bắt con đó ở đâu hay thôi? Thấy ai cũng kêu lên southern island để bắt nên mới hỏi xem thế nào?

đúng rồi đó bạn, sau khi đánh e4 bạn sẽ tự động về nhà, rùi bố bạn sẽ hỏi bạn là đỏ hay xanh nếu bạn trả lời thế nào là con đó, đỏ thì latias, bạn chỉ bắt được 1 con tự chọn, con còn lại nếu muốn bắt phải có cái vé như bạn đã biết phải đến nước ngoài mới có cái vé..ok

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Nếu bắt ở trên đảo thì chỉ cần có vé là bắt thôi. Còn nó đi lung tung trong hoenn thì phải dùng chiến thuật mà bắt nó. Tốt nhất là phải có Wobbuffet vì con này có ability không cho đồi phương chạy mà không cần phải có Speed cao hơn nó. Xong quăng ball là bắt được.

Tui hiểu rùi, ah mà tui mang theo con Trapinch (Con đầu tiên của Flygon đó). Con này cũng có arena trap. Đố thằng nào chạy nổi. Tui gặp nó lần 2 rồi. Speed của nó thấp hơn con Altaria. Cho Sing một phát nó ngủ rùi oánh và bắt.

espeon

V.I.P Member
Arena Trap thì Latias/os vẫn chạy thoải mái vì 2 bạn này đều có ability Levitate, ko bị ảnh hưởng bởi Arena Trap, mà mang Trapinch ra đối mặt với Latias/os ko chạy được thì nó cũng óanh cho chít :) Tốt nhât là mang Wobbufet thân yêu với Ability Shadown Tag ( dẫm bóng), Hp cao, nó óanh phát thì Counter/Mirror Coat rồi bắt :-"

híc tui cũng đồng ý vừa check lại con Wobbufet rồi, con này đúng là trâu thật. tiến hóa lên thành Wobbufet đã có ngay 190 máu :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN