Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các bác ơi hiện nay game 3ds chưa hack được mà em muốn chơi game của ds và đợi hack được game 3d thì em phải mua cái gì lắp vào ạ.em thấy nhiều người bảo em mua kái flast card gì gì đó nhưng kái đó cop game sao cũng như thẻ nhớ ạ.và còn điều nữa em muốn mua game ds thì giá thế nào ạ.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
cho mình hỏi cái coin mình tạo ra được trên 3ds có tác dụng gì ko vậy?có dùng nó đổi điểm mua game được ko?
Bạn không thể dùng để đổi điểm mua game nhưng có thể dùng để mua mảnh ghép hình trong Puzzle Swap và dùng để thuê Hero trong Find Mii, cả 2 game đều có sẵn trong máy, ở ứng dụng Mii Plaza!
Enjoy :D

conternecticus

Nấm nhỏ
Các bác ơi hiện nay game 3ds chưa hack được mà em muốn chơi game của ds và đợi hack được game 3d thì em phải mua cái gì lắp vào ạ.em thấy nhiều người bảo em mua kái flast card gì gì đó nhưng kái đó cop game sao cũng như thẻ nhớ ạ.và còn điều nữa em muốn mua game ds thì giá thế nào ạ.
Mua cái FC dành cho 3DS như Acekard 3D, R4 3DS, cách cop game y như cách cop game vào FC của DS thôi, mua ở NVN Shop Q.10

Game DS trong 4rum NVN có rất nhiều, đừng có ra tiệm cài, phí tiền :bleh[1]:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
À cho mình hỏi, khi chơi Ocarina of Time với 3D bật lên ( game này được chọn là 3D tốt nhất 3DS) thì lâu lâu mình nhìn thấy có 1-2 cái bóng mờ mờ kế bên Link hoặc nhân vật khác, không biết có phải để sai khoảng cách không, vì sau đó mình cố chính lại khoảng cách nhưng lát sau lại thấy cái bóng mờ mờ :sorry[1]:

Mua cái FC dành cho 3DS như Acekard 3D, R4 3DS, cách cop game y như cách cop game vào FC của DS thôi, mua ở NVN Shop Q.10

Game DS trong 4rum NVN có rất nhiều, đừng có ra tiệm cài, phí tiền :bleh[1]:
bác có thể hướng dẫn em rõ hơn được không vì em chưa dùng máy này bao giờ.cái fc thường có dung lượng bao nhiêu ạ.và em phải mua mấy kái fc để vừa chơi được game ds và game 3ds.

conternecticus

Nấm nhỏ
bác có thể hướng dẫn em rõ hơn được không vì em chưa dùng máy này bao giờ.cái fc thường có dung lượng bao nhiêu ạ.và em phải mua mấy kái fc để vừa chơi được game ds và game 3ds.
Hiện chưa có loại Flash card nào trên thị trường chơi dc ROM game 3DS :P chắc cũng phải năm sau
Flashcard dùng thẻ MicroSD, có khá nhiều loại FC trên thị trường hỗ trợ nhiều dung lượng thẻ. Thường thì mua thẻ MicroSD 4Gb + 1 FC hỗ trợ dung lượng 4gb là chơi mút mùa :yahoo[1]:

game 3ds h chưa có game lậu nên hiện tại FC chỉ có thể chơi game DS bạn nhé . Cách chép có trong box DS đó bạn :)

À cho mình hỏi, khi chơi Ocarina of Time với 3D bật lên ( game này được chọn là 3D tốt nhất 3DS) thì lâu lâu mình nhìn thấy có 1-2 cái bóng mờ mờ kế bên Link hoặc nhân vật khác, không biết có phải để sai khoảng cách không, vì sau đó mình cố chính lại khoảng cách nhưng lát sau lại thấy cái bóng mờ mờ :sorry[1]:
Hiện tượng này đặc biệt xảy ra trong các cảnh tối có lẽ là do game remake nên bị, đa số mấy game mới được làm chuyên biệt cho 3DS như RE, DOA... thì không thấy mọi người kêu gì, game của 3DS chưa có nhiều nên không thể kết luận được, chắc phải đợi một thời gian quá :xm0002:

conternecticus

Nấm nhỏ
Bạn nên đẩy lên xuống sao cho vừa mắt thì thôi, đừng có ham mà đẩy hết ga nhé :D

SkydragonZX

Nấm nhỏ
có game lậu 3ds rồi mà chưa có fc nào chơi dc
nói chung thì phải hy vọng đến nữa năm sau mới có thể chơi game 3ds trên fc dc
còn game ds thì chơi dc trên 3ds rồi bạn, chỉ cần mua một cái fc và thẻ micro sd 4 gb class 6, mình recommended bạn nên mua acekard 2i để chơi game ds trên 3ds ,còn cách chép game thì hãy pm mình,đây là nick yahoo : skydragonzx :stupid[1]:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
To finalmagic: Ừhm, cám ơn bạn nhé, nhưng ý mình là The best so far, là tính đến hiện tại thì đây là một trong những game có 3D effect tốt nhất :bye2[1]: IGN cũng công nhận là thế :D
Bạn nên đẩy lên xuống sao cho vừa mắt thì thôi, đừng có ham mà đẩy hết ga nhé :D
Mình đẩy xuống 1/2 rùi 1/3, đúng là 3D tốt hơn ( đọc trên mạng nói là tủy mắt người mà chọn mức độ, và nghe bạn nói ^^), thế nhưng 2 "con ma" đó nó mờ đi và sát lại gần Link hơn thôi chứ không biến hẳn, lạ nhỉ
P/s: Dù sao cũng cám ơn bạn nhìu

có game lậu 3ds rồi mà chưa có fc nào chơi dc
nói chung thì phải hy vọng đến nữa năm sau mới có thể chơi game 3ds trên fc dc
còn game ds thì chơi dc trên 3ds rồi bạn, chỉ cần mua một cái fc và thẻ micro sd 4 gb class 6, mình recommended bạn nên mua acekard 2i để chơi game ds trên 3ds ,còn cách chép game thì hãy pm mình,đây là nick yahoo : skydragonzx :stupid[1]:
bạn ơi mình add không được bạn pm nick con_ga_gay_di_xe_may được không

Mấy bạn cho mình hỏi cái R4I3D NEW
Mình đang xài cái này cho 3DS của mình, vào máy thì nó có cái Icon Spongepop Squarepants ấy, mình sợ cái vụ brick lắm, nghe nói cái thg` này kô có bản Update, bạn nào có link cho mình dc kô :(

Mình cũng có thấy nhưng mà nó kêu update nên mình không dám làm sợ không chơi game chép được nên mình cũng không mua đồ trên e-shop được luôn. Vậy update có chơi game chép được không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN