[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sao đánh hết GYM ở Kanto rồi mà chưa đ.c qua chỗ RED nhỉ?

Mà mấy cậu chỉ chỗ để tớ pắt mấy Pkm nào, như Staryu, chó lửa, laras(?). . .

toefl

Nấm nhỏ
Red ở mountain Silver ( ở đâu chắc cậu đã rõ ), muốn đến đó cần lấy hết huy hiệu ở Kanto, sau đó gặp Oak để lấy vé vào "núi bạc".
Muốn tìm chỗ gặp những Pokemon mà cậu muốn, có thể vào bulbapedia để tra cứu. Đây là trang "wikipedia" cho thế giới Pokemon. Một trang tham khảo rất tốt cho walkthrough là strategywiki.org có hình minh họa rõ ràng ( chắc chắn tốt hơn gamefaqs chỉ toàn chữ là chữ :D ).

Tên Rocket đó giấu Item ở 1 trong 4 cái ô nước được khoanh đỏ ý, bạn swim trong đấy, mò 1 trong 4 ô đó sẽ tìm được Item bị ẩn. Sorry vì k nhớ chính xác ô nào :D
Lam sao cho cai thằng trong đạo quán nước lại gần mình đây? Em đánh xong đạo quán này từ lâu rùi! Làm sao cho thằng đó bơi lại chỗ mình?

---------- Post added at 07:34 AM ---------- Previous post was at 07:17 AM ----------

Red ở mountain Silver ( ở đâu chắc cậu đã rõ ), muốn đến đó cần lấy hết huy hiệu ở Kanto, sau đó gặp Oak để lấy vé vào "núi bạc".
Muốn tìm chỗ gặp những Pokemon mà cậu muốn, có thể vào bulbapedia để tra cứu. Đây là trang "wikipedia" cho thế giới Pokemon. Một trang tham khảo rất tốt cho walkthrough là strategywiki.org có hình minh họa rõ ràng ( chắc chắn tốt hơn gamefaqs chỉ toàn chữ là chữ :D ).
Mouantain SIlver ở đâu? Chỉ em với

toefl

Nấm nhỏ
Bạn đánh xong Gym nước lâu rồi hả. Vậy có nghĩa là bạn đã đánh hết các trainer trong gym này rồi hoặc là bạn đã bỏ các trainer phụ mà đánh thẳng gym leader ( khi leader bị hạ các trainer phụ sẽ không thách đấu với bạn nữa ). Do vậy các trainer trong bể bơi không thách đấu với bạn => không có cách nào để thằng đó bơi lại gần bạn nữa đâu.
Mountain Silver ở đâu thì có 1 cách nhanh nhất là... mở bản đồ trong PokeGear ra xem. Hoặc bạn có thể đi như sau: Đi hết đường 26 tới cửa vào của Victory road có 3 ngã rẽ. ngã bên phải tới đường 22 Kanto, đi thẳng là Victory Road tới Indigo Plateau. Còn ngã trái là đường tới Mt.Silver.

toefl

Nấm nhỏ
Đến Cherrygrove City nha ( thành phố thứ 2 mà bạn có thể đến ngay sau nơi bạn ở ). Có 1 cụ già đứng ở gần Poke Center. Nói chuyện với cụ, cụ sẽ bô lô ba la vài thứ, cuối cùng sẽ đưa cho bạn Map Card. Để sử dụng Map Card, ấn Start mở Menu chính, chọn PokeGear, chọn thẻ Map. Xong

toefl

Nấm nhỏ
Nếu bạn đã lên đỉnh Mt.Silver mà không thấy Red thì chỉ có thể là Red đã bị bạn đánh từ lúc nào không hay. Muốn Red xuất hiện lại hãy đánh E4 lần nữa.

toefl

Nấm nhỏ
Em th:1a::1a:ấy gòi thanks anh
nhưng âấy vé đi MT.Silver o dau?
Nếu bạn đã đánh xong 8 gym ở Kanto, hãy đến gặp Oak ở Pallet town-Kanto. Vào tòa nhà bự nhất ở đó, gặp Oak, ổng sẽ lại chém gió gì đó và cuối cùng đưa cho bạn vé vào Mt.Silver. Cửa vào thì chắc bạn đã rõ, chúc may mắn với trận battle cuối cùng của game.:)>-

ủa các bạn ơi,trong bản crytal hình như có thêm cái Tháp gì ở OLIVINE là chổ gì vậy.Hình như bản này không có ampharos hả.Với lại mình đi hay gặp con gì ma mỗi lần gặp là nó chạy vẫy có bắt được không

toefl

Nấm nhỏ
Phiên bản Crystal là phiên bản phụ Gen II bên cạnh 2 phiên bản chính là Gold/Silver. Các phiên bản phụ đều có chung đặc điểm là cốt truyện được thay đổi ít nhiều + các event mới tạo sự hấp dẫn cho người chơi. Ví dụ như bản Crystal:
-Tại Olivine City có 1 cái tháp. Đó là "Tháp chiến đấu" đầu tiên của serie Pokemon ( các gen sau này bạn sẽ đầu thấy Battle Tower sau khi đánh xong E4 ).
-Bạn có thể bắt Suicune mà không cần yếu tố may mắn. ( vì nó k chạy khắp bản đồ như 2 người anh em entein và raikon ). Suicune sẽ xuất hiện một vài nơi nhất định, chỉ việc tới và tìm.
Còn gì mới nữa bạn tự khám phá nhé, mình k nhớ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN