Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

espeon

V.I.P Member
Thì phải làm mấy con Legendary khó lấy thì Nintendo mới thu hút đc người chơi đến với Events của họ chứ ;))

Có mỗi Darkrai, Arceus với Shaymin là ko lấy đc thôi mà :-j

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mew, Celebi, Deoxys, Ho-oh & Lugia (cái này tùy :"> ai siêng thì cứ trade :">)

Ko có mấy con trên là coi như Pokemon Battle Revolution bỏ xó =((

zelda131292

Nấm nhỏ
chơi Pkmn trên GBA (LG),kím viên saphari j` đóa ơ~ đâu zạ mấy bash

em cày 2 con đến lv 100(max) rùi mà kím mãi hem thấy>_<

Cho Hỏi Về Wii Pokemon

Cho em hỏi Về Game Wii PoKeMon : " BatrleRevolution "
Em hỏi có ai chơi wa trò này chưa ? em thì hiện đang chơi but em kg biết tự mình tạo cái pass riêng và kg biết bắt pokemon ở đau hix , chỉ có đấu kg ah chán quá , với lại kg có pokemon nào mới để sử dụng , toàn sử dụng những pokemon mặc định , hix ai biết chỉ giúp nhé thanks

hieu

Nấm nhỏ
Tui bị mất file Sav chơi pokemond D . Vì vậy sẽ có dấu chấm hết với pokemon , trừ khi ai cho tui cái file sav :D

Mình chơi pkm crystal trên máy vi tính nhưng nhiều con không biết chỗ bắt hoặc do tiến hóa cần trade,bạn nào có trang web ghi code và description thì chỉ mình với.

Các bạn ơi,cho mình hỏi phần emerald bắt con relicanth ở đâu vậy.Còn hần hai bắt con serebi ở đâu, thời gian,ngày nào,làm cách nào bắt nó vậy.
:em42:

NKid

V.I.P Member
Mình chơi pkm crystal trên máy vi tính nhưng nhiều con không biết chỗ bắt hoặc do tiến hóa cần trade,bạn nào có trang web ghi code và description thì chỉ mình với.
_Game Shark Code từ Neoseeker :)>-

_Description: http://pokemonelite2000.com/pokedex.html :)>-

duongcamthu nói:
Các bạn ơi,cho mình hỏi phần emerald bắt con relicanth ở đâu vậy.Còn hần hai bắt con serebi ở đâu, thời gian,ngày nào,làm cách nào bắt nó vậy.
Relicanth có thể bắt ở mọi bãi cỏ dưới đáy biển, nhưng mà theo "tin đồn" thì nơi bắt tốt nhất là ở gần thành phố Sootoplis.

Không,pokeomn phần crystal mình cần mã codes của nguyên phần này,con sểbi cũng phần này lu6n.Nơi bắt,mấy giờ,ngày mấy,ở đâu,xin các bạn chỉ cho.Ghi ngyên trang ra dùm mình luôn nha các bạn,cảm ơn nhiều.

NKid

V.I.P Member
Mình edit lại bài trên rồi, bạn cứ theo link đó mà xem :)
Còn Celebi thì có 2 cách để có nó:

Cách 1: nếu mình nhớ không lầm thì khi đến Pokémon event ở U.S, người ta sẽ gửi cho bạn một quả cầu đặc biệt thông qua "Mystery gift". Bạn mang quả cầu đến Azalea đưa cho ông làm Pokéball, ông ta sẽ dắt bạn vô rừng, đến ngôi đền và đặt quả cầu vô đó. Sau đó Celebi sẽ xuất hiện để cho mình tóm :D

Cách 2: xài Game Shark. Cách này chắc ăn nhất :)>-

hieu

Nấm nhỏ
Có ai bik cách hack để bắt menaphy với mấy con Event trên NDS hok giúp tui với ! Nến nhớ là trên máy NDS nhá chứ hok phải giả lập trên Pc.

em là mem mới tập chơi pokemon , em chơi trên bản diamond của NDS , nhờ cách anh chỉ giúp hộ em Pal park la` gì ạ , cả cách lấy member card , Oak' letter ,azure flute mong anh chị giúp đỡ

espeon

V.I.P Member
PalPark là cái công viên ở dưới bản đồ, surf đi Sandgem Town ra, bạn có thể vào đây sau khi beat E4, ở đây bạn sẽ bắt Pokemon được Migrate từ băng GBA lên ;)
Oak's letter, Azure's Flute,... đều là các item events, phải thông qua các sự kiện, lễ hội, của Nintendo tại các nước Mỹ, Nhật,... thì mới lấy được :(

cảm ơn espeon , bạn chỉ cách mình dùng honey được không , nếu dùng hết thì có chỗ mua chứ , lúc đánh xong E4 mình làm thế nào để có nation dex , và còn cái map phía trên victori road làm thế nào để đên được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN