[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Ý bạn là Clair chưa chịu đưa huy hiệu phải hem:). Vậy thì bạn phải đi tới Dragon Den ở đằng sau gym rồng đó òy xài chiu Whirlpool phá lốc xoáy đi đến cuối trả lời mấy câu hỏi của người già trong đó thì Clair sẽ đưa bạn huy hiệu thui >,<.

toefl

Nấm nhỏ
Ý bạn là Clair chưa chịu đưa huy hiệu phải hem:). Vậy thì bạn phải đi tới Dragon Den ở đằng sau gym rồng đó òy xài chiu Whirlpool phá lốc xoáy đi đến cuối trả lời mấy câu hỏi của người già trong đó thì Clair sẽ đưa bạn huy hiệu thui >,<.
Trong phiên bản Gold / Silver thì không có ông sư nào đâu, cứ xông vào mà "ăn" item thôi. Còn trong phiên bản Crystal mới có hội đồng sư cọ hỏi lung tung, nếu trả lời hợp tình hợp lý thì ổng đưa item cho. Đặc biệt nếu trả lời đúng chính xác đáp án của ông thì sẽ được Dratini !

Ác, ko có sư thế là hem có Dratini.

---------- Post added at 09:56 AM ---------- Previous post was at 07:24 AM ----------

Xong, đã lấy đ.c Master Ball. Giờ phải làm gì nhỉ?
Àh quên còn Rainbow Wing nữa!

---------- Post added at 12:53 PM ---------- Previous post was at 09:56 AM ----------

Oai, điên vãi lúa. Tự dưng giờ ko tìm đ.c đường xuống thác nước bắt Lugia nữa.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Bạn cũng có thể dùng surf ở Dragon's Den để bắt Dratini mà, cóa điều hình như hơi hiếm gặp. Lấy xong masterball thì từ new bank town bạn surf wa phải để sang Kanto, đến chỗ của Elite 4 để thử sức. Còn Dratini của mấy nhà sư cho hình như có move đặc biệt gì đó mà lâu ngày hem chơi mình quên ùi :(

Hix, ngồi kả buổi đỏ mắt mà ko thếy đường ra thác nước.
Dratini pắt roài.

Mới dùng Master ball pắt con Dog Lửa huyền thoại, nuôi con nì hay nuôi Chuột Lửa nhểy?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hix, ngồi kả buổi đỏ mắt mà ko thếy đường ra thác nước.
Dratini pắt roài.

Mới dùng Master ball pắt con Dog Lửa huyền thoại, nuôi con nì hay nuôi Chuột Lửa nhểy?
tùy thôi nhưng mà 1 điều hiển nhiên là con " Dog lửa" ngon hơn chuột lửa về stat rồi !!!

Xong, phải xem video mới nhớ ra đường.

Đánh hết các GYM vùng Johto thì đánh Red với tứ đại thiên vương phải hem? Chỉ cho mình kái.

---------- Post added at 07:54 PM ---------- Previous post was at 07:15 PM ----------

Chỉ mình biết ở Blackthorn city chỗ GYM Rồng nhìn sang phải có 1 điểm đỏ. Đó là 1 cái hang và làm thế nào để vào đó.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
À đó là mt.silver nơi mà bạn phải chiếu đầu với Red đó. Mún đến đó thì bạn phải thu thập đủ 8 huy hiệu ở Kanto, sau đó đến nói chuyện với giáo sư Oak ở pallet town, rùi bạn đến chỗ ngã 3 mà mọi khi bạn chỉ đi lên trên để gặp Elite 4 được mà kô rẽ được sang 2 bên đó. Giờ bạn có thể wa được 2 bên đó rồi, bạn rẽ wa bên trái, đi 1 hồi là đến cái hang mà bạn cần đến đó :)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
À đó là mt.silver nơi mà bạn phải chiếu đầu với Red đó. Mún đến đó thì bạn phải thu thập đủ 8 huy hiệu ở Kanto, sau đó đến nói chuyện với giáo sư Oak ở pallet town, rùi bạn đến chỗ ngã 3 mà mọi khi bạn chỉ đi lên trên để gặp Elite 4 được mà kô rẽ được sang 2 bên đó. Giờ bạn có thể wa được 2 bên đó rồi, bạn rẽ wa bên trái, đi 1 hồi là đến cái hang mà bạn cần đến đó :)
Ngã 4 chứ nhỉ :D :D !!!

Hơ hơ thế cuối đánh Red chứ ko chém Ash àh?
Thế giờ là qua Kanto thui nhỉ? Àh nhưng mừ phải tìm mấy kon Dog đã.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hơ hơ thế cuối đánh Red chứ ko chém Ash àh?
Thế giờ là qua Kanto thui nhỉ? Àh nhưng mừ phải tìm mấy kon Dog đã.
Game pokemon làm j có ASh hả cậu :D !!!! Tớ chĩ cậu mẹo gặp 3 con dog nè !!! Cậu bắt golbat rùi ráng luyện lên lv 40 cho nó học mean look nhé !! Lên 40 để speed nó cao tí rùi gặp tụi kia mới tấn công trước dc !! Ko thì tụi nó chạy cũng như ko !!! Nhớ là chỉ lên lv 40 trở xuống thôi !!! Sau đó mua nhiều max repel lên rui cho Golbat ra đầu team !! Sử dụng Max repel và các pokemon có lv nhỏ hơn 40 của Golbat sẽ ko xuất hiện cho đến khi hết Max repel !! Và nếu có mấy con chó đang đi ở bãi cỏ đó thi cậu hiểu rùi nhé :D !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Nhưng mà mấy con dog xài road ... cũng như không :em12:
bản đó chỉ có Entie là có Roar thôi còn 2 em còn lại ko có nhé :D !!! Ko phải là ko có mà tụi nó ko học chiu đấy chỉ có Entie là học thôi :D !!! Còn nếu good nhất thì nui hauter nhé cũng làm như thế luyện lên lv 40 !! Rùi cho Mean Look và cả Hynoise thì chuẩn ko cần chỉnh nhé :D !!!

nếu bắt đc Wobbuffet thì đem nó ra dùng ability Shadow Tag của nó có thể cầm chân pokemon hoặc Dugtrio với Arena Trap , hihi mà ko biết gbc có ability chưa nhỉ :D, ko nhớ là nó có ko nữa :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
nếu bắt đc Wobbuffet thì đem nó ra dùng ability Shadow Tag của nó có thể cầm chân pokemon hoặc Dugtrio với Arena Trap , hihi mà ko biết gbc có ability chưa nhỉ :D, ko nhớ là nó có ko nữa :))
chưa có ability đâu cậu !! Thế nên Gengar mới bị hạ bởi Earthquake đấy :D !!!

bản đó chỉ có Entie là có Roar thôi còn 2 em còn lại ko có nhé :D !!! Ko phải là ko có mà tụi nó ko học chiu đấy chỉ có Entie là học thôi :D !!! Còn nếu good nhất thì nui hauter nhé cũng làm như thế luyện lên lv 40 !! Rùi cho Mean Look và cả Hynoise thì chuẩn ko cần chỉnh nhé :D !!!
Rất vui là con Entie là con đầu tiên mình bắt, hé hé.

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 12:05 PM ----------

TM Mean look là TM pao nhiu và có thể mua ở đâu nhỉ mọi người?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN