Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
ối trờiơi
có một vài người trong game có thể trade với bạn,nhưng phải có con cụ thể như nó cần onix,nó sẽ đưa con magikarp của nó cho bạn nếu bạn có onix và trade cho bạn
còn trade với 2 máy là trade con gí cũng dc nhưng phải có sự đồng ý của người chủ máy/băng kia
tks anh này nhé
mà milotic là cái gì vậy ạh?

các bạn có thể chỉ mình cách để dùng 3DS kết nối wifi để trade hay battle online dc ko? (mình dùng acekard2i chứ ko phải băng gốc) connect cứ bị báo lỗi 51099.

SkydragonZX

Nấm nhỏ
em bjk dạng tiến hóa rùi
mà em hỏi câu cuối (nói rõ tọa độ và bản đồ VS băng game anh nhé)
con Freebas bắt ở đâu ạh?
lâu rùi ko chơi nên không chắc lắm,nhưng chỉ nhớ một lần xem pokedex thì thấy nó ở đây nè,con này rất là khó bắt,khó thấy như pokemon shiny vậy :D

nếu bạn đã gặp feebas rồi thì cứ mở pokedex ra xem ở đâu cũng dc
p/s: nhớ thanks mình nhé

Cần hỗ trợ gấp :-"

Hờ hờ hờ :em28:, cũng lâu rồi mới quay lại 4rum, tôi không nỗi bật mấy nên chắc cũng chả ai nhớ nhưng ko thể thiếu lời chào hỏi đến tất cả anh em :)

Hôm nay, lục lọi lại cái Emerald cũ (chơi bằng giả lập) vẫn còn vào game được nhưng save thì đã biến mất :| Cũng vì vậy, bác nào còn save Emerald thì up lên cho tôi download với :| Ngại chơi lại từ đầu quá :|
Vì giả lập trade được nên save người nào có càng nhiều pokemon thì càng tốt, mọi người giúp dùm nhé :-ss

Sẵn tiện hỏi luôn, Emerald có cái vụ mà mỗi khi trade xong thì pokemon vừa trade sẽ được nhân số kinh nghiệm lên (nhân thêm bao nhiêu thì chả biết) không nhỷ? :-?

Lời cuối, mọi người giúp đỡ thì tôi sẽ nhấn nút thanks cho, chỉ làm lại được có nhiêu đó thôi, thông cảm nghen :@)

DraconKing

Nấm nhỏ
Save game thì hỏi google cho nhanh nhưng vụ mất save kia thì xem lại tùy chỉnh dung lượng file save + thử dùng giả lập khác xem
Tất cả các bản Pokemon sau khi trade sẽ nhận được 150% kinh nghiệm nhưng cần badge mới điều khiển được

Save game thì hỏi google cho nhanh nhưng vụ mất save kia thì xem lại tùy chỉnh dung lượng file save + thử dùng giả lập khác xem
Tất cả các bản Pokemon sau khi trade sẽ nhận được 150% kinh nghiệm nhưng cần badge mới điều khiển được
Thế được 150% kinh nghiệm trong bao lâu vậy?

Sẵn tiện đặt thêm 1 câu hỏi nữa:
Tôi download file save ở trang này về, bên cạnh mỗi file có ghi là file save 128k hay 64k nhưng mà sao down về thì thấy file 64k thành 65k và file 128k lại thành 129k. Chắc cũng tại lý do này mà tôi load save mới down về ko được? Tôi đã rename tên file save giống như tên rom game, dùng máy 1 thì đuôi là .sa1 còn máy 2 thì đuôi là .sa2 mà sao cũng ko load đc nốt?

Vào option->save type->128k hoặc tùy theo số k của file save
^ Đã chỉnh thử và vẫn không được.
Ai download thử filve save từ trang này về xem.
Mỗi lần down về thì thấy nó là file 65k hoặc 129k mà giả lập VBA thì chỉ chỉnh save type được có 64k hoặc 128k, vậy làm sao đọc được file save chứ? :((
Mà còn không thể hiểu sao mỗi lần down về file save luôn có đuôi .sps nhỉ?

QUOTE lại lần nữa cho anh em đọc:
Tôi download file save ở trang này về, bên cạnh mỗi file có ghi là file save 128k hay 64k nhưng mà sao down về thì thấy file 64k thành 65k và file 128k lại thành 129k. Chắc cũng tại lý do này mà tôi load save mới down về ko được? Tôi đã rename tên file save giống như tên rom game, dùng máy 1 thì đuôi là .sa1 còn máy 2 thì đuôi là .sa2 mà sao cũng ko load đc nốt?

Chuyển đề

Thôi thì vấn đề đó bỏ qua đi. Cho tôi hỏi cái khác nhé.

Chơi Emeral lâu rồi, giờ mới để ý, có phải là các move trong Emerald không tính theo loại Damage phải ko các bác? Ví dụ như move vật lý là loại Physical còn move loại tâm linh là special ấy...
Nếu Emerald ko có chức năng đó thì hóa ra mấy cái stats Attack hay Special Attack là vô dụng à? Ví dụ như 1 con yếu attack như Alakazam mà cho học Focus Punch thì vẫn đánh mạnh như bình thường? Hay là như thế nào nhỷ? :-??

anminh

Nấm bình thường
Trong pokemon GBA thì các move được chia thành Physical hay Special tùy vào type của move, ví dụ như move type Water thì chỉ toàn move Special còn Normal thì toàn Physical (vậy nên chỉ có mỗi Hyper Beam).

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Thôi thì vấn đề đó bỏ qua đi. Cho tôi hỏi cái khác nhé.

Chơi Emeral lâu rồi, giờ mới để ý, có phải là các move trong Emerald không tính theo loại Damage phải ko các bác? Ví dụ như move vật lý là loại Physical còn move loại tâm linh là special ấy...
Nếu Emerald ko có chức năng đó thì hóa ra mấy cái stats Attack hay Special Attack là vô dụng à? Ví dụ như 1 con yếu attack như Alakazam mà cho học Focus Punch thì vẫn đánh mạnh như bình thường? Hay là như thế nào nhỷ? :-??
Ở emerald thì Focus Punch là move physical chịu ảnh hưởng bởi attack vì nó là type fight... Và lên Gen 4 hay 5 thì focus punch là move physical vẫn đúng. Vì vậy Alakazam mà cho học focus punch thì sẽ đánh rất yếu. Tuy nhiên ở Emerald Fire Punch, Thunder Punch hay Ice Punch lại tính theo special nên nếu bạn cho Alakazam xài mấy moves trên đánh mới mạnh như thường được...

DraconKing

Nấm nhỏ
Trong pokemon GBA thì các move được chia thành Physical hay Special tùy vào type của move, ví dụ như move type Water thì chỉ toàn move Special còn Normal thì toàn Physical (vậy nên chỉ có mỗi Hyper Beam).
Vớ vẩn trả lời bừa, hàu như hệ nào chẳng có cả hai loại attack chỉ có là tỉ lệ không đồng đều thui. VD luôn hệ water: Crabhammer của Kingler là Physical đó

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bác trên nói đúng đó, từ R/S/E trở về trước nó thường chia Phy và Spe theo type, chỉ có lên D/P/E trở lên thì type nào cũng có cả 2 loại !!!!!!!

nhatduy1998

Nấm nhỏ
CHo hỏi cái light ball chỉ tăng stats của pikachu thôi à ? Mình có con raichu nhưng ko biêt cho nó magnet hay light bal vì ko biêt light ball có tăng stats của raichu ko ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN