[GBA] Thảo luận Pokémon Ruby & Sapphire

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Bay sang Mỹ mà tham gia các lễ vận hội Nintendo Event mà nhờ người ta download cho cái vé đến Birth Island (hòn đảo có Deoxy) qua đường Mistery Gift. Mà Deoxy làm gì có trong Ruby và Sapphire chứ ???

cho hỏi nếu choi giả lập trên vi tính thì co thể đến đảo Deoxy ko vậy ? còn 3 con đá hình người thì bắt ra sao ?? xin chỉ giáo !!!!!

Có anh nào chỉ em lấy chiêu HM03_SULF ko?
Em cám các anh trước nhá!!!
:myemo0127:
Có gì thì các anh chỉ em luôn nhé
tại em chỉ mới gia nhập thui!!!

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.scr

Mà này các anh chị ơi!!!
Sao máy nhà em ko vào được 3 wed:
1-rom.net
gba_rom_news.org
romulation.net
Em cần các anh chị chỉ bảo!!!

Vegeta0905

Nấm nhỏ
- Nếu bạn chơi giả lập thì bạn chỉ có thể đến đó bằng cách chơi cheat.
- 3 Con đá hình người bạn nới có phải là : Regirock, Regice, Registeel không ? Nếu đúng thì cách bắt như sau :
+ Bạn phải bắt con Wailord
+ Bạn phải bắt con Relicant
+ Bạn phải có chiêu Dig
+ Sau đó đến Route 134, đi về bên trái thì bạn sẽ thấy 1 ô nước có chỗ lặn thì lặn xuống. Đến cai miếng đá thì đọc rồi nổi lên. Sẽ đến 1 cái hang. Bạn đến cái miếng trên cùng trên tường. Đọc rồi dùng Dig. Thì mở được, lại vào một căn phòng khác. Bạn để con Wailord ở trên cùng đội hình. Con Relicant cuối đội hình ròi đọc, sẽ có 1 trận động đất.
+ Mở hang của 3 con :
* Regirock :Hang của nó ở cái sa mạc duy nhất đấy (Bây giờ thì bạn thấy được) vào hang của nó . Đến cái miếng đá dinh ở tường rồi đọc. Đi sang trái 2 bước rồi đi xuống 2 bước, dùng Rock Smash. Cửa mở ra rồi bạn vào bắt nó. Regirock ở Level 40
* Regice : Hang ở Route 105 trên biển. vào rồi đọc mảnh đá . Sau đó bạn Đi quanh phòng của nó theo chiều kim đồng hồ. Cửa mở ra. Level như Regirock
* Registeel : Hang ở Route 120, vào đọc miếng đá. Rồi đứng giữa phòng dùng Flash. Của mở ra. Level cũng 40.

Em nghe nói trong pokemon này muốn bắt Deoxy phải thu đủ 200 pokemon rồi lên vũ trụ. Không biết có đúng không, mọi người chỉ hộ với .

NKid

V.I.P Member
Àh, cái vụ bắt mấy con thì không ảnh hưởng gì đâu. Vấn đề là chỉ cần có cái vé (vé gì quên rồi :D), ra bến tàu là bay ngay ra đảo. Nếu bạn chơi giả lập thì xài game Shark lấy vé, còn nếu chơi trên GBA thì thỉ có nước qua Mỹ, đợi Pokemon event người ta sẽ dùng link chuyển cho mình cái vé.

Ủa mà sao trong ruby với saphire hổng có con này? Mình xài cheat có hết mà. Bộ...Emeral bắt được hả :|

Àh, cái vụ bắt mấy con thì không ảnh hưởng gì đâu. Vấn đề là chỉ cần có cái vé (vé gì quên rồi :D), ra bến tàu là bay ngay ra đảo. Nếu bạn chơi giả lập thì xài game Shark lấy vé, còn nếu chơi trên GBA thì thỉ có nước qua Mỹ, đợi Pokemon event người ta sẽ dùng link chuyển cho mình cái vé.

Ủa mà sao trong ruby với saphire hổng có con này? Mình xài cheat có hết mà. Bộ...Emeral bắt được hả :|
bắt deoxysthì chỉ bắt được ở bản Emeral thui chứ bản ruby với saphire coi như thua

ngoài EMERALD ra thì DEOXYS còn bắt được trong firered và leafgreen nữa nên đừng lo ^^ mà đừng ai nghe zụ ra vũ trị hen chẳng wa là ở một đảo nào đó thôi ^^

espeon

V.I.P Member
Vùng thứ 2 là vùng nào vậy? :| Pokemon Ruby chỉ có vùng Hoenn đó thôi bạn à :D

Trước nay trong Pokemon chỉ có mỗi Crystal tự nhiên chui được sang Kanto :))

espeon

V.I.P Member
Bạn ơi có topic giải đáp thắc mắc mà :((:((:((:((

Mirage Island bạn phải hỏi 1 lão ở góc dưới bên phải Pacifidlog town ấy, mỗi ngày bạn hỏi 1 lần, nếu nó trùng với "số" của 1 trong 6 pokemon nào đó bạn có thì bạn sẽ đến được đảo. "Số" của một pokemon là random và sẽ thay đổi mỗi khi bạn cho pokemon đó vào box :-?

Mà trên đó toàn Wynaut thôi mà? Với lại Liechi Berry:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN