Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Cyberhunter

V.I.P Member
hố hố =)) đọc bài của bạn Cyberhunter mà phát cười =)) ko ngờ cô-sin của bạn thông minh đến thế . chắc là vua của những con gà =))

như bạn espeon nói rồi đó , shedinja thi bạn dùng thời tiết ,bão cát hay bão tuyết gì ũng sẽ giết shedinja cái một . con còn lại tuy đánh nó ko thể super eff dc nhưng bạn cứ đánh bình thường đi , 6 chọi 1 mà ko thắng cũng uổng .

lời khuyên dã đưa rồi , còn gì nữa mà bạn ko nhận lời thách đấu , cho cousin bạn sáng mắt ra ,thấy bạn tài cỡ nào và thấy được nó hồ đồ cỡ nào . ghét nhất mấy đứa chỉ dc có cái miệng .

sr bạn nếu có quá nặng lời .tại hơi bức xúc . :em36:
Oh ko sao, mình cũng nghĩ như bạn. Mấy đứa như nó phải có người dạy cho 1 bài học. Mình cũng bắt nó đem cả 6 con ra để tôn trọng đối thủ. Có điều nó nằng nặc đòi cho Pokemon equip item, chắc là có mánh gì :)), thôi kệ. Thanks mọi người nhiều.
Mình sẽ xài team mà mình yêu thích nhất để đánh. Nếu thắng nó rồi, nói là còn nhìu người trong đây mạnh hơn mình, kêu nó vào cho mọi người tha hồ dập :))
P/s: Giờ phải đi kiếm sandstorm cho 1 con trong team học :D

espeon

V.I.P Member
Cảm ơn bạn Cyberhunter đã move sang đây, mua việc cho tớ :))

ph0ng_vip nói:
Ban ơi !! Mấy cái đó vào ko biết down chỗ nào !! Bạn chỉ mình cụ thể hơn đc hôk ?? Mình ngốc lắm ^^
Bạn ơi, những hướng dẫn về mấy trang này trong forum mình nhiều lắm rồi, bạn có thể dễ dàng tìm ra mà ^^

espeon

V.I.P Member
Oh ko sao, mình cũng nghĩ như bạn. Mấy đứa như nó phải có người dạy cho 1 bài học. Mình cũng bắt nó đem cả 6 con ra để tôn trọng đối thủ. Có điều nó nằng nặc đòi cho Pokemon equip item, chắc là có mánh gì :)), thôi kệ, dù sao cũng thanks mọi người nhiều.
Có gì thắng nó rồi, nói là còn nhìu người trong đây mạnh hơn mình, kêu nó vào cho mọi người tha hồ dập :))
Cậu buồn cười, pokemon mang đi oánh nhau 100% con nào cũng phải mang item :D Phổ biến nhất là Leftovers :D
Shedninja tớ dám chắc là sẽ cầm Focus sash ;)
Spiritomb chỉ có Leftovers để cầm thôi :D

espeon

V.I.P Member
Ơ, tưởng nó ở box khác cơ :))

@Ph0ng_vip : Bạn ơi, nếu bạn đọc được dòng này thì nó đang ở box thắc mắc:D

Cyberhunter

V.I.P Member
Rồi nhé, bạn muốn down game gì, nói tên trực típ, tớ đưa link trực típ luôn.
Công dụng của 2 item đó là gì =.=---> dốt item :))

Mọi người ơi vào xem nè !!

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=dkVHNhorrmw&NR=1[/YOUTUBE]
Có ai biết game trong trò chơi này là j` ko ?? Có chơi được trên máy tính ko ?? nếu đc thì cho em xin link với chĩ em cách cài lun nha!! Thx nhìu nhìu nhắm:clap2[1]::clap2[1]:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Leftover: hồi phục 1/16 HP mỗi lượt
Focus Sash: để lại 1HP khi HP còn 100% tức là item này tránh việc ăn 1 đòn của đối thủ là chết ngay ít nhất cũng phải 2HKO.

espeon

V.I.P Member
Bạn ơi, bạn là người mới nên mình nói nè:
Nếu bạn muốn hỏi han, thắc mắc thì đã có topic thắc mắc được Sticky ở ngoài box, bạn đừng lập nhưng topic lẻ như vầy gây loãng box :(

Cảm ơn bạn

để bạn đọc nốt, sáng mai mình sẽ move :D

ko biết cái focus sash đó ảnh hưởng bởi thời tiết tiết ko nhỉ (bị "trời" đánh đâu có tính là là ăn đòn :D )
nếu như ko bị ảnh hưởng ( tức đánh = thời tiết vẫn kill nó được ) thì mình đề xuất ý kiến với bạn cyberhunter như vầy : bạn tìm bắt con Abomasnow
( thế nào bạn cũng bắt rồi nếu như đã đi hết bản đồ ) rồi cho vào team của bạn . khi mà đối phương ra con shedinja bạn switch ngay cho abomasnow vào trận , hailstorm sẽ xuất hiện ra và ( nếu như focus sash ko bị ảnh hưởng , nói rồi ) con shedinja đó sẽ chết ngắc .

ptanhkhoa

V.I.P Member
Ai chỉ hộ tớ cách lên đảo phía trên bên phải trong pokemon d/p.

Nếu "hòn đảo phía trên, bên phải" của bạn ở chỗ khu vực Figher Area và Survival Area thì phải sau khi bạn đánh bại Elite Four mới đi được. Đến chỗ thành phố Snowpoint sẽ có thuyền đưa bạn đi sang hòn đảo đó.

espeon

V.I.P Member
Ptanhkhoa ơi, nếu có thể anh/bạn có thể đóng góp thêm phần tin tức cho box Pokemon hem? :D
Vì box Pokemon giờ đang rất thiếu nhân lực :D
Cảm ơn trước ;)

espeon

V.I.P Member
ptanhkhoa nói:
@espeon : tớ cũng chỉ biết chút ít về pokemon nên có lẽ không thích hợp lắm
Thôi thì bác giúp được chỗ nào hay chỗ ấy vậy, cảm ơn nhiều lắm :D

pokemon_blaziken nói:
Ai cho tớ bik hệ độc,ma,rồng,võ sĩ,normal là khắc tinh của những hệ nào?
Trong D/P,làm sao có dc Eevee
Điều cơ bản của Pokemon mà :|
Độc (Poison) > Grass và ko đánh được Steel
Ma (Ghost) > Psychic + chính Ghost, nhưng không đánh được Normal
Rồng (Dragon) > chính Dragon
Võ sĩ (Fighting) > Normal + Dark
Normal ko Super Effective với hệ nào cả và ko đánh được Ghost :D

Eevee có thể lấy ở nhà Bebe trong tp Hearthome sau khi đánh Elite 4 hoặc bắt trong Trophy Garden ở Pokemon Mansion trên route 212 ( nói chuyện với ông chủ nhà đến khi nào ổng nói là có Eevee trong vườn) :D Khá là hiếm nên sẽ cần sự kiên trì ;)

ptanhkhoa

V.I.P Member
_ Bạn nhìn vào bảng này : hàng dọc là tấn công, hàng ngang là phòng thủ. Tròn là super effective ( 2x damage ), Tam giác là Not effective (0.5x damage), X là vô hiệu.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN