Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ko phải đâu bạn àh, bocemon shiny thì ko mạnh hơn bocemon thường tí nào đấu nhé, nó chỉ dc cái đặc biệt đó là đầu bự đýt to hơn bình thường chút, nên nhìn sexy hơn, Còn bocemon thường thì là bình thường ko có sếch xi gì cả nhé!!!! :rolleyes[1]:
Bô cê mon shiny hình như đặc biệt hơn hay sao ý, htrc gặp con Shiny Bicatru nó thunder chết onix mình, chả hiểu tại sao nữa :-<:-<, bạn có thể giải đáp dùm mình đc ko? :sorry[1]::sorry[1]:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
mình nhớ có 1 thằng NPC nó nói cho mình biết hidden power của pkm mình thuộc hệ gì, mà lâu tự nhiên quên mất là thằng nào ( hình như bản HGSS hay sao ấy). Bác nào nhớ chỉ giúp nha ^^

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bô cê mon shiny hình như đặc biệt hơn hay sao ý, htrc gặp con Shiny Bicatru nó thunder chết onix mình, chả hiểu tại sao nữa :-<:-<, bạn có thể giải đáp dùm mình đc ko? :sorry[1]::sorry[1]:
àh có thể con onix của cậu đang đến lúc lột da nên Shiny Bicatru thấy gét wa giụt thunder chết onix của cậu chứ còn sao !!!!

B.Giovanni

Nấm bình thường
@ đầu bong bóng: k0 phải , thực ra nếu để ý thì 1 con pkm mình thu chỉ số sẽ khác các con cùng loại khác . Vd: khi chọn 1 trong 3 con mở đầu , bạn thử save lại , chọn 1 con , xem các chỉ số , reset lại chọn con đấy chỉ số sẽ khác , hoặc ngoài bãi cỏ cũng vậy , cho nên trc muốn bắt pidgeot , mình phải thu mấy con pigetto (k0 nhớ tên lắm , viết sơ sơ thế) xem con nào chỉ số cao hơn các con còn lại thì lấy , có cả lv 50 mà máu ít hơn cả lv 48 . Trường hợp của bạn chỉ là ngẫu nhiên con đỏ hơn thôi.

Ashera

Nấm bình thường
ông B.Giovani này ngố quá
, Bubble head nó đùa thế chứ mấy cái đấy nó chả nghiên cứu đến mức bá đạo rồi, nguy hiểm nhưng giả vờ ngu ấy mà, mất công giải thích làm gì, mà nghe có vẻ hơi noob.

BubbleHead

Nấm bình thường
ông B.Giovani này ngố quá
, Bubble head nó đùa thế chứ mấy cái đấy nó chả nghiên cứu đến mức bá đạo rồi, nguy hiểm nhưng giả vờ ngu ấy mà, mất công giải thích làm gì, mà nghe có vẻ hơi noob.
ấy ấy bạn Ashera cứ nói thế.Tớ k b' nên ms hỏi thật mà :-"

ratmoonser

Thành viên lâu năm
@ đầu bong bóng: k0 phải , thực ra nếu để ý thì 1 con pkm mình thu chỉ số sẽ khác các con cùng loại khác . Vd: khi chọn 1 trong 3 con mở đầu , bạn thử save lại , chọn 1 con , xem các chỉ số , reset lại chọn con đấy chỉ số sẽ khác , hoặc ngoài bãi cỏ cũng vậy , cho nên trc muốn bắt pidgeot , mình phải thu mấy con pigetto (k0 nhớ tên lắm , viết sơ sơ thế) xem con nào chỉ số cao hơn các con còn lại thì lấy , có cả lv 50 mà máu ít hơn cả lv 48 . Trường hợp của bạn chỉ là ngẫu nhiên con đỏ hơn thôi.
Nghe chưa Đầu bông bống !!!!! Ko có hỏi nữa nhé !!!!

Có ai biết trong bản gold làm cách nào bắt được 2 con xuất phát còn lại không?
Ví dụ tui chọn con cidaquyl, làm cách nào để có chicorita và totodile?

Vậy thôi. Xài cheat cho lẹ ^^!. Cúm ơn mọi người. Còn thiếu 31 con trong Pokédex.
Mà có ai biết Battle Tower trong Gold ở đâu không vậy?
Tui wậy nát Olivine city mà chả thấy nó ở đâu cả???

Hix. Tiếc wá. Đành đi wậy tứ đại thiên vương vậy. Tui có thói wen luyện tất cả các con pokémon nên bây h con nào cũng lv 51, cao hơn con Gragonite của thằng rồng 1 lv (- đội hình chính thức thì mới có 80 :em21:).

A''''''. Mới xem lại trong pokédex chưa có con Suicuine. 2 em kia bắt được rùi, còn con Suicuin đi hoài vẫn không thấy. Làm sao bây giờ?
Có cách nào có thể nhanh gặp nó ngoài tự nhiên không chứ hồi đó con Raiko với Entei là tui gặp tự nhiên, sao đó bắt ko được nhưng nó có xuất hiện đường đi trên bản đồ. Đoán đường cả ngày rùi phải ru ngủ, chém xuống máu đỏ mới bắt được (nan~ ^^!). KHông lẽ bây h phải lục tung các bãi cỏ để kím nó???

Hix. Tiếc wá. Đành đi wậy tứ đại thiên vương vậy. Tui có thói wen luyện tất cả các con pokémon nên bây h con nào cũng lv 51, cao hơn con Gragonite của thằng rồng 1 lv (- đội hình chính thức thì mới có 80 :em21:).

A''''''. Mới xem lại trong pokédex chưa có con Suicuine. 2 em kia bắt được rùi, còn con Suicuin đi hoài vẫn không thấy. Làm sao bây giờ?
Có cách nào có thể nhanh gặp nó ngoài tự nhiên không chứ hồi đó con Raiko với Entei là tui gặp tự nhiên, sao đó bắt ko được nhưng nó có xuất hiện đường đi trên bản đồ. Đoán đường cả ngày rùi phải ru ngủ, chém xuống máu đỏ mới bắt được (nan~ ^^!). KHông lẽ bây h phải lục tung các bãi cỏ để kím nó???
nếu đã gặp thì bạn nhìn trong dex xem nó đang ở đâu rồi đi xe đạp tới (Fly tới là nó chạy mất đấy nhé), dùng repel rồi cho 1 con tầm lv 30-40 đứng đầu team lục tung các bãi cỏ gần đó là thấy, còn nếu chưa gặp thì đành phải mò đại vậy :rolleyes[1]:

Hix. Được gặp nó thì tốt quá. Nếu gặp thì tui mò đường đi của nó được (hồi đó chơi bản silver bị lỗi font có kinh nghiệm kím 3 con dog này ^^!). Tiếc là bây h vẫn chưa gặp nó :sorry[1]:
Xài cheat cho nó vào trong dex rùi mà vẫn không thấy bóng dáng. Chắc chỉ còn cách chạy long nhong từ bãi cỏ này sang bãi cỏ khác thôi :bye2[1]::bee:

:sorry[1]:tình hình hiện tại là ngồi câu cá trong Mt.Coronet 2 ngày trời mà ko có con Feebas, có cách nào câu được nó ko (mình câu trong cái động co Dratini đó, chỗ lấy 2 cái Orb của Daialga Palkia), ai biết chỉ giùnm với

tình hình hiện tại là ngồi câu cá trong Mt.Coronet 2 ngày trời mà ko có con Feebas, có cách nào câu được nó ko (mình câu trong cái động co Dratini đó, chỗ lấy 2 cái Orb của Daialga Palkia), ai biết chỉ giùnm với
Feebas chỉ có trong Mt.Coronet và chỉ có trong 4 ô nước, 4 ô nước này thay đổi mỗi ngày. Và 4 ô nước này thay đổi mỗi ngày.
Với Platinum thì chỉ cần Good Rod là câu được rồi, nên thử mỗi ô nước từ 5-6 pokemon cho chắc ăn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN