[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member

Cái vụ bắt pokemon contens này, sau khi bắt xog hok bít có phải thả lại hok nhỉ, hay là giữ luôn nhỉ :em17:

Cái đoạn này hóa ra mình đi qua lâu rùi hok bít :)), lúc đó đâm thẳng luôn, hok rẽ trái =))

P/s: treo cái FAQ lên trang 1 cho những ai thắc mắc về quest, còn trong này chỉ chém jo' về pkm =))

Trong cái bug catching contest, mỗi khi bắt được 1 pokemon, bạn sẽ được hỏi xem có thay thế con đã bắt lúc trước ko (vì chỉ được giữ 1 pokemon bắt được để thi contest). Khi cuộc thi kết thúc, bạn được quyền lựa chọn có giữ pokemon đó lại hay ko.

tidusboy21

Nấm nhỏ
Trong cái bug catching contest, mỗi khi bắt được 1 pokemon, bạn sẽ được hỏi xem có thay thế con đã bắt lúc trước ko (vì chỉ được giữ 1 pokemon bắt được để thi contest). Khi cuộc thi kết thúc, bạn được quyền lựa chọn có giữ pokemon đó lại hay ko.
không đc bạn vì đây là cuộc thi nhưng nếu bạn quay lại có thể lấy pokemon mà mình từng bắt để đổi lấy con catch khác.
http://www.serebii.net/heartgoldsoulsilver/partner.shtml đây là cách tăng happiness của pokemon ở các nơi khi bạn noi chuyện với nó

haha , công nhận bản pokemon này quá hay và đẹp. Mình vừa mua ds xong , chơi nghiền ghê . Cũng lâu lắm rồi ko chơi pokemon ( vì mấy bản sau của nó xấu quá , chỉ thik 2 bản đầu tiên )

lỡ nhận lời con nhân viên trạm kiểm soát (mấy cái phòng nhỏ nhỏ nối các khu vực) là sẽ đưa con kenya (spearow) có kèm thư cho thằng nào đó ở route 30 or 31 gì đó, định đi 1 vòng rùi quay lại sau, ai ngờ quên mất, bây giờ có con chim này trong nhóm thì tốn chỗ quá, ko làm sao bỏ ra dc, ai chỉ giúp em đi><chỉ cách bỏ con đó hay chỗ thằng chết tiệt đó đang ở cũng dc><

ratmoonser

Thành viên lâu năm
lỡ nhận lời con nhân viên trạm kiểm soát (mấy cái phòng nhỏ nhỏ nối các khu vực) là sẽ đưa con kenya (spearow) có kèm thư cho thằng nào đó ở route 30 or 31 gì đó, định đi 1 vòng rùi quay lại sau, ai ngờ quên mất, bây giờ có con chim này trong nhóm thì tốn chỗ quá, ko làm sao bỏ ra dc, ai chỉ giúp em đi><chỉ cách bỏ con đó hay chỗ thằng chết tiệt đó đang ở cũng dc><
thành phố chym đó cậu đi qua phải nhé sẽ có 1 thằng mập đứng kế 1 cái cây hạt dẻ là nó đấy :D !!! Đưa cho nó nó sẽ cho TM ác mộng ( quên tên rồi :D ) !!

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Tối hôm qua gửi hết đội hình sang SS rồi,đã thật:em15:.Mà có bác nào chọn starter là totodile ko nhỉ,trade cho 1 con để breed với.

:em06:có cách nào để đấu với các trainer mình đấu rồi giống fire red ko:Dry[1]:mình muốn up lever cho máy con phụ mà hok biết đấu lại sao nữa

ratmoonser

Thành viên lâu năm
:em06:có cách nào để đấu với các trainer mình đấu rồi giống fire red ko:Dry[1]:mình muốn up lever cho máy con phụ mà hok biết đấu lại sao nữa
cách duy nhất là xin số điện thoại của nó và chờ nó gọi lại đấu thôi !! LV và pokemon cũng tăng theo số lần đấu !! Chứ ko có cái máy như FR !!

Mình luyện SpAtk nên xuống chỗ cỏ gần đó,có Mareep, Flaaffy với Girafarig luyện quá đã. Còn nếu muốn luyện speed thì câu chi cho nó mệt,lên chỗ Dragon Den toàn cá ko là cá :))

khà khà...mua ds gì thế...ko chờ 3ds àh...;))
haha , mình mua ds fat thôi mà , đâu có dư dả mà mua 3gs :D , nói chung là thoả ước nguyện những năm cấp 3 rồi :))

mua cái ds chơi game tít vãi . Mình bây h mới có 2 huy chương , nuôi mỗi 2 ẻm onix với chicorita , đang suy nghĩ bắt thêm psyduck để surf và 1 con chim để fly

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN