Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

cododien_9x

Nấm nhỏ

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Mình xài ADSL ké người khác và giờ muốn gắn wifi thì có thiết bị nào mà không cần nối vào ADSL không?

cododien_9x

Nấm nhỏ
Không vào được một số trang web!!!

các bạn cho mình hỏi máy mình hiện h vào một số trang web bị lỗi 101 (net::ERR_CONNECTION_RESET):

mình đã bị lỗi này 3 hôm nay, hôm qua vào NinVN cũng bị lỗi này, ai biết cách fix thì chỉ giúp mình với. PLEASE HELP ME!!!

P/s: 2 trang hiện nay mình thấy ko vào đc là tinhte, vn-zoom, fshare4share

TiểuLong

Nấm nhỏ
Bạn xài nhà mạng nào,đổi DNS thử xem :-? ,lắm lúc nhà mạng chặn mấy web đó :|

p/s : đổi DNS:
Prefered DNS : 4.2.2.3
Secondary DNS :4.2.2.4

Đây là cách mình đang dùng,vào tốt,nhà mạng VNPT

DraconKing

Nấm nhỏ
VNPT đang bị lỗi này không biết làm cách nào luôn, ngại chưa thử mấy cái ultrasulf với AOL không biết thế nào nữa.

cododien_9x

Nấm nhỏ
Mình chỉ bị tốc độ down 410kb/s về thành ~220kb/s :| ,vãi vnpt :|
chuẩn rồi, tớ cũng thế, hum qua gọi cho nhà mạng hỏi thì là do lỗi của chúng nó chứ ko phải do máy mình. Mà sao tốc độ nó quảng cáo là download 3mb/s, speedtest mình cũng đc 1,3/s mà sao lúc down bình thường căng nhất chỉ đc 500kb/s là sao???

TiểuLong

Nấm nhỏ
3Mb/s chứ đâu phải 3MB/s đâu =))

-Mb:Megabits (8Mb = 1MB)
-MB:Megabyte (1MB=8Mb)

500KB/s nhanh vãi con heo rồi,nếu mà là cáp đồng,còn cáp quang là có vấn đề :-?

p/s : dạo này kì kì,~10s đầu của download file có 200KB/s từ từ mới chạy lên ~410KB/s ,lũ nhà mạng giảm tạm thời băng thông cho tiệm net xài cáp quang :-w ,giờ này chỉ có VNPT là xài ổn nhất,Viettel với FPT giới hạn băng thông nước ngoài có ~180KB/s và đó cũng là lí do mình hủy hợp đồng qua VNPT =)) ,VN không có nhiều thứ để làm lúc lên net,75% mình lên mạng là dùng host nước ngoài,host VN được thằng Nhaccuatui có host anime load lẹ nên chơi thôi ;;)

cododien_9x

Nấm nhỏ
đúng là dạo này mạng rất ảo, từ 100kb/s oạch cái lên 1mb/s rồi lại xuống 400kb/s...cứ nhảy loạn hết cả lên:eek: Nhưng mà bực nhất là lúc down đc 99% thì tốc độ giảm dần xuống còn vài byte down rất lâu :((

TiểuLong

Nấm nhỏ
Bố VNPT này troll dữ thế 99% rôi =)) ,công nhận lắm lúc đời đen chó mực =))

BTW,kêu tụi nó lại sửa cho bạn,k sửa,kiếm tiếp =)) ,sửa nhưng không khắc phục đc,vẫn kiếm tiếp,đc 2 lần lên trụ sở quậy =)) ,cách này ngon phết ;;) ,mình thử và đã có hiệu quả =))

DraconKing

Nấm nhỏ
Đã theo VNPT là phải chịu cách làm việc của nhà nước, nên cứ càng(phải) làm tới càng(mới) được xử lý nhanh được =))

cododien_9x

Nấm nhỏ
Đã theo VNPT là phải chịu cách làm việc của nhà nước, nên cứ càng(phải) làm tới càng(mới) được xử lý nhanh được =))
tất cả các vụ liên quan tới vnpt đã sửa đc hết rồi

Nhưng còn 1 vấn đề mà máy mình đã bị từ lâu: máy mình khởi động khá nhanh nhưng khởi động internet khá lâu (khoảng hơn 1' nó mới hiện biểu tượng Local Area Connection, lúc chưa hiện biểu tượng đó thì ko thể vào đc trình duyệt web), các bác có cách nào khác phục đc thì chỉ em với!!!

DraconKing

Nấm nhỏ
^
^ Cái này tớ nghĩ là do start up của cậu nhiều chương trình quá, vào run -> gõ msconfig -> thẻ start up tắt bớt thử xem. Cũng có thể là do driver của modem nó khởi động chậm, nếu cậu dùng dây kết nối dạng USB giữa modem với PC cũng gây ra tình trạng này do máy phải khởi động service nhận diện USB trước.

TiểuLong

Nấm nhỏ
VNPT cho cái modem 4 port để làm gì ý nhỉ ;;) ,khuyên bạn nếu xài dây USB thì "thiến" nó lẹ =)) ,cắm dây LAN vô mà chiến :biggrin[1]: ,xong save dữ liệu bên ổ C lại hết,cài lại Win,nhanh như gió,chóng cả mặt =)) ,còn 1 lí do nữa là do chip,RAM,..v.v

cododien_9x

Nấm nhỏ
VNPT cho cái modem 4 port để làm gì ý nhỉ ;;) ,khuyên bạn nếu xài dây USB thì "thiến" nó lẹ =)) ,cắm dây LAN vô mà chiến :biggrin[1]: ,xong save dữ liệu bên ổ C lại hết,cài lại Win,nhanh như gió,chóng cả mặt =)) ,còn 1 lí do nữa là do chip,RAM,..v.v
xin lỗi bạn, mình dùng wifi=))

P/s: mà dây usb là dây gì thế mình chưa nghe

---------- Post added at 07:04 PM ---------- Previous post was at 06:30 PM ----------

mà ghost win thì cũng mất hết dữ liệu trên ổ C giống như cài lại win đúng ko???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN