Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các bác cho gà hỏi vài câu về wii với :

Làm sao để xem fw của wii
làm sao để cài ios
làm sao để cài hombrew như neogama chẳng hạn

Mình cứ thấy mầy bài hướng dẫn trong forum cứ rắc rối kiểu gì ý , nghiên cứu mãi mà kô đc >"<

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Các bác cho gà hỏi vài câu về wii với :

Làm sao để xem fw của wii
làm sao để cài ios
làm sao để cài hombrew như neogama chẳng hạn

Mình cứ thấy mầy bài hướng dẫn trong forum cứ rắc rối kiểu gì ý , nghiên cứu mãi mà kô đc >"<
_ Muốn xem FW của Wii thì màn hình chính bạn chọn vào biểu tượng "Wii Option" nằm dưới góc trái. Sau đó chọn tiếp Wii System Setting sẽ thấy thông số FW hiện ở phía trên góc phải màn hình.

_ Muốn cài các Channel có lẽ bạn phải cài Wad Manager trước. Bạn hãy tìm bài hướng dẫn cài Channel Wad. Thứ tự cài các chương trình theo mình biết thì nó thế này:

• Download về máy tính ---> Copy vào SD Card ---> gắn SD Card vào máy Wii ---> dùng HomeBrew Channel để load.

_ Muốn xem FW của Wii thì màn hình chính bạn chọn vào biểu tượng "Wii Option" nằm dưới góc trái. Sau đó chọn tiếp Wii System Setting sẽ thấy thông số FW hiện ở phía trên góc phải màn hình.

_ Muốn cài các Channel có lẽ bạn phải cài Wad Manager trước. Bạn hãy tìm bài hướng dẫn cài Channel Wad. Thứ tự cài các chương trình theo mình biết thì nó thế này:

• Download về máy tính ---> Copy vào SD Card ---> gắn SD Card vào máy Wii ---> dùng HomeBrew Channel để load.
Cám ơn bác , em xem được rồi wii 4.0 >"< có phải vì vậy mà vài đĩa cho vào cứ could not read không nhỉ , như super mario paper , wii sport resot

Cài được mấy cái wii ware rồi \:D/

+ các bác cho em hỏi em down game call of duty black op nó có 2 file wbfs và wbf1 , em dùng wii manager để chuyển về iso rồi lại dùng wbfs chuyển nó vào usb nhưng kô chơi đc. File wbf1 dùng để làm gì >"<

+ Mà máy hệ ntsc thì làm gì với game pal >"<
bao nhiêu câu hỏi ="='

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Cám ơn bác , em xem được rồi wii 4.0 >"< có phải vì vậy mà vài đĩa cho vào cứ could not read không nhỉ , như super mario paper , wii sport resot
FW máy bạn hơi thấp. Bạn có thể up FW lên 4.1 hoặc 4.2 để chạy được nhiều game hiện nay.

các bác cho em hỏi em down game call of duty black op nó có 2 file wbfs và wbf1 , em dùng wii manager để chuyển về iso rồi lại dùng wbfs chuyển nó vào usb nhưng kô chơi đc. File wbf1 dùng để làm gì >"<
Bởi vì HDD được fomart theo định dạng FAT32 thì không thể chứa được file trên 4GB. Vì vậy giải pháp của gamer là chia nhỏ file game thành: wbfs, wbf1, wbfs2,...Tương tự như file nén của Winrar vậy.

+ Mà máy hệ ntsc thì làm gì với game pal >"<
Nếu máy bạn hack rồi thì bỏ đĩa vào mà chơi thôi vì các chương trình hack mục đích chính là giúp chơi game mọi phân vùng. Bạn có thể tùy chỉnh Region trong các loader (Gecko, Neo Gemma,...) phù hợp hệ PAL để chơi game.

Hỏi mua modchip

Tình hình e cần mua 1 số modchip wii laọi d2c, d2cpro hoac wiikey2...
Giờ wii toàn softmod rùi, bác nào còn dư thì để lại cho e.
yahoo:tmanhvn
tel:01687858565
Thanks

bluke

Nấm bình thường
Không cần tạo đâu bro ơi. nếu Wii của bro có kết nối wifi thì cứ dùng cfgloader download mấy tấm cover về nó nằm trong global option của CFGloader đó. vào đó chọn download all missing cover là được.

Mình vừa được cho 1 em wii đen xách tay từ Mỹ về. Máy chỉ có mấy game gốc kèm theo, mình xem trong setting thì firmware là 4.3U. Cho hỏi làm sao biết máy đã hack hay softmod chưa vậy?. Nếu chưa thì ở HN mang đi hack ở đâu

Máy còn đi kèm 1 em wii balance board (hay gọi là wii fit), mình lắp đủ 4 pin rồi mà bật ko lên, người nhà bảo trước đấy vẫn chơi bt, ko biết làm sao, ở HN giờ có ai sửa cái này ko các bạn nhỉ, có mà để ko nhìn buồn ghê :(

Hiện tại nhà em không có tivi , em dinh chơi wii bằng màn hình Laptop nên em ra Nhật Tảo mua 1 dây cáp component to VGA ( đầu cái nha các bác ) gắn vào laptopvà gắn dây vào hết rồi thì không có chiện gì xảy ra hết :( mong các bác hướng dẩn giúp em với :(

banh_he90

Nấm bình thường
Hỏi: Downgrade firmware 3.4 máy US

Mình mới vừa mua một máy Wii US về nhưng chỉ đọc được 1 đĩa Wii chép thui, những đĩa kia hoặc không đọc được hoặc đọc được nhưng không chơi được.
Mình nghe đồn là phải downgrade firmware về 3.2 thì mới ổn nhưng lại nghe đồn nữa là 3.4 không down về 3.2 được. Vậy mình phải làm sao.
Một điều nữa là liệu mình có cần thiết phải down về 3.2 không hay có thể softmod cho bất kì firmware nào (mình nghe người bán nói là máy đã modchip nhưng chả biết sao nữa). Mong các bậc anh hùng hào kiệt giúp dùm nhé!

Máy 3.4 là máy cũ lắm rồi. Phải softmod lên 4.2 hoặc 4.3 mới chơi đc game hiện giờ.
Để cho an toàn bạn đem ra mấy shop nhờ upgrade dùm là nhanh nhất và an toàn nhất :) giá cũng rẻ thôi bạn.

banh_he90

Nấm bình thường
Máy 3.4 là máy cũ lắm rồi. Phải softmod lên 4.2 hoặc 4.3 mới chơi đc game hiện giờ.
Để cho an toàn bạn đem ra mấy shop nhờ upgrade dùm là nhanh nhất và an toàn nhất :) giá cũng rẻ thôi bạn.
Rẻ là khoảng bao nhiêu vậy bạn?

Mà máy đã mod chip rồi cũng phải mod soft nữa àh?

Sorry nha, newbie mà!

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Đối với máy chưa hack thì phân vùng mới quan trọng, vì phân vùng của máy sẽ giới hạn game theo phân vùng. PAL thường là đa ngôn ngữ, NTSC-U thì thường chỉ có tiếng Anh. Máy mod chip có thể chơi tuốt cả 2 phân vùng.

USB không thể nhận được nữa

mình vẫn hay chơi game Wii bằng cái USB Adata, tối hôm qua vẫn còn chơi bt thì sáng nay đột nhiên không thể nhận được usb nữa, cắm vào máy tính thì nó thậm chí còn không hiện lên thông báo có usb cắm vào :(

thế này là bị triệu chứng gì vậy :(

USB Không nhận

Mình mua Wii bên Mỹ về nên phải hack, hack xong đâu vào đấy rồi được 4 tháng. Mây hôm nay mình mở Wii Flow để load USB và cả ổ cứng gắn ngoài wii flow chỉ please wait rồi báo please plug in your USB on port 0 or press reset, vào neo gamma nó chỉ nhận load DVD, usb loader gx còn đơ, homebrew cũng đơ, need some help please

bạn thử xem cái ổ cứng nó có chế độ tự tắt để tiết kiệm điện ko? mình cũng hay bị thế bạn chỉ cần tắt đi bật lại cái ổ cứng là đc mà. Chúc thành công :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN