[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Xem may cai huong dan pokemon sao bon no cu hoi di hoi lai may cai dieu ma da noi o nhung bai truoc den chan ko biet

---------- Post added at 01:22 PM ---------- Previous post was at 01:16 PM ----------

O day co ai biet cai gia lap choi 2 ban cung mot luc thi chi em nhe.Ma muon trade pokemon tu ban nay sang ban khac lam the nao zay:shake:

---------- Post added at 02:41 PM ---------- Previous post was at 01:22 PM ----------

Lam the nao de phong to cai man hinh trong No$GBA vay moi nguoi\m/

toefl

Nấm nhỏ
chơi các bản khác trong lúc đợi đi. Cũng sắp ra rồi mà. 18/9 ra bản Nhật đó. Rom nếu hack được thì có thể ra trước vài ngày :))
btw, muốn trade Pokemon thì dùng VBA link ý. Một cái set log, một cái không, bỏ cái pause when... đi, ok ;)
No$Gba hình như dùng thêm mấy cái trong này là phóng to được thôi :D

The con trong No$GBA ay muon trade lam the nao.Minh chi biet khi den Palpark tỏng ban diamond sau khi hoan thanh xong national dex y lao Oak bao vao day co the lam xyz gi do ko bit

---------- Post added at 09:45 PM ---------- Previous post was at 09:39 PM ----------

Mà down cái nào vậy mình vào một đống thứ chả biết chọn cái nào hết trơn luôn:yahoo[1]:

toefl

Nấm nhỏ
Haiz, mình xài giả lập và cũng chưa thử vào Palpark bao giờ nên không dám chém bừa :D
Trong Palpark cậu sẽ bắt lại 6 pokemon của cậu ở các bản Pokemon thuộc Gen III và được remake ở Gen III (FR/LG). Quá trình như sau:
-Cậu send 6 pokemon từ các bản trước vào máy DS.
-Vào Palpark, cậu sẽ nhận 6 quả ball để bắt 6 pokemon được send đó.
-Bắt pokemon trong Palpark như trong safari zone, chỉ có điều tỉ lệ bắt trúng là 100% Ô.Ô
-----------
Tải cái nào có chức năng phóng to màn hình ý, hình như là cái Zoomer :-?

Co ai len ko vay giup minh cai moi nguoi oi
Dễ ợt!!
Bạn gắn băng GBA vào slot 2(dành cho băng GBA ấy) vào máy rồi vào cái Pokemon DS bạn muốn chuyển,tới lúc mà chọn tiếp tục hay là chơi lại ấy
nó có chử migare(đúng không nhỉ) From <phiên bản game>
ví dụ:
Băng GBA là Pokemon Fire Red Version thì nó sẽ ghi là Migare From Fire Red
sau đó chọn 6 pokemon cần chuyển(cần bỏ mấy con pokemon cần chuyển vào PC trước) sau đó tự động save rồi vào palpark mà...:yahoo[1]::yahoo[1]:

LƯU Ý:chỉ được chuyển tối đa là 6 con trong một ngày thôi

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Dễ ợt!!
Bạn gắn băng GBA vào slot 2(dành cho băng GBA ấy) vào máy rồi vào cái Pokemon DS bạn muốn chuyển,tới lúc mà chọn tiếp tục hay là chơi lại ấy
ví dụ:
sau đó chọn 6 pokemon cần chuyển(cần bỏ mấy con pokemon cần chuyển vào PC trước) sau đó tự động save rồi vào palpark mà...:yahoo[1]::yahoo[1]:

bạn ấy chơi No$ hay sao ý ;;) !!!!

Dễ ợt!!
ví dụ:

Ban noi bang nao vay?Minh choi tren may tinh ko hiu ban bao bang nao luon do

Thì bạn ra ngoài mua mà hiện nay ở Việt Nam không có băng gốc đâu
Còn băng DS thì vào mấy cái chỗ siêu thị lớn(ngoại trừ mấy cái siêu thị bình thường),chỗ nào có thì mua(nói thật,mình chưa bao giờ mua cả.Mấy cái băng đó là do họ hàng bên nước ngoài gửi cho mình thôi)

Rất cảm ơn mấy bạn nhưng ở Hà Nội này mình chả biết cái siêu thị nào lớn cả!Với lại mình nghèo.Không có tiền mà nếu có tiền bố mẹ mình cũng không đồng ý.Đến phát chán

---------- Post added at 03:29 PM ---------- Previous post was at 03:27 PM ----------

Mà bạn hướng dẫn cho nó gắn vào máy cầm tay hay máy tính đấy?

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

Chơi đi chơi lại mấy cái bản cũ chán chết đi được.Đợi mãi chả thấy ra Black/White.Chán thật 18/9 mới ra ghét qua(*)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Rất cảm ơn mấy bạn nhưng ở Hà Nội này mình chả biết cái siêu thị nào lớn cả!Với lại mình nghèo.Không có tiền mà nếu có tiền bố mẹ mình cũng không đồng ý.Đến phát chán

---------- Post added at 03:29 PM ---------- Previous post was at 03:27 PM ----------

Mà bạn hướng dẫn cho nó gắn vào máy cầm tay hay máy tính đấy?

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

Chơi đi chơi lại mấy cái bản cũ chán chết đi được.Đợi mãi chả thấy ra Black/White.Chán thật 18/9 mới ra ghét qua(*)

Bạn ơi cái bạn kia chỉ là chỉ trên máy cầm tay chứ còn chơi trên vi tính chả làm dc cái gì ngoài chơi game đâu ;;) !!!!! Cố gắng chờ đến tết có tiền lì xì + với để tiết kiệm từ bây h là có dc thôy :D !!! 1 cái DSlite và 1 cái FC ngon giá 3triệu-3triều2 là ok rồy ;;) !!!!

Chơi Pokemon ôn lại kỉ niệm 1 tí,ai giúp mình vs mình chịu không mò được nữa =(
chẳng hiểu sao khi vào tòa tháp ủa Ho-oh thỳ chỉ có 3 thằng sư đứng tự sướng vs nhau =(( ai giúp mình vs =(
Sẵn tiện chỉ cho mình chỗ lấy vé tàu thủy để qua kanto nhé

Teawan nghe cho kĩ điều mình bảo đây.Ba thằng đấy không có gì đáng ngại cả đâu.Gà ấy mà, cần bạn cho Sudowoodo ra đập thằng có Noctowl với cả Flareon và thằng có Jolteon.Thằng có Vaporeon thì bạn cứ lôi một con hệ hoặc điện ra đập cũng được.
Muốn lấy vé tàu thủy qua Kanto thì bạn hãy đánh xong E4 đi.Đánh xong bật lại game ra khỏi nhà 1 bước lão giáo sư bảo vào văn phòng của lão lấy vé đi đến Kanto.Qua thành phố cảng gym thép nhe.Đến kanto cũng có khá nhiều điều hay đấy

---------- Post added at 10:00 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

À cho mình hỏi thêm cái bản light Platinum là bản gì vậy.Con bạn hàng xóm của mình dùng giả lập VBA để chơi nó đấy:yahoo[1]:

---------- Post added at 10:02 PM ---------- Previous post was at 10:00 PM ----------

Câu cuối cùng trong ngày 30/8.Làm thế nào để trade pokemon trong bản Emerald trên máy tính vậy bạn=))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Teawan nghe cho kĩ điều mình bảo đây.Ba thằng đấy không có gì đáng ngại cả đâu.Gà ấy mà, cần bạn cho Sudowoodo ra đập thằng có Noctowl với cả Flareon và thằng có Jolteon.Thằng có Vaporeon thì bạn cứ lôi một con hệ hoặc điện ra đập cũng được.
Muốn lấy vé tàu thủy qua Kanto thì bạn hãy đánh xong E4 đi.Đánh xong bật lại game ra khỏi nhà 1 bước lão giáo sư bảo vào văn phòng của lão lấy vé đi đến Kanto.Qua thành phố cảng gym thép nhe.Đến kanto cũng có khá nhiều điều hay đấy

---------- Post added at 10:00 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

À cho mình hỏi thêm cái bản light Platinum là bản gì vậy.Con bạn hàng xóm của mình dùng giả lập VBA để chơi nó đấy:yahoo[1]:

---------- Post added at 10:02 PM ---------- Previous post was at 10:00 PM ----------

Câu cuối cùng trong ngày 30/8.Làm thế nào để trade pokemon trong bản Emerald trên máy tính vậy bạn=))

Pokemon Light Plantium là 1 bản hack do fan làm dựa trên nền của R/S/E!!! Nói chung ai thix chơi thì chơi, các bản chính trước h thì chỉ có Red/Blue/Yellow Gold/Silver/Crystal Ruby/Saphhie/Emerald Firered/Leafgreen D/P/Pl Hg/Ss thế thôy !!! Các bản khác đều là hack ( đang nói serire của gamefreak nhé ) !!

Trade trên PC thì cậu down bản VBA link gì đấy !!! Cách sử dụng thì cậu có thể lên google sreach với từ khóa " Cách trade pokemon bằng giả lập VBA " là ra đầy thôy :D !!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN