Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

conternecticus

Nấm nhỏ
Rất tiếc nhé, 3DS chưa hack dc, vậy là xong hết các câu hỏi :))=))
Muốn chơi game 3DS thì giờ bay tới đường Ng~ Tri Phương Q.10 vào NVN Shop ;)

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
3DS chưa hack được đâu chỉ hack để chơi game DS trên 3DS thôi , bạn có thể theo dỗi tiến trình hack trên trang http://www.crown3ds.com/ tới giờ được 70% rồi, nếu muốn chơi gam mario hay mario kart thì mua game gốc chơi không lầm đâu

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
3DS ko phải như PS hack máy rồi bỏ game vào thẻ nhớ đâu bạn, có hack thì là hack FC của máy, lấy thẻ micro SD copy game( hiện tại chỉ có game DS) vào, sau đó gắn vào FC, bỏ FC vào máy mà chơi. Còn hiện tại thì 3DS chưa có dấu hiệu gì cho thấy sẽ bị brick cả, nhưng ko phải là không có đâu. Cho nên cứ phải tìm đọc trên forum trước khi vọc kẻo lại ân hận nhé

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
sao mình connect vào eshop rồi, nó để ready sau đó lạ báo lỗi là sai ai biết ko
chắc do lúc ấy đông người truy cập hoặc mạng chập chờn. Bạn thử vào eshop lúc khác đi

---------- Post added at 11:17 AM ---------- Previous post was at 11:15 AM ----------

e cũng bảo giống bác chaienNDS mà Key_blade với kisi_gaia1995 có chịu nghe đâu =.=!

luonggiavu

Nấm nhỏ
Máy 3ds của mình khi kéo nút chỉnh 3d lên xuống đèn 3d đều sáng? Mặc dù bật tắt 3d vẫn dc? Các bro giúp với!
Cái đó bình thường mà. Đèn 3d đó để chỉ rằng game này có hỗ trợ chế độ 3D không mà thôi chứ không phải để báo tình trạng on/off.
Không tin em lấy game DS cắm vào xem cái đèn đó có tắt không.

Mấy bạn cho mình hỏi là tại sao máy mình thỉnh thoảng không nhận được SD card, các ứng dụng lưu trên thẻ đều biến mất. Sau đó mình phải tắt máy tháo thẻ ra và cắm lại thì nó mới nhận được, vậy liệu có vấn đề gì không ???? (Mình vẫn đang dùng thẻ 2gb có sẵn khi mua máy).

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
^
1-SD chưa đút vô hết mà bạn đã đẩy nắp lại
2-Mấy chân cắm SD có thể bị bụi bẩn đấy, bạn lấy cồn hoặc khăn giấy lau sạch thử coi rùi thổi vào khe cắm cho bụi bay ra :rolleyes[1]:
3-Có thể bạn vô tình gạt cần bảo vệ thẻ lúc đút vô nên nó không nhận:rolleyes[1]:

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
việc rút thẻ phải tắt máy là điều quan trọng cần nhớ. Khi bạn đột ngột rút thẻ khi máy vẫn đang hoạt động, máy sẽ đưa ra nhắc nhở

cho mình hỏi là mình đang xài flashcard acekard 2i để chơi game DS trên 3DS,có cách nào để đổi cho cái màn hình bên trên nó full ra luôn kg?

nó lại hết rồi bác ạ ! đôi lúc máy nó cứ điên điên

---------- Post added at 09:59 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

h lại bị tức quá x-( lỗi nó ghi thế này error has occurred please try again later

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mới vừa hết 3 cái Nintendo Direct xong nên giờ dân chúng bu vào shop coi trailer mới nên khó vào thôi, chuyện bình thường, lúc khác thử vào lại đi ;))

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
cái nintendo video và netflix là cái gì hả các bác sử dụng nó ra sao !
cái Nintendo video bạn phải ở bên mỹ và máy bạn phải hệ US mới download mấy đoạn phim ngắn hay trailer 3D về hoặc http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=18472 cách hack nintendo video còn cái netflix chỉ là cái TV online 1 tháng khoảng vài đô mà ít ai xem lắm màng hình nhỏ lại không có sub nữa mà khống có phim 3D nữa chán lắm

cho mình hỏi cái pokedex 3ds muốn up thêm pokemon thì phải làm sao
cái pokedex 3ds thì sẽ cập nhật hàng ngày từ 1-3 con mỗi ngày nếu bạn mới mua máy, bây giờ hết update pokemon mới rồi , bạn nhìn vào biểu tượng pokedex có xuất hiện chấm xanh dương góc trái trên cùng thì lúc đó nó đã cập nhật pokemon mới rồi và bạn hãy cào phần update trong pokedex đó để update cái pause cho action của các pokemon

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN