Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
Các bạn ơi,có bạn nào chỉ mình chỗ bắt 3 người đá trong phần emerald không.Mình đã vào cái hang đá dưới biển,dùng chiêu dig để vào hang cuối cùng,dùng 2 con cá cổ đại và cái voi xanh để nói chuyện với bức tường cuối cùng rồi,nhưng chỉ rung 1 tí rồi thôi.Vậy 3 con người đá ở đâu???

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Các bạn ơi,có bạn nào chỉ mình chỗ bắt 3 người đá trong phần emerald không.Mình đã vào cái hang đá dưới biển,dùng chiêu dig để vào hang cuối cùng,dùng 2 con cá cổ đại và cái voi xanh để nói chuyện với bức tường cuối cùng rồi,nhưng chỉ rung 1 tí rồi thôi.Vậy 3 con người đá ở đâu???
trio Regi nằm ở 3 nơi trên khắp vùng Hoenn:
Regirock: Desert Ruins ở chỗ sa mạc
Regice: Island Cave ở round 105
Registeel: Ancient Tomb ở round 120 :)

lightning

Nấm nhỏ
Lỗi chơi Pokemon Gold GBA (bản Hack) trên DS ?

Có bạn nào chơi Pokemon Gold hack của GBA trên DS không ? Mình tải về convert chơi trên Supercard thì chơi một lúc lại bị đứng hình,chẳng thể chơi tiếp được.Hình như chơi trên PC đâu có lỗi này.Có ai từng bị như mình không?Cho mình hỏi cách khắc phục luôn nhé ?

espeon

V.I.P Member
Chưa chơi bản Hack nào nên ko biết -,-''
Nhưng mà chắc cái này là lỗi do convert qua Supercard hoặc là lỗi rom :D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Trước hết là coi rom đã sạch chưa (bản FireREd)
Rồi patch cái file ips của shiny gold vào rom sạch ấy. Rối lai típ tục convert :D
Chưa có slot2 nên cũng chưa rõ :D nhưng mà chắc là do convert tùm lum nên khó mà DS đọc dc. Có slot2 nào plugnplay ko nhỉ nếu có th2i tỉ lệ thành công cao hơn :D

lightning

Nấm nhỏ
Mình không cần phải patch file ips nào vào rom cả vì trên poke-mega.org đã có sẵn rom hack này rồi (bản mới nhất là Pokemon Shinny Gold Beta 5),mình chỉ việc tải về mà thôi.Mình nghĩ có lẽ bạn Espeon nói đúng,lỗi này do convert từ supercard mà ra (chắc vì là rom hack nên không tương thích với phần mềm convert này).

Có ai biết pokemon BY Baro cho hỏi chút?

Tui có 1 bản pokemon by bảo(2006). Mới mua 150k ( bên ngoài in hình con lugia) tưởng hay lém ai ngở vào chơi chán òm. Pokemon toàn con lạ:em04:chưa nhìn thấy bao giờ:myemo0125: .Mà khó hiểu nhất là bật pokedex lên để tra vị trí xem pokemon ở đâu thì màn hình bị đơ, bật MAP (bản đồ ) ko thấy bản đồ mà lại đơ màn hình.Cái này ko bít do máy bị lỗi hay băng game bị lỗi( tui sài máy GBA SP).Mong các bác giải đáp dùm ! chỗ anh em:em25:

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
bản hack thì đơ là đúng rồi. Ông nên mua những bản đã đc Nintendo chính thức phát hành ấy.Đừng thấy có bản mới là mua [-X

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mình không cần phải patch file ips nào vào rom cả vì trên poke-mega.org đã có sẵn rom hack này rồi (bản mới nhất là Pokemon Shinny Gold Beta 5),mình chỉ việc tải về mà thôi.Mình nghĩ có lẽ bạn Espeon nói đúng,lỗi này do convert từ supercard mà ra (chắc vì là rom hack nên không tương thích với phần mềm convert này).
Ai nói với bạn là rom của poke-mega là rom sạch :|
Nếu muốn thử thì nên down rom từ romulation.net
Chứ rom của poke-mega bị lỗi tùm lum hết rồi[-X

lightning

Nấm nhỏ
Ai nói với bạn là rom của poke-mega là rom sạch :|
Nếu muốn thử thì nên down rom từ romulation.net
Chứ rom của poke-mega bị lỗi tùm lum hết rồi[-X
Nhưng mình chơi trên PC thì đâu có bị lỗi này,nó chỉ xảy ra khi chơi trên DS thôi.Điều này chứng tỏ đoạn lỗi này đâu phải do game.Còn game hack thì tải ở nguồn nào chẳng được,đã là game hack thì dù có hoàn thiện đến mấy không nhiều thì ít cũng có lỗi xảy ra trong quá trình chơi thôi.Cái trang poke-mega.org mình thấy là trang có uy tín lắm đấy chứ.

có ông nào biết TYROGUE tiến hóa thành hitmontop và hitmonlee vs hitmonchan như thế nào không , nêu biết chỉ tui với , cả con SEADRA thành KINGDRA nữa , tui chơi trên NDS bản Diamond

hieu

Nấm nhỏ
- TYROGUE lv 20 (Attack > Defense) --> Hitmonlee
TYROGUE lv 20 (Attack = Defense) --> Hitmontop
TYROGUE lv 20 (Attack < Defense) --> Hitmonchan
- SEDRA Hold Dragon Scale rồi Trade --> KINGDRA

P/S : Cái này bọn post ở topic sự tiến hoá pokemon thì thích hợp hơn đó.

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=188&page=16

Bạn ơi,cho mình xin địa chỉ down NDS được không,đáng lẽ mình định chơi pokemon diamond và pearl nhưng không có topic để down nên đành vào đây xin tạm vậy.
:em25:

help me!

:clap2[1]:mình đang chơi bản pokemon fired mình dã đi đến saffron city cái tp mà bị tụi rocket chiếm đóng ấy và mình vào trong silph ofice build đánh được 1 ít tah82ng trong đội rocket rùi nhưng ko tài nào mở máy cái cánh cửa được cả, nhấp a vào nó thì nó nói cần 1 card key .xin hỏi lấy nó ở đâu .còn mấy thằng rocket đứng canh trước cánh cửa của mấy căn nhà trong thị trấn thì làm sao để nó cho mình dô nhà .đến đó thì làm sao mà đi tiếp nữa chả thấy đường nào dẫn đến seafoam ilands hay pokemon mánion cả mấy thành phố kia mình đi hết rùi .làm sao dô được indigo plateau .và mình chẳng tìm được đường về lại nhà cả đó là palet tow ấy đi đường cẻulean city thì cũng chẳng tìm được lối về .ai chơi rùi chỉ giúp nhá.

espeon

V.I.P Member
Giải đáp từng điều 1 nhe:
- Về Rocket Tower ở Saffron, Card Key ở trong đó mà, ở chỗ mà đường đi hẹp hẹp, cái này có lẽ chờ mình lấy Screenshot cho bạn dễ hiểu, chứ giải thích giờ khó lắm :D
- Có 2 đường đến Seafoam Islands là từ Fuchsia bơi xuống và Cinnabar bơi sang :D
- Pokemon Mansion ở trên đảo Cinnabar, đến đảo Cinnabar bằng cách Surf từ nhà mình ( Pallet Town ) xuống.
- Muốn về nhà mình, dễ nhất là bạn đến Celadon, đi thẳng sang bên trái, ở phía trước chỗ con Snorlax ngủ có cái cây để cắt, cắt nó rồi đi vào cái nhà gần đó có người cho bạn HM Fly, dạy HM Fly cho 1 Pokemon biết bay rồi dùng Fly bay về nhà mình Pallet Town:D

Note: lần sau đừng lập topic thế này nữa nhe, mai tui sẽ chuyển vô topic Giải đáp thắc mắc

\(^o^)/ Chào mừng bạn đến với Box Pokemon \(^o^)/

cho mình hỏi thêm đã có phiên bản diamon va pearl cho gia lặp vbag chưa thế .với lại cho hỏi sao mình dùng fly để bay hay cái hm dập đá thì nó bảo là ko sùng được cần một new baBB IS OBTAINED LÀ SAO .sory vì mình ko bít nên lập topic thế này :spiteful[1]:

cho mình hỏi thêm đã có phiên bản diamon va pearl cho gia lặp vbag chưa thế .với lại cho hỏi sao mình dùng fly để bay hay cái hm dập đá thì nó bảo là ko sùng được
phải có huy hiệu.....chứ pkm nó ko chế ra 8 cái gym chỉ để zô đấu thôi đâu....mỗi huy hiệu đều có 1 khả năng riêng cả.....sau khi đánh xong 1 gym sẽ được gym leader hướng dẫn tận tình về huy hiệu như khi lấy được sẽ xài được HM nào va pkm từ lv bao nhiu trở xuống sẽ nghe lời bạn ( chỉ áp dụng khi bạn trade.....hoặc pkm ko do bạn bắt ^^)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN