[HCM] Họp mặt member tại lễ hội Teen và Otaku Festival (TOF) 5/2, CV Lê Thị Riêng

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Nếu đi từ sáng đến tối luôn thì buổi trưa ở lại đó có gì ăn hem?
Thường sẽ có hàng quán từ ngoài vào, nhưng thường là đồ chiên với trà sữa thôi, giá thì thêm phần thuê gian hàng nữa nên hơi chém :sorry[1]:

go2 đi cả ngày thì đem tấm bạt để trải ngồi ấy, không thì ké qua mấy bạn gần sân khấu ;))

@all: tình hình là rất tình hình là tình hình là CN này mình bận cả ngày nên muốn cũng không qua chỗ cv được, thấy thông báo mà như sét đánh ngang tai :em27:

Mọi người lưu số go2_ars đi rồi hôm đó nhờ go2 dẫn cả hội đi dùm nhé, chẳng hiểu tháng này ác với ai mà gặp nhiều quả báo quá :bye2[1]:
go2_ars: 01686589222

T7 đi cũng được mà tính giá vé thấy chém quá, lại còn nhiều khả năng dính mưa nữa :em27:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
T7 ko có nhiều chương trình hay lắm, mình đi CN đây LG.

CN có nhiều chương trình hay ;)) , mình sẽ tới đó lúc chiều.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Không chịu đâu, phải có anh LG đẹp trai đi cơ :((
Kêu phó xì mót r làm chủ xị kìa
P/s: mình cũng đi buổi chiều

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vậy go2 mua cho mình cái vé nhé, có chữ "miễn phí" thì mình mới đủ lực lết qua, chứ cả ngày hành xác rồi mà còn chiến thêm tới 9h tối sợ chịu không nổi :em04:

Kawaii

Super Princess Peach
- Mới đi ngang Công Viên thấy đông quá chời :)) mà toàn là mấy chị áo đỏ... hình như là của công ty Cocacola +,+ ko hà, nhớ lần trước thấy xếp hàng ún chai nước ngọt mà phải bị vẽ bùa làm phép lên tay :)) nên Kawaii hok ún lun :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mình đâu có xấu xa thế, chỉ hơi sâu xa thôi :"> chắc mấy anh đứng quầy thấy mình héo quá nên tạo điều kiện :">

Kawaii edit bài nhưng sao còn xóa đi phần quan trọng thế, kì này Kawaii là tâm điểm để tụ họp mọi người mà :(

hieu

Nấm nhỏ
Đi nhớ chụp nhìu ảnh vào nha mọi người, chụp bạn gái nào cos đẹp thôi nhá, xấu đừng chụp :D
iêu cách nói chuyện mới của kawaii rùi nha \m/

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chiều lên mưa tơi tả, bỏ ra shop chơi tới tối, còn lại một mình LightGem chiến đấu trong màn đêm, tội lỗi thật :em09:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Đến lúc 5h30 nên không cover được nhiều, hình cũng không có vì máy ảnh cùi bắp không chụp được trong đêm, ai đi sớm mà đã chụp hình thì post lên cho mình coi với =3=

Nhật kí của ngày 18/9

7h: Dậy, tắm rửa đánh răng rồi ngẩng mặt lên trời cầu nguyện, "Cầu cho hôm nay mưa to, mưa ào ạt, mưa xối xả tới 5h thì ngừng", xong vác cặp lên vai và bắt đầu một ngày làm Ironman của mình

5h (pm): Bắt đầu đi đến fes, trời không mưa, đường vắng nhưng cũng mất hơn nửa tiếng mới đến nơi vì vài sự cố nhỏ

5h30: Đến bãi gởi xe thì hết chỗ, phải vòng qua bãi khác, trên đường đi thấy có rất nhiều ô làm gian hàng nhưng không biết cúa sự kiện gì (nếu là của MAF thì phục thật)

5h30 tiếp (không có đồng hồ nên thời gian chỉ đại khái thôi :">): Vừa đi dạo bờ hồ vừa ngắm cảnh. Lúc này tuy hết mưa nhưng vẫn còn lâm râm, trời thì hơi mù mù, kết hợp với hàng cây và mặt hồ nước xanh xanh tạo nên một khung cảnh rất là lãng mạn. Các bạn khác cũng thấy giống như mình nên kéo nhau ra ngồi gần kín ghế đá công viên để "hót với nhau" (còn có "mớm với nhau" hay không thì mình không thấy gì hết nhé :">)

5h40: Tới quầy mua vé tự nhiên thấy 2 anh bảo vệ tiến 2 bước, mình cũng liều thêm bước nữa và nói "Cho em 1 vé!", thế là 2 anh lui lại. Bỏ 30k mua vé mà cứ thấy tiếc tiếc, nếu tổ chức vào tuần trước thì mình có thể được vào miễn phí rồi, lại còn cái túi giấy nhìn không ra manga - anime nào nữa chứ :(

5h41: Qua khỏi hàng rào bảo vệ và mình đã thấy linh vật của sự kiện MAF 2011, Gundam "Longlex". Tay và chân con Gundam được phủ toàn màu đen, còn bàn tay của nó được sơn nhũ vàng nhìn như là Strike Freedom(hay God Gundam nhỉ), phần thân nhìn giống giống 0 Gundam với cái eo siêu nhỏ rất là sếch-xi. Đúng là người VN mình rất sáng tạo, mô hình Gundam với cặp chân dài khiêu gợi thế này chắc chắn sẽ được lưu vào sử sách mà không sợ đụng hàng với các linh vật của sự kiện nào nữa rồi

5h51: Gọi cho các mod thì được biết admin đã kéo mod vào hang (shop) rồi, thế này thì hết hy vọng kéo ra :(( Cũng may đã dụ được em gái admin tới đón mình nên cũng đỡ lẻ loi

5h52: Xác nhận buta_buta vẫn còn trong fes, mừng quá. Đến lúc gặp buta thật chỉ muốn ôm/hun/hít em ấy vài chục cái thôi, mà nghĩ đến cảnh một mình ra đảo ngồi đếm dừa nên... kiềm chế

- Ngồi nói chuyện với buta thì được biết dù đang đi off với vns nhưng buta vẫn luôn tìm kiếm member của NVN Club, thậm chí còn đi hỏi từng người chơi Pokemon nhưng tất cả đều lắc đầu không phải, thật tội nghiệp em quá. Mình cũng mong có một dịp thế này để các mem có cơ hội giao lưu với nhau và nhân tiện giao lưu/đốp chát với các forum khác luôn. Mà từ giờ đến hết năm không còn nghe có fes nào nữa, năm nay chắc là hết cơ hội rồi :(

- Ngồi tán dóc được vài phút thì một bạn bên vns đem một bịch móc khóa tới, đúng sở thích của mình, lại còn kèm 2 chữ "miễn phí" nữa (đúng hơn là donate nhưng lúc mình đến thì thùng donate đã ra đi rồi) nên... cáo lỗi buta :">

- Tiếp đến là sự kiện Cosplay group, hội vns xách ghế lên ngồi trước sân khấu để xem, mình tuy không có ghế nhưng may mắn được một bạn trong hội nhường ghế nên, cảm ơn bạn rất nhiều :em26:
May mắn thêm nữa là mình được nhường ngồi hàng đầu, hình ảnh xem rất rõ, và rất chi tiết :em35: chỉ vướng bóng đèn thôi. Một lúc sau thì các cao nhân của vns (mà theo những bạn ngồi gần mình là sida nhân) đến. Trình độ của các bạn quả thật rất cao, các bạn đã đi đến nơi mà với AM giấc mơ vẫn chỉ là giấc mơ. Mà thôi, ngồi nghe bình luận mà có cao có thấp thế này thú vị hơn. Ngồi thêm một lúc nữa thì có các bạn fangirl đến ngồi phía sau. Dù là đang ngồi kế loa nhưng với khả năng át tiếng bom của các bạn thì loa có như không có, làm mình phải liên tục bịt tai để còn dùng cho fes sau

- Mở màn là cảnh tái hiện lại các sự kiện của game FF7, mình không phải là fan của dòng này và cũng chưa chơi nên chỉ vừa nghe bình luận vừa đoán sự kiện. Với số lượng nhân vật hùng hậu và những sự kiện không liên tục xuất hiện chắc chỉ những bạn đã chơi hết và có trí tưởng tượng + trí nhớ phong phú mới nhận ra hết những gì nhóm diễn hôm nay. Với mình thì ấn tượng với nhóm là cảnh bạn tóc vàng cầm nhị khúc làm một cú trượt dài thật dài đến chỗ nhóm bạn ấy do đường trơn, và thứ 2 là cảnh một bạn trai đẹp làm cú nhảy từ sân khấu đến chỗ bạn kia trượt và... không bị trượt, nhưng nhìn tư thế của bạn ấy làm mình cứ tưởng tượng ra cảnh một tiếng tẹt và một màu trắng trắng xuất hiện đâu đó gần chỗ ấy :-" Tới lúc này mình cũng phấn khích quá nên tham gia hò hét/ủng hộ cùng các bạn luôn, nhập gia tùy tục mà :"> (cũng lạ, bụng rỗng từ trưa giờ, lại chỉ có 250ml nước cầm hơi mà la hét liên tục được mấy tiếng đồng hồ, về lại không bị mất giọng, chắc do có chữ "miễn phí" trong lòng nên sung thế)

- Màn thứ 2 là của Vocaloid, diễn cảnh nội bộ assasin xâu xé nhau, dù đã lường trước nhưng mình cũng không ngờ các bạn diễn hấp dẫn và kịch tính đến vậy :"> nhìn Luka whip Miku thật là quá kích thích, tiếc là sau màn này thì Miku hết vai. Màn Vocaloid và FF7 cũng là màn nhận giải kì này

- Đến màn diễn OHH thì dân tình nóng đến cực độ, bão nổi lên và 3 cột nước xuất hiện (các màn diễn trước các bạn cos chém hết sức cũng chỉ ra 1 cột, còn các bạn fan thì ra hẳn 3 cột lên thẳng sân khấu, sức mạnh thật là kinh khủng) đánh thẳng vào các bạn cos, đến mức mà một bạn đóng tượng không kiềm được phải khóc thét lên, may mà mình không phải lên đó

- Màn D.Grayman cũng hay nhưng chuyển tông nhanh quá, lại còn đủ thứ tai nạn. Thích tinh thần hy sinh vì nghệ thuật của bạn Neko, nhất là sau cú trượt ăn đủ của bạn mà bạn vẫn cười nói chạy nhảy được, diễn rất tròn vai hàng bị dìm :x Ngoài ra còn cos Road, nhờ cơn mưa mà áo của Road dính mấy màu loang lỗ nhìn rất giống máu, có máu lên nhìn bộ cos giá trị hẳn

- Lúc giải lao chờ kết quả các anh nam của các nhóm lại còn lên tổ chức thêm một màn fan sẹt nữa chứ, do là không có kịch bản nên nó rất là *beep*, rất là *beep* và rất là *beep*

- Cuối giờ ra về còn được một bạn vns cho thêm 2 cái móc khóa nữa, rất là cảm ơn bạn, và cả buta nữa vì đã cho phép mình vào group :D

- Hôm qua có thêm một cái hên là sửa lại được cái theme PSP rồi, làm mấy ngày nay cứ bứt rứt tưởng phải hy sinh cái theme chứ, chắc do nhiều ngày liên tục ăn hành quá nên Kami-sama thương :x

>:) HAPPY HALLOWEEN >:)

9h: Về đến nhà, cầu cho ngày mai không phải thấy trên báo có tít "Lễ hội dân đồng tính núp bóng lễ hội cho trẻ em" hoặc là "Những hình ảnh lố lăng trong lễ hội truyện tranh"

9h hơn: Đi ngủ cho đúng tinh thần bé ngoan :em18:
========================

END

========================

Nhờ buta chuyển dùm lời cảm ơn tới các bạn vns vì buổi tối 18/9 nhé :-*

--------------------------------------------------

Kawaii: vụ đó ai đồn bậy quá, mình thích Gumi mà :))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
7h: Dậy, tắm rửa đánh răng rồi ngẩng mặt lên trời cầu nguyện, "Cầu cho hôm nay mưa to, mưa ào ạt, mưa xối xả tới 5h thì ngừng", xong vác cặp lên vai và bắt đầu một ngày làm Ironman của mình
Gem chơi đểu quá, làm mọi người chiều đó ra hổng mần ăn được gì hết :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Gem chơi đểu quá, làm mọi người chiều đó ra hổng mần ăn được gì hết :))
đểu gì đâu, nhìn trời hôm ấy là nhiều khả năng có mưa rồi, thà mưa sớm còn hơn mưa muộn

cứ nghĩ mưa thì mọi người sẽ ở lại fes luôn chứ, ai ngờ bỏ qua shop hết bỏ mình lại một mình :((

@tuanluoi: t7 cũng có mấy ai đi đâu bạn, mọi người đi CN hết mà

kì này chắc là cuối cùng rồi, thôi đợi năm sau admin có tổ chức thì đi nha bạn

tuanluoi

Nấm nhỏ
Năm nay thấy tổ chức tới lễ hội mùa thu rồi. Vậy ko biết có lễ hội mùa đông ko ta? Nếu có thì phải đi với NVN ! :x

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN