Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cái này hỏi hộ đứa bạn nó đang chơi pokemon bản FireRed đến cái đảo 7 thì gặp 1 ngôi nhà có cái thùng và bà già chắn cửa làm sao để vào nhà đó :em03: .

PS : Bản FireRed trên GBA có trade pokémon với D/P của NDS đc ko ? Cho xin cách trade lun :-$

Ai giúp với đang cần gấp ! ( sau khi đc trả lời mod xóa dùm ,,, srr spam ! ) :|

Fire Red với Leaf Green có thể migrate wa DP đó ashley.

sẵn tiện có ai cho em hỏi luôn. hiện giờ đội hình có infernape, alakazam và garchomp. anh em nghĩ nên cho thêm những con gì để party mạnh hơn? em có con riolu mà nature lởm quá chẳng buồn train. :(

Bổ sung thêm : chỉ có băng Firered, LeafGreen xịn (đồ gốc) mới Migrate được
@Ashley : bạn qua topic Hướng dẫn pokemon FireRed, LeafGreen (Island) ở trang 2 của box sẽ có

Trời ơi làm sao bít gốc hay ko gốc đây , bít mỗi băng giả cả băng thật thôi :D
thì băng gốc và băng thật là một thứ còn băng giả và băng chép cũng là một thứ bạn àh ^^ mà muốn mua băng gốc thì trực chỉ DIAMOND là có ngay (nhưng để có băng gốc thì tiền có thể sẽ gấp 3 hoặc gấp 4 băng chép đoá bạn ^^) mình hiện có những băng gốc sau : SAPPHIRE, EMERALD ( hai cái ) và FIRE RED:em34:

espeon

V.I.P Member
Tất nhiên là VN làm sao có băng gốc, chỉ toàn băng TÀU thôi ^^ Đến TÀU có khi còn ko có băng gốc nữa là :D

Hoặc có thể có chỗ bán băng gốc nhưng mà tớ ko biết, vả lại sẽ là giá trên trời :-"

Các anh ơi!Các anh giúp em với
Trong Pokemon Fire Red đến được Saffron City rồi,muốn vào được cái nhà to nhất ở đó(Có 1 tên Rocket đứng canh)để giải cứu thành phố thì phải làm như nào ạ?
Với cả muốn bắt con "Snorax"(Cái con to to,hay ngủ)để qua đường thi làm cách nào ạ?Em mới chơi nên "gà" lắm^^!

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Trong Pokemon Fire Red đến được Saffron City rồi,muốn vào được cái nhà to nhất ở đó(Có 1 tên Rocket đứng canh)để giải cứu thành phố thì phải làm như nào ạ?
Với cả muốn bắt con "Snorax"(Cái con to to,hay ngủ)để qua đường thi làm cách nào ạ?Em mới chơi nên "gà" lắm^^!
Sao bạn kô hỏi vấn đề này ở topic : thảo luận pokemon FireRed, LeafGreen ?
Các bước như sau :
+ Bạn hãy đến cái thành phố mà có cái siêu thị to ấy (thành phố có cái chỗ chơi Coin đó)
+ Vào trong cửa hàng mua coin có cái thằng Rocket đứng ở trước cái tờ giấy
+ Nói chuyện rồi hạ nó, ấn vào tờ giấy
+ Một lối đi xuống hang ổ của bọn Rocket
+ Hạ được thằng chùm nó cho cái kính
+ quay lại ngôi nhà ma tới tầng trên cùng có con pokemon nó chặn cửa
+ Vì bạn đã có cái kính nên nhìn thấy dc nó
+ Hạ nó rồi lên tầng trên cứu ông lão
+ ông lão đưa bạn về nhà
+ Cho bạn cái ống sáo
+ Mang cái ống sáo để đánh thức con Snorlax (con mà bạn muốn bắt)
+ Xong quay lại cái ngôi nhà bạn nói có cái thằng chặn
+ Giờ nó đi ra rồi, đi vào trong tới chỗ thằng chùm Rocket, hạ nó được cho Masterball
+ Song bạn tự nghiên cứu đi.

espeon

V.I.P Member
Trước hết bạn phải chắc chắn là đã óanh Rocket ở chỗ óanh bạc trong Celadon city ( game corner ) và ở Tháp Ma trong Lavender town, óanh 2 chỗ này thì cái thằng ở Saffron nó sẽ không chắn cái tháp nữa ^^

Snorlax thì sau khi đánh xong ở Tháp Ma giải cứu ông già, ổng sẽ cho mình PokeFlute, mang đến thổi cho Snorlax nghe nó sẽ tỉnh dậy và đánh bạn, cơ hội bắt Snorlax chỉ có 2 lần thôi, nhớ cẩn thận ;)

Sao ai hỏi cũng phải cho câu "mới chơi nên gà lắm" nhỉ, đã ai chê đâu :| Bí đường quá thì hỏi là đúng chứ sao :/

espeon

V.I.P Member
Bảo bao nhiêu lần là có topic giải đáp sao bạn cứ thích lập topic thế nhỉ? :| Chỉ làm khổ Mod thôi :/

Machoke tiến hóa bằng Trade, ok? Đừng lập topic thế này nữa -,-

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN