Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi là wii hỗ trợ những loại ổ cứng nào ạ, mới mua 2 chiếc ổ cứng nhưng cắm vào wii thì ko nhận, thấy người ta bảo là 2 ổ cứng của em vừa mua wii ko hỗ trợ :(, nếu thật như vậy thì lại phải mua ổ khác, nhưng em chẳng biết nên mua loại nào nữa, có biết bao nhiêu loại, vậy cho mình hỏi là có phần mềm hay có cách nào để nhận biết ổ cứng có thể dùng dc cho máy wii ko ạ, nếu dc có thể cho mình xin danh sách những ổ cứng tương thích vs Wii thì tốt quá ạ ! Thanks các bro ! :)
Có lẽ bạn nên nghiên cứu về cách định dạng của hdd trước khi nghiên cứu tiếp. Thường thì giờ mấy ổ định dạng fat32 hay ntfs cũng có thể chơi tốt mà không cần sang wbfs nếu bạn xài Configurable USB Loader

Cho mình hỏi là các loại dữ liệu đại loại như là save game, wiiware, mấy cái channel cài thêm thì wii nó lưu ở đâu? Ổ cứng trong 512mb phải ko? Nếu vậy có cách nào để nó lưu ra thẻ SD ko?

Hỏi về lỗi khi chơi đĩa crack trên wii

Mình mới mua 1 chiếc wii tại nhật, nhưng đã mang ra xgame hack để có thể chơi đk đĩa lậu, và chuyển hệ menu từ tiếng nhật sang tiếng anh. Mình mua 2 đĩa wii fit plus và wii sport lậu về test thử thì đĩa wii fit plus chơi tương đối tốt, còn đĩa wii sport lúc load đk trên neogama, lúc thì neogama báo bị lỗi 1208. Mình gọi điện thì xgame bảo mang ra cửa hàng update để có thể chơi đk tất cả các game wii hiện nay. Trong lúc chờ đợi lấy máy, mình tranh thủ chọn mua mấy game, trong đó có NFS hot pursuit, và phóng qua hotgame mua fifa 2010. Mình mua tổng cộng ở 2 cửa hàng 5 đĩa game, chiều lấy máy mang về test thử thì 3 đĩa còn lại tốt, chỉ có NFS hot pursuit và fifa 2010, lúc cho đĩa vào chơi game thì vẫn chơi đk bt, nhưng khi ấn thoát ra wii menu thì nó bảo not signal, máy cũng đơ luôn, phải tắt cưỡng chế máy = cách giữ lâu nút power. Vậy làm ơn cho mình hỏi:
- cách khắc phục lỗi trên, để có thể chơi 2 đĩa trên 1 cách bt.
- mình thấy wii có vẻ rất kén đĩa crack ( k biết có phải do wii k hay là do đĩa lậu nên rởm nữa :sorry[1]:), tỉ lệ chơi đk tốt đĩa crack rất ít ( chục đĩa mình mua nhiều khi đang chơi cũng bị lỗi phải tắt nguồn đi :bye2[1]:), vậy làm thế nào để biết đk đĩa ngoài hàng có chơi tốt vs máy mình hay k? ( mình cũng gà mới chập chững đú anh e chơi điện tử :bleh[1]:, nên trình hiểu biết còn hạn hẹn, cũng chẳng dám tự burn đĩa mà toàn mua chủa xgame và hotgame)
Các bạn làm ơn giúp mình với, định mua con wii tập thể dục nhưng thấy máy bị lỗi vs đĩa crack nhiểu quá, k biết do máy hay đĩa nữa. Thanks all (mình là mem mới mua các bác giúp đỡ)

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
_ Save Game thì bạn vào: Wii Option (biểu tượng Wii ở góc trái màn hình Wii menu) -> Data Manager -> Date Saved -> chọn file game rồi move nó sang SD Card.
_ WiiWare và các Channel khi được cài đặt sẽ hiển thị ở Wii Menu không có lưu chỗ khác đâu. Bạn không thích Channel nào đó thì có thể dùng Wad để gỡ bỏ. Muốn sử dụng các ứng dụng (software, emu,...) bằng SD thì bạn down các ứng dụng đó vào SD Card, sau đó vào Homebrew Channel chạy các chương trình.

Bạn vào đây tìm hiểu kỹ hơn nhe.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình nghĩ máy Wii bạn không bị lỗi gì nghiêm trọng đâu. Mình cũng bị đây. :D Có lẽ vì chưa update cISO lên phiên bản mới nên có những lúc load game không được trơn tru. Bạn tìm trong đây link down cISO rev17 sau đó update vào Wii xem có được không? Bạn cũng có thể update FW lên phiên bản mới (hiện nay là FW4.3) nếu FW quá thấp (FW4.0 hoặc FW4.1).

Mình nghĩ máy Wii bạn không bị lỗi gì nghiêm trọng đâu. Mình cũng bị đây. :D Có lẽ vì chưa update cISO lên phiên bản mới nên có những lúc load game không được trơn tru. Bạn tìm trong đây link down cISO rev17 sau đó update vào Wii xem có được không? Bạn cũng có thể update FW lên phiên bản mới (hiện nay là FW4.3) nếu FW quá thấp (FW4.0 hoặc FW4.1).
máy mình FW 4.1U, hôm qua mình đã ra xgame update để có thể chơi hết các game hiện nay ( đấy là anh ở xgame bảo thế, chứ mình gà vịt chẳng biết thế nào), vậy mà trò wit fit plus cho đĩa vào thỉng thoảng nó vẫy báo lỗi 1208. Làm thế nào để sửa lỗi đó hả bạn. Thanks
p/s: mình thấy remote tốn pin nhỉ, nghỉ hè mới mua máy về nên mình chơi cũng nhiều, pin chỉ đk 1 ngày thôi :sorry[1]:

---------- Post added at 08:20 AM ---------- Previous post was at 08:03 AM ----------

Các bạn cho mình hỏi thêm là cách tắt bật wii đúng cách ntn. Mình toàn tắt để đèn power sang màu đỏ rồi rút điện ra là đã đúng cách chưa?

_ Save Game thì bạn vào: Wii Option (biểu tượng Wii ở góc trái màn hình Wii menu) -> Data Manager -> Date Saved -> chọn file game rồi move nó sang SD Card.
_ WiiWare và các Channel khi được cài đặt sẽ hiển thị ở Wii Menu không có lưu chỗ khác đâu. Bạn không thích Channel nào đó thì có thể dùng Wad để gỡ bỏ. Muốn sử dụng các ứng dụng (software, emu,...) bằng SD thì bạn down các ứng dụng đó vào SD Card, sau đó vào Homebrew Channel chạy các chương trình.

Bạn vào đây tìm hiểu kỹ hơn nhe.
Cảm ơn bạn. Mình mới mò ra cách move channel mấy cái wiiware vào SD card với del channel trực tiếp trên wii, ko cần HBC. Dù sao cũng thank bạn đã giúp đỡ :D

Mình mới mua 1 chiếc wii tại nhật, nhưng đã mang ra xgame hack để có thể chơi đk đĩa lậu, và chuyển hệ menu từ tiếng nhật sang tiếng anh. Mình mua 2 đĩa wii fit plus và wii sport lậu về test thử thì đĩa wii fit plus chơi tương đối tốt, còn đĩa wii sport lúc load đk trên neogama, lúc thì neogama báo bị lỗi 1208. Mình gọi điện thì xgame bảo mang ra cửa hàng update để có thể chơi đk tất cả các game wii hiện nay. Trong lúc chờ đợi lấy máy, mình tranh thủ chọn mua mấy game, trong đó có NFS hot pursuit, và phóng qua hotgame mua fifa 2010. Mình mua tổng cộng ở 2 cửa hàng 5 đĩa game, chiều lấy máy mang về test thử thì 3 đĩa còn lại tốt, chỉ có NFS hot pursuit và fifa 2010, lúc cho đĩa vào chơi game thì vẫn chơi đk bt, nhưng khi ấn thoát ra wii menu thì nó bảo not signal, máy cũng đơ luôn, phải tắt cưỡng chế máy = cách giữ lâu nút power. Vậy làm ơn cho mình hỏi:
- cách khắc phục lỗi trên, để có thể chơi 2 đĩa trên 1 cách bt.
- mình thấy wii có vẻ rất kén đĩa crack ( k biết có phải do wii k hay là do đĩa lậu nên rởm nữa ), tỉ lệ chơi đk tốt đĩa crack rất ít ( chục đĩa mình mua nhiều khi đang chơi cũng bị lỗi phải tắt nguồn đi ), vậy làm thế nào để biết đk đĩa ngoài hàng có chơi tốt vs máy mình hay k? ( mình cũng gà mới chập chững đú anh e chơi điện tử , nên trình hiểu biết còn hạn hẹn, cũng chẳng dám tự burn đĩa mà toàn mua chủa xgame và hotgame)
Các bạn làm ơn giúp mình với, định mua con wii tập thể dục nhưng thấy máy bị lỗi vs đĩa crack nhiểu quá, k biết do máy hay đĩa nữa. Thanks all (mình là mem mới mua các bác giúp đỡ)

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình thấy cái anh xgame làm máy cho bạn hơi chém gió rồi đó. Game Wii thì mỗi game một vẻ, game này chạy được bình thường nhưng game khác lại đòi cài một số soft hỗ trợ. Lại có những game chỉ chạy trơn tru trên HDD. Bởi vậy ảnh nói update để máy bạn chơi hết các game thì không thể tin được.

Giờ bạn vào NeoGamma xem coi cISOx rev20 chưa? Nếu chưa thì bạn thử upgrade cISO lên. Vào đây xem rất dễ dàng không có gì mà sợ, chỉ cần SD Card là được. Nếu vẫn chưa khắc phục được lỗi đó thì bạn thử cập nhật NeoGamma bản mới hơn thử đi. Không thì nếu có điều kiện bạn mua một cái HDD hiệu Hitachi để chơi game bằng ổ cứng (cách này khá hiệu quả với nhiều game).

Help . Lỗi máy Wii

4 ngày rồi mình không chơi Wii , hôm nay bật máy lên thì chỉ toàn màn hình đen thậm chí còn không hiện ra bảng thông báo để nhấn A . Ai biết bị gì không cứu mình với :bye2[1]:

Hi các bạn, mình đang sử dụng Wii mua bên US, đang chạy version 4.0U đã modchip ở Halo. Lâu rồi mình ko chơi nay mua 2 game Conduit 2 và Just Dance 2 thì thấy bấm vào game ko chạy đc. Mình nghĩ lâu quá rồi chắc 4.0U ko còn chạy các game này đc. Mong các bạn chỉ dẫn có cần update firmware hay ko, nên update firmware nào và update ra sao

Mình viết chắc chắn forum đã có hướng dẫn update rồi nhưng mình search thấy quá nhiều topic ko biết lọc làm sao. Mong các bạn chỉ cần post 1 cái link rối bài hứong dẫn phù hợp cho mình. Thanks :P

PS: Mình nghĩ Homebrew của mình chắc cũng cũ lắm rồi

nhoc_way

Nấm nhỏ
Hi các bạn, mình đang sử dụng Wii mua bên US, đang chạy version 4.0U đã modchip ở Halo. Lâu rồi mình ko chơi nay mua 2 game Conduit 2 và Just Dance 2 thì thấy bấm vào game ko chạy đc. Mình nghĩ lâu quá rồi chắc 4.0U ko còn chạy các game này đc. Mong các bạn chỉ dẫn có cần update firmware hay ko, nên update firmware nào và update ra sao

Mình viết chắc chắn forum đã có hướng dẫn update rồi nhưng mình search thấy quá nhiều topic ko biết lọc làm sao. Mong các bạn chỉ cần post 1 cái link rối bài hứong dẫn phù hợp cho mình. Thanks :P

PS: Mình nghĩ Homebrew của mình chắc cũng cũ lắm rồi
Do game bây giờ chống chơi lậu nên không thể vào trực tiếp từ Disc Channel, phải load qua NeoGamma, mình đã từng bị như thế với đĩa Just Dance 2 và các game mới sau này, màn hình đen và Wiimote cũng không hoạt động. Bạn thử down NeoGamma về thử xem. :)

Hỏi về HDD cho máy wii ?

Cho mình hỏi ổ cứng của máy tính để bàn có xài được cho wii ko nhỉ . Mà hình như ổ cứng của máy tính ko có dây nối USB thì phải. :bye2[1]:

tại sao có rất nhiều game kg chơi được trên wii đen mới

Lúc trước mình có wii trắng mình đã hack có mod chip wiiKeyII ổ cứng format wbsf chơi được tất cả các game. cái bộ wii này mình cho thằnng em và mình đi mua bộ wii đen mới về hack vơi Yu-Gi-Oh 5D.
trình tự hack
installer 34 HBC 61
tiếp tục mình thì mình thấy nó ghi current version running IOS: 58
cài tiếp
- Installer cios249 rev 17 YES
- Installer cios250 rev 19 (base 37) YES
- Installer ciosX rev 21 YES
- Installer cios222-223 rev 4 YES
- Installer cios224 rev 5 (base 57) YES
- Installer Priiloader YES
- Installer CFG Loader YES
- Installer USB LoaderGX YES
- Installer Wiiflow YES

tiếp config trong Priiloader
Bannerbomb v2 for 4.3, block update chỉ để active
Tiếp đến mình cài Darkcorp 1.1,Any Title Deleter, wiiflow
tiếp tục mình cài cios249 vào.
vậy là mình hack xong rồi vào wiiflow 2.0 thì các game củ đều hiện lên.

sau khi chơi một thời gian 2 tuần thì bây giờ mình thấy một đống vấn đề nảy sinh.
một số game đang chơi giửa chừng tự nhiên nó đứng liệt ra mặc dù wii vẫn chạy các nhân vật vẫn hoạt động wii remote với wii kg nhận nhau nữa thao pin wii remote ra gắn lại vẫn bị phải nhấn power tắt luôn mới trở lại bình thường. nhưng chơi nhiều game bị vậy: call of duty, tales of syphonia... , thậm chí chơi game giả lập trên VBA củng lâu lâu bị

một số game vào rồi nhấn play thì nó kg vào game mà khởi động lại vào wiiflow một số game như wii sport resort,push out,fire emble 10...
chắc chắn là source game kg có vấn đề gì trước đây mình đã chơi rất nhiều với ổ cứng này.

mình chỉ kg biết là quá trình hack wii của mình có gì sai và thiếu kg (mình coi nhiều hướng dẫn hack toàn chỉ ios36 mà cái này mình tìm kg thấy trong lúc hack)
giờ tự nhiên wii yêu vấu kg chơi được nhiều game mà nhiều game kg biết mình chơi đến lúc nào thì bị đứng máy.

Ổ cứng ngoài mình format wbsf 500G chứa được 270G rồi nghe nói mình có thể chơi định fat32 hoặc NTFS với file wbsf cái này có lợi quá dể copy lưu trử bây giờ mình làm sao chuyển ổ này thành dạng này được.
mình lấy thử ổ 20G củ xì format 32 tạo thư mục wbsf copy mấy file wbsf bỏ thư mục này bật wiiflow lên nó báo kg có ổ đĩa ngắn ngoài vậy là sao nhỉ?
có cách nào chơi được kg?

máy wii của mình khi đút đĩa metroid other m vào thì máy không chạy, màn hình tự chuyển sang báo lỗi khi đang ở main menu. Liệu có phải máy mình kén đĩa dvd 9 không (vì đây là đĩa dvd 9) hay mình phải update gì, mua về không chơi đc chán muốn chết :em27:

máy wii của mình khi đút đĩa metroid other m vào thì máy không chạy, màn hình tự chuyển sang báo lỗi khi đang ở main menu. Liệu có phải máy mình kén đĩa dvd 9 không (vì đây là đĩa dvd 9) hay mình phải update gì, mua về không chơi đc chán muốn chết :em27:
Cái này là do lỗi System Menu của máy đó, cần softmod lại trước khi chạy DVD9. Bạn có thể mang lên các cửa hàng bán máy game uy tín (như mình :">) để kiểm tra và sửa cho bạn :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN