Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

espeon

V.I.P Member
Ko phải Hearthome, ở Jubilife city, đi từ Pokecenter đi thẳng sang bên trái, có cái nhà ở phía trước có cái bảng đề là GTS - Global Trade Station :D Vào đấy nó sẽ hướng dẫn bạn lên mạng ;)

Ấn nút thanks đi bạn :))=))=)) --->

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Ko phải Hearthome, ở Jubilife city, đi từ Pokecenter đi thẳng sang bên trái, có cái nhà ở phía trước có cái bảng đề là GTS - Global Trade Station :D Vào đấy nó sẽ hướng dẫn bạn lên mạng ;)

Ấn nút thanks đi bạn :))=))=)) --->
Tại 2 cái phố đều to nên lẫn T_T.
Nếu thế thank tui vì cái clone+cách up =)) :)).

Cho hỏi về hệ thống chiêu thức của pkm khi breed (tức là pkm sẽ có cả chiêu của bố lẫn mẹ àh)
Cách bắt Burmy?Và mấy cái cây màu vàng để làm zì?

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Cho hỏi về hệ thống chiêu thức của pkm khi breed (tức là pkm sẽ có cả chiêu của bố lẫn mẹ àh)
Cách bắt Burmy?Và mấy cái cây màu vàng để làm zì?
Thường thì con pokemon khi Breed ra sẽ theo dòng máu của con cái và mang chiêu thức của con đực. Theo như mình đã thử nghiệm cách đây 3 tháng thì mình cho con Horsea (đực) có chiêu : Hydro Pump, Surf, Water Gun và Dragon Dance cùng với con Salamence (cái) có chiêu Dragon Claw, Fly, Flamethrower và Crunch. Sau đó nó sẽ ra Trứng, sau khi mình ấp ra thì ra 1 con Bagon có chiêu thức Dragon Dance và chiêu thức bản sinh nó đã có (Tackle hay sao ý, hok nhớ). Mục đích để có được chiêu Dragon Dance của con Horsea đó.
Còn bắt Burmy thi cho Honey lên cây, chờ nửa ngày (theo bạn là mấy cái cây màu vàng đó), nhưng theo mình biết thì Burmy nhiều ở phía Bắc Floaroma Town (cái chỗ mà bạn mua Honey đó :D). Còn cái cây màu vàng để cho Honey lên, chờ 12h, còn ra con nào thì hên xui, bạn hok tắt đi để bắt con khác dc đâu, chỉ đội được giới tính thôi :D.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Thường thì con pokemon khi Breed ra sẽ theo dòng máu của con cái và mang chiêu thức của con đực. Theo như mình đã thử nghiệm cách đây 3 tháng thì mình cho con Horsea (đực) có chiêu : Hydro Pump, Surf, Water Gun và Dragon Dance cùng với con Salamence (cái) có chiêu Dragon Claw, Fly, Flamethrower và Crunch. Sau đó nó sẽ ra Trứng, sau khi mình ấp ra thì ra 1 con Bagon có chiêu thức Dragon Dance và chiêu thức bản sinh nó đã có (Tackle hay sao ý, hok nhớ). Mục đích để có được chiêu Dragon Dance của con Horsea đó.
Còn bắt Burmy thi cho Honey lên cây, chờ nửa ngày (theo bạn là mấy cái cây màu vàng đó), nhưng theo mình biết thì Burmy nhiều ở phía Bắc Floaroma Town (cái chỗ mà bạn mua Honey đó :D). Còn cái cây màu vàng để cho Honey lên, chờ 12h, còn ra con nào thì hên xui, bạn hok tắt đi để bắt con khác dc đâu, chỉ đội được giới tính thôi :D.
Mình ít có tg nhét Pkm vô nên không biết nhưng con Horsea lại phối với Salamence rồi ra Bagon được hả ?Nếu câu hỏi có ngớ ngẩn thì đừng chê mình,mình rất ít kiến thức về về breed :D.Cả sự nghiệp Pkm của mình,trừ các bản không màu ra thì các bản mình chỉ breed giữa con Gyarados đỏ+thường với nhau,và Pkm shiny bản nào mình cũng có là Gyarados đỏ và Magikarp vàng :D.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Mình ít có tg nhét Pkm vô nên không biết nhưng con Horsea lại phối với Salamence rồi ra Bagon được hả ?Nếu câu hỏi có ngớ ngẩn thì đừng chê mình,mình rất ít kiến thức về về breed :D.Cả sự nghiệp Pkm của mình,trừ các bản không màu ra thì các bản mình chỉ breed giữa con Gyarados đỏ+thường với nhau,và Pkm shiny bản nào mình cũng có là Gyarados đỏ và Magikarp vàng :D.
Horsea và Salamence có cùng nhóm trứng là Dragon mà. Nếu chưa tin bạn cứ thể vô đây coi nhé Click Here
P/S : Pokemon Legendary và 1 số pokemon khác hok Breed được đâu nha :D

espeon

V.I.P Member
Nói dễ hiểu thì Vegeta nói đúng rồi đấy:
- Pokemon cùng Egg Group là breed được với nhau, chỉ cần 1 con là cái và 1 con là đực.
- Quả trứng sẽ nở ra con cùng loài với con cái và có move của con đực ( nếu nó học được ).
- Ditto có thể breed với mọi loài và mọi giới tính :))=)) Kể cả Pokemon Genderless như Metagross hay Staryu hay Voltorb,.... cũng breed được với Ditto :))

@ Wow_wow : http://www.serebii.net/pokemon_advance/egg-group.shtml <--- Chả thấy Group X đâu cả :))=))

wow_wow

Thành viên lâu năm

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Vậy hở,cái này chưa biết :D.Tưởng là cùng con chớ :D.Cái Ditto biết rồi,1 gender như con Jinx cũng thế mà :D.Vậy là đã thu thập đủ 493 Pokémon của Pearl.Chắc xoá thôi.

Nếu theo bạn thì pkm breed sẽ chỉ co 1 chieu duy nhất của con đực đúng KO?
PKM là game thể loại nhập vai hay phieu lưu vậy?

espeon

V.I.P Member
serebii nói:
Remember, our friend Ditto can breed with any Pokemon except those in Group X
Có cần Es phải mở cái Box trong Emerald của Es ra có 30 con Staryu ra ko :| Breed cả ngày mà chả có con nào Modest lẫn Timid cả :)) Nhưng rõ ràng là dùng Ditto breed được Staryu :|

pokemon_blaziken nói:
PKM là game thể loại nhập vai hay phieu lưu vậy?
Câu hỏi từ 1 N64 member? :|

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Có cần Es phải mở cái Box trong Emerald của Es ra có 30 con Staryu ra ko :| Breed cả ngày mà chả có con nào Modest lẫn Timid cả :)) Nhưng rõ ràng là dùng Ditto breed được Staryu :|

Câu hỏi từ 1 N64 member? :|
Trong đội hình của em toàn pokemon thủ yếu nè, vào Battle Tower nó quật cho 1 phát gần chết :((. Đang kiếm 1 con thủ trâu, đang định chọn Skamory thì hôm nay đang định cho nó học egg move = cách con Skamory cái kiếm ở Route 227 và Fearow đực kiếm ở Route 224 (học chiêu Drill Peck). Tính đến hôm nay Breed gần 100 quả rồi mà vẫn chưa có natures Impish :((

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Xóa sớm thế :| .Sao ko đánh battle tower wifi \:D/
Because đánh mãi chán rồi :)).
chắc pokémon_blaziken chơi xong không xác định nổi là mình chơi game gì =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
Impish à Vegeta ?Tui hơn 5 con nature Impish :).Tui còn con Spearow với Skamory có Drill Peck đây >:).Khi nào send lên GTS cho ông bạn nhi \:D/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN