Hộp thư góp ý

Cửa hàng game Nintendo nShop

ZhumZhum

Nấm bình thường
Chấp gì forum mới :), lần sau nếu mình up link thì ghi thêm cái chữ kí của NVN là xong... Phần lớn những fan của Nintendo đều qua bên chúng ta thôi, ngại gì.

bài bên này đây http://forum.minigame.vn/nintendo-ds-download/11763-pocket-monster-black-white-pokemon-black-white.html
copy của mình gòy còn nói nà nintendo mình lấy từ nguồn của nó, thấy tức ko!
nếu muốn thì bạn có thể qua bên này kiện.http://forum.minigame.vn/gop-y-h-i-ap/ hoặc gửi tin nhắn đến admin minigame.com
tớ cũng là dân bên đó mà ( tớ là "cu béo" ) tớ đã nhắc nhở hắn ghi nguồn rồi nhưng ko ngờ hắn lại nói vậy :| đến tớ cũng thấy tức thì nói gì chủ nhân của bài đấy ? :|
Chấp gì forum mới :), lần sau nếu mình up link thì ghi thêm cái chữ kí của NVN là xong... Phần lớn những fan của Nintendo đều qua bên chúng ta thôi, ngại gì.
ko phải forum mới đâu. nếu anh admin biết vậy sẽ xử nặng tay đấy. tại trước đây cũng có 1 vụ tương tự rồi, và ảnh cũng đã cảnh cáo mọi người. :|

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Bây giờ các forum khác toàn cóp nhặt bài của forum mình, xong rồi hoặc không ghi nguồn hoặc ghi bừa, nhưng nói thật, có thể bài viết của chúng ta phỉ tốn bao công sức, tâm huyết mới làm ra được, nhưng bọn họ chỉ biết copy rồi không nói rõ thì tức là bọn họ không có sĩ diện. Forum chúng ta nói chung khá nặng tay, bài nào không ghi nguồn, thậm chí ghi nguồn mà chỉ copy thì cũng bị xóa, còn forum họ nhẹ tay hơn, ta không thể kiểm soát được. Thôi thì ta cứ chấp bọn họ, nếu tình trạng kia tiếp tục tái diễn trong 1 thời gian dài thì ta được một mini-forum của NVN bên đấy, còn ai muốn tham gia vào việc nói họ thì chỉ việc lập reg nick bên đấy là xong, không thì cùng lắm nói với ai có reg nick bên đó. Nhưng theo mình thì họ chắc chắn không nghe đâu, trừ một số người đỡ hơn thì còn có thể sửa, nhưng những người khác thì chịu. Cứ cho forum họ phát triển thoải mái đi, ngày xưa forum chúng ta cũng thế, chỉ khác là có ghi nguồn cho bài viết thôi. Họ khác chúng ta thì kệ họ, "cách tốt nhất để sống với người khác là để mặc họ làm gì theo ý của họ", không làm ảnh hưởng hay nguy hại đến mình là được.

gameboy89

V.I.P Member
Cái 4rum minigame.vn, nhớ trước mình có chôm preview - game "feel the magic" của ôg Tifanice sang :)), chỉ ghi: credit: Tifanice......quên hok ghi tên 4rum, có og nào sag bắt bẻ, lại sửa típ :))

- Game cũ, thông tin mập mờ wa' nên bí :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
có một cách đơn giản là đặt pass cho rom bằng link diễn đàn, như vậy kể cả là "rom tự up" thì dấu vết của forum mình vẫn còn đó, làm vậy cũng chặn được mấy trang như MF hay MU kiểm tra file nữa, tiện cả đôi đường :D lúc trước forum mình cũng làm cách này mà nhiều mem phàn nàn quá (thật ra là lười không thèm đọc thông báo =.=) nên phải hạn chế

cách khác độc hơn là thêm vào đâu đó trong bài một câu đại loại như "bài này được cóp từ NVN và người cóp bài này là cu li của [you]" chẳng hạn, nhiều người cóp không thèm đọc bài dễ dính chiêu này lắm :bleh[1]: còn trong forum mình dĩ nhiên câu đó không có ý nghĩa gì cả \m/

kamus

Thành viên lâu năm
tóm lại là nên làm gì nhĩ các bạn trẻ 8-} thôi thì cứ để mọi việc thuận theo tự nhiên :myemo0111:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
tự nhiên là gì, người cóp cứ cóp, người không biết cứ thank, người biết không thèm để ý à

ka còn tự nhiên nào khác không

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Giới thiệu làm kiểu hàng độc,ghi tên người viết vào đâu đó trong đấy,cóp vào chỉ có ng*,link down thì từ trong ra ngoài ghi NintendoVN,áp dụng vụ NVN_XXXX ngày xưa,nén file trong thư mục,nếu down hàng của NVN về up lại thì dính vụ comment+file text NVN.

các bác cho em hỏi (newbie sai sót mong bỏ qa nhé :) )
-nhà e thì tính sắm 1 con Wii thấy trên Halo có bán cã 2 loại [1.chơi bằng đĩa - 2. chơi ổ cứng] theo em nghĩ và cũng tham khảo ý kiến thì có vẽ chơi HDD tốt hơn :D
-còn về Wii hình như là co phải hack không?và hack thì Fw nó sao?loại nào có thể sữ dụng
-nếu chơi game ổ cứng thì chép với giá bao nhiu?còn chơi đĩa thì loại nào tốt cho máy
ai rep dùm em nhé!!thanks rất nhiều :D

troy28790

Banned
Mình xin góp ý số bài ở mỗi trang

BQT nên để số bài ở 1 trang khoảng 10-12 bài thôi.CÒn lại sẽ sang trang mới
Chứ nếu để 20 bài 1 trang như hiện nay thì khi ta muốn xem lại bài phía trên phải cuộn trang rất lâu.Chưa kể nếu bài nào dài hay chữ ký mem rộng thì sẽ khiến độ dài trang dài hơn

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Ơ hay thế, cái này chọn bao nhiêu bài/trang chẳng được? Từ 5 cho đến 40, tùy mình chọn mà chứ có phải do forum lập trình riêng 1 loại đâu?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN