Hộp thư góp ý

Cửa hàng game Nintendo nShop

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Hey, không công bằng, Mario có banner, OK; Samus có banner? OK. Link và Zelda có banner? Được thôi. Pokemon? Quên ư, chấp nhận được, chỉ cần khi ra Black&White là phải có. Star Fox và Kirby cũng nên có. Nhưng tại sao FIRE EMBLEM lại không có? Fire Emblem vừa ra bản 12 xong, vậy mà banner lại thay thành Samus. Thế là không công bằng đâu, xem xét lại đi.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Anh Bảo ơi , Cái điểm point mỗi khi chúng ta post bài hay được thưởng em nghĩ nên thêm chức năng dùng điểm đó để mua những dòng chữ màu cho tên của mình ( không trùng màu admin ) , mua dòng Title cho mình , Icon thì càng tốt , giá mắc mắc xíu . Và thêm chức năng mua những món đồ vào Inventory , như xe hơi , bia , hoa :D . Vừa giúp mọi người hăng hái đóng góp cho 4rum để được những phần thưởng do chính sức mình tạo ra , vừa giúp 4rum năng động và cuốn hút mọi người hơn , phải không a Bảo :beach[1]:
anh sẽ xem xét lại vấn đề này :)

Tớ xin có chút góp ý về vấn đề banner của Forum. Trước tới giờ toàn thấy hình Mario, tớ nghĩ thực ra cũng kô có gì lạ vì Mario là tượng đài lớn nhất của Nintendo, mới đây thay sang hình Samus nên tớ tự nhiên thấy không công bằng, Zelda với Pokemon cũng là tượng đài lớn của Nintendo còn hơn cả Metroid ( cái này viết nhạt không con cá mồi nó đọc được lại cà khịa mình ), vậy mà hình như lúc Pokemon Heart Gold Soul Silver với Zelda Spirit track ra chẳng thấy thay banner gì cả.
Mong BQT để banner đa dạng, Mario là đại diện của Nintendo, điều đó ai cũng biết nhưng một mình Mario thì không thể tạo nên Nintendo được. hy vọng lần tới khi Pokemon BW và Zelda Skyward sword phát hành, tớ sẽ được thấy banner Zekrom & Reshiram và Link & Zelda.
Ashera có thể tham gia cùng Abrashiva việc thiết kế banner cho forum không :D Một mình Abrashiva làm nên hơi bị quá tải việc :D

Hey, không công bằng, Mario có banner, OK; Samus có banner? OK. Link và Zelda có banner? Được thôi. Pokemon? Quên ư, chấp nhận được, chỉ cần khi ra Black&White là phải có. Star Fox và Kirby cũng nên có. Nhưng tại sao FIRE EMBLEM lại không có? Fire Emblem vừa ra bản 12 xong, vậy mà banner lại thay thành Samus. Thế là không công bằng đâu, xem xét lại đi.
Vui lòng xem lại thái độ góp ý của bạn. Banner do BQT thiết kế và đăng tải, chúng tôi cũng cần có thời gian để làm và không phải lúc nào cũng rảnh để đăng tải lên hết được tất cả chủ đề của hãng. Chúng tôi cũng giống như bạn cũng muốn làm rất nhiều nhưng đó là tất cả những gì chúng tôi đã cố gắng và có thể làm. Nếu bạn muốn thì tham gia thiết kế theo mùa game hot và đăng lên forum. Nếu banner đủ chất lượng thì chúng tôi sẽ xem xét đăng tải lên. Đừng có ở đó nói chuyện theo kiểu cách sai bảo.

thân,

Ashera

Nấm bình thường
Ashera có thể tham gia cùng Abrashiva việc thiết kế banner cho forum không Một mình Abrashiva làm nên hơi bị quá tải việc
Ok, vậy tớ sẽ thiết kế thử một số mẫu banner rồi gửi cho BQT xem xét
Mà kích cỡ Banner là bao nhiêu vậy ?

kamus

Thành viên lâu năm
Tớ xin có chút góp ý về vấn đề banner của Forum. Trước tới giờ toàn thấy hình Mario, tớ nghĩ thực ra cũng kô có gì lạ vì Mario là tượng đài lớn nhất của Nintendo, mới đây thay sang hình Samus nên tớ tự nhiên thấy không công bằng, Zelda với Pokemon cũng là tượng đài lớn của Nintendo còn hơn cả Metroid ( cái này viết nhạt không con cá mồi nó đọc được lại cà khịa mình ), vậy mà hình như lúc Pokemon Heart Gold Soul Silver với Zelda Spirit track ra chẳng thấy thay banner gì cả.
Mong BQT để banner đa dạng, Mario là đại diện của Nintendo, điều đó ai cũng biết nhưng một mình Mario thì không thể tạo nên Nintendo được. hy vọng lần tới khi Pokemon BW và Zelda Skyward sword phát hành, tớ sẽ được thấy banner Zekrom & Reshiram và Link & Zelda.
Nói thật là sau khi đọc comment này đang ăn mà đọc xong thật sự là ăn hết nỗi :|. Để ý thì thấy hình như cậu cũng khá ghét Metroid thì phải :|.

Ai thiên vị ai :|, nếu BQT mà như cậu thì mới là thiên vị thì có :|. Lẽ ra cũng chả mún nói làm gì, vì nghe cái câu tượng đài này, nọ lớn hơn, thấy nó vô duyên thế nào ấy :-?? tượng đài lớn nào của Nintendo đc để banner trên 4rum là chuyện thường thôi :| Với cả cái đc coi là tượng đài lớn hơn thì ko phải game nào cũng bán chạy hơn :|. Mà tượng đài nào cũng như nhau thui. Doanh thu không nói lên tất cả nhé, chỉ bán chạy hơn chứ còn nhiều cái kém hơn lắm đấy. PKM thì ko chấp.

Còn về việc cậu làm banner khác thì 1 t/g sau khi có game nào hot khác cũng mới đc treo lên thui.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Stop! Có mỗi cái banner mà mọi người cũng cãi nhau sao? Kamus à, Ashera ko có ý xấu đâu, đanh đá quá là ko tốt đó nghen. :D

The dark knight

Có ai định sai bảo gì đâu. Chắc nhiều công việc quá nên đâm ra căng thẳng.
Có thể mình dùng từ ngữ hoặc là cách thuyết phục hơi quá, mọi người bỏ qua cho nhé:-j
Vụ banner chỉ là thấy không công bằng lắm khi game yêu thích của mình không có banner thôi, chính ra để nguyên banner là Mario còn hơn là để mọi người cãi nhau thế này.
Có lẽ admin có thể cử thêm các member có nhiệt huyết, tạo thành 1 nhóm rồi phân công, thiết kế banner của từng dòng, duyệt rồi sau 1 thời gian lại gỡ đi, đặt cái khác vừa được hoàn thành chăng?

kamus

Thành viên lâu năm
Góp ý thế này, đều là của Nintendo cả, có cái banner ko có thì bảo là sao game này gì gì đó ko có hay mình muốn tham gia thiết kế banner để đóng góp cho 4rum đi, bảo là thiên vị hay ko công bằng mà đem game khác ra nói trong khi đang tham gia 1 cộng đồng Nintendo và cũng biết là có nhìu người cùng chung 1 sở thích với nhau nên nghe đụng chạm lắm L-), còn câu nào thì mình cũng có thể chỉ ra.

4rum trước giờ để banner Mario và khi có game nào đó hot của series khác ra đều có để banner mà, mặc dù có 1 vài game ko có nhưng cũng chả có gì gọi là thiên vị, có cái game ko có banner mà các bạn cũng bảo thiên vị, không công bằng này nọ sao nghe nhỏ nhặt quá :-j. Nhất là những bạn cũng chỉ mới tham gia 4rum ko bao lâu thì đâu thấy đc 4rum trước đó có để banner gì mà bảo là 4rum chỉ mới thay banner :|, còn tham gia 4rum lâu rồi mà ko để ý thì chịu :|.

Và mình cũng ko có ý gì gọi là cãi nhau cả, mọi người đừng hiểu lầm :em05:

The dark knight

Quan sát forum lâu rồi nhưng mà gần đây mới đăng ký, thực ra trước đây có để ý mấy lần thì toàn thấy banner là Mario cưỡi Yoshi thôi, trước nữa hình như là còn nhưng mà quên mất rồi, cũng không để ý rõ lắm.

gameboy89

V.I.P Member
Không thể nhận thư từ thành viên khác hok có trong list contac ?

Có 1 vấn đề trong mục "Thay đổi tùy chọn - Profile"

Theo cài đặt gốc trong profile, thì 1 thành viên có thể tiếp nhận mọi tin nhắn "private mes" từ các thành viên khác, kể cả họ hok ở trong list contac !

- Nhưng sao cái nik e lại bị chặn tin nhắn từ các thành viên khác hok có trong list contac nhỉ ? mặc dù thấy setting đã chỉnh mở rùi mà :-?

gameboy89

V.I.P Member
Ah, hiểu rồi =)), lúc nãy đag đọc cái dòng đó tự nhiên nhìn thấy dòng "Visitor Mess" đã đc kich hoạt rùi thì lại nghĩ đã hoàn chỉnh rùi nên thôi ra hỏi luôn :))

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
anh Bảo ơi, em nghỉ là những thành viên của NinVN mới coi được topic đi, chứ bây h có chuyện copy topic bên mình wa forum mà ko chịu ghi nguồn gì hết

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thế thì khó cho những người muốn tìm hiểu về forum lắm em, muốn chặn thì em cứ làm thêm cái nick bên forum khác rồi trích nguồn dùm người đó luôn forum nó dám ban nick mình thì mình làm thêm nick khác cho nó tăng số mem cũng được :))
bọn bại não đó nói càng nhiều nó càng thích thôi, sĩ diện nó mất phương hướng rồi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình thấy cũng không có gì nghiêm trọng lắm, mấy box về Nintendo ở các forum khác đều hoạt động rất là èo uột do tất cả mem xịn đều ở bên forum mình hết rồi :P

gameboy89

V.I.P Member
Có thể làm theo cách như 1 số 4rum khác rất thú vị :D, là cứ mở thả cửa họ vào xem tự do, nhưng chặn hok cho xem cm + link + ảnh ! :)>-

The dark knight

Chặn họ không cho xem link và ảnh sẽ được cái lợi là họ sẽ phải tạo nick bên này, nhưng rồi vẫn copy thì làm thế nào? Ủng hộ cách làm của LightGem.:shake:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN