Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các bạn, thật ra mình sắp đi nước ngoài rồi mà ghiền game quá nên định mua 1 chiếc 3DS :myemo0111:. Mình đang phân vân không biết nên ra nước ngoài hẵng mua hay mua máy ở **** shop hay ở cửa hàng của admin Tieu Bao nữa :sorry[1]:, sao thấy **** giá cao hơn mà hok bảo hành được 6t như admin mình nhỉ, giá cũng rẻ hơn nữa :em05:. Không biết có bác nào mua máy rồi chỉ mình với, cám ơn nhiều lắm :em20:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Nếu bạn đi nước ngoài thì tại sao ko qua đó mà mua vừa rẻ hơn do ko phải trả tiền ship, nhập khẩu về VN cũng như là đc nhận dịch vụ bảo hành lâu dài hơn từ các trung tâm phân phối chính hãng của Nintendo?

Cám ơn bạn Gear Japa, mình sắp di Úc:rolleyes[1]:, mình có tham khảo trước mấy chỗ bán máy 3DS thì thấy giá là $249 :myemo0105:, với lại mình hok thấy họ bán flash card :myemo0137:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thiết bị chơi game ở Úc nổi tiếng là đắt hơn chỗ khác mà :)) Mua máy ở nước ngoài thì phải tính toán tới phần băng nữa, bạn ra nước ngoài ở luôn hay là sao, chứ máy ở Úc là hệ EU trong khi ở VN toàn bán băng của US ko à

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cám ơn bạn Gear Japa, mình sắp di Úc:rolleyes[1]:, mình có tham khảo trước mấy chỗ bán máy 3DS thì thấy giá là $249 :myemo0105:, với lại mình hok thấy họ bán flash card :myemo0137:
máy úc hệ pal

máy ở vn bán hệ US

suy nghĩ kĩ trước khi mua vì 3DS phân vùng. em nhắm sau này mua game ở vn là chủ yếu hay mua game ở úc là chủ yếu thì mua máy ở đó lun cho tiện.

Dạ anh admin ơi, e định mua máy + flash card để e chơi pokemon thui e thix game đó lắm, còn băng gốc thì e đợi có card chơi được rom 3ds rồi mua chứ hok mua băng :cool[1]:

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:24 PM ----------

Mà anh admin cho e hỏi máy anh ship về có full box + guarantee hok a ? e thấy giá giá máy của anh được quá nên định mua luôn bên đây, vì nó cũng BH 1year toàn quốc muh :em12:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ứ hự, dân chơi lậu thứ thiệt, ko đỡ được =)) Vậy cứ chỗ nào rẻ nhất mà mua thôi, mua second hand luôn cho đỡ tốn, bạn đâu có ý định ủng hộ Nintendo đâu

Ger Japa

Nấm nhỏ
À, mình tưởng bạn đi Mỹ hay Anh hay Nhật chứ Úc thì còn cần nghĩ lại, có một hạn chế là nếu mua ở VN thì máy hệ US sẽ ko chạy đc game bán ở Úc (chả biết hệ gì). Nhưng nếu bạn muốn chơi = FC thì nên mua ở VN đi vì rom game 3ds hầu hết là bản US, ko biết máy khác hệ có chạy đc ko.

Ứ hự, dân chơi lậu thứ thiệt, ko đỡ được =)) Vậy cứ chỗ nào rẻ nhất mà mua thôi, mua second hand luôn cho đỡ tốn, bạn đâu có ý định ủng hộ Nintendo đâu
Đã mua máy là ủng hộ rồi mà bạn? Đâu phải ai cũng có điều kiện để mua băng gốc về chơi?

uh, mình cũng nghĩ như bạn Ger, :rolleyes[1]: mua máy của admin cho bảo đảm, 1 cái flash card nữa là oke :em17:, bảo hành 1 year toàn quốc ma` :myemo0111:. Cuối cùng mình cũng quyết định được, cám ơn các bạn nhiều lắm :em15::em32::em32:

Cho mình hỏi làm sao nghe nhạc tren web và xem phim trên Youtube

Như tiêu đề, làm sao để nghe nhạc trên web, vd: mp3.zing.vn và xem phim trên youtube ở 3DS vậy các bạn :bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]:

bây h trong thẻ SD 2GB trong máy của mình có khá nhiều thứ, mình muốn đổi lên thẻ dung lượng cao hơn thì hỏi làm sao để copy những thứ từ thẻ cũ sang thẻ mới mà máy nhận đc, hiện tại đã thử cách copy paste nhưng mà mở máy thì trống trơn chả thấy nhưng chương trình cũ trên thẻ mới đâu, có soft nào làm đc ko hả các bạn hay bây giờ lại phải down lại từ đầu, ngại lắm ấy:sorry[1]::bye2[1]::bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN