NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn kiểm tra lại vị trí của sensor bả xem, có thể nó quá lệch hoặc do cài đặt nhầm. bạn vào Wii setting, sensor bar, sensorbar postion, chọn là above TV nếu đặt ở trên nóc TV, còn Below TV nếu đặt bên dưới.
Hoặc có thể là do IR Camera của WiiRemote bị cản trở nên không thể nhận sensor bar, bạn kiểm tra xem phần sensor trên đầu WiiRemote có bị vướng hay bẩn không.
Mình làm hết rồi bạn à. hiện giờ là mình để trên TV nhưng mà lúc chuyển wa lại giữa 2 cái above và below nó càng lệch nhìu hơn :(... còn IR thì mình k biết nữa, mình chùi rồi nhìn kỹ cũng k thấy bẩn hay vướng gì cả :(~~~

huhuhu!! ~~~ Em tìm ra lí do rồi, hôm bữa mua đầu karaoke dời dàn loa, sơ ý làm đứt dây của cái thanh cảm ứng rối, hjx hjx, em nối lại rồi vẫn ko dc.... giúp em với !!~~~

Mấy bro ơi cho mình hỏi. Máy của mình chơi các game khác bình thường riêng chỉ có trò Grand Slam Tennis khi vào game nó bị treo máy ngay khi hiện logo Grand Slam Tennis :myemo0104::myemo0104:

Lỗi Error 002

Chào các bạn,

Hiện tại mình mới mua lại một em Wii hệ JPN, đã được mode để chơi đĩa copy. Mình kiểm tra firmware thì hiện ra là 4.0U.

Hiện tại có một số game mình bỏ vô chơi thì chơi tốt, một số game thì bị báo lỗi error 002 và hiện màn hình xanh. Mình chơi bằng cách chọn softmode ở wii menu.

Theo như tham khảo ở diễn đàn thì rất có thể game mới nên máy mình không chơi được. Mình có ý định upgrade lên 4.1, có một vài thắc mắc:

1. Có cần phải upgrade lên firmware 4.1 (có thể là 4.2) để fix lỗi 002 hay không ? Mình có đọc tham khảo ( nhưng mình phân vân là không biết chép file dành cho US hay Japan trong folder "system menu.wad")

2. Nếu không upgeade firmware, mình chỉ cần upgrade ios thì có được không ?

3. Mình có thể nâng cấp softmode được không ?

Cảm ơn

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chào các bạn,

Hiện tại mình mới mua lại một em Wii hệ JPN, đã được mode để chơi đĩa copy. Mình kiểm tra firmware thì hiện ra là 4.0U.

Hiện tại có một số game mình bỏ vô chơi thì chơi tốt, một số game thì bị báo lỗi error 002 và hiện màn hình xanh. Mình chơi bằng cách chọn softmode ở wii menu.

Theo như tham khảo ở diễn đàn thì rất có thể game mới nên máy mình không chơi được. Mình có ý định upgrade lên 4.1, có một vài thắc mắc:

1. Có cần phải upgrade lên firmware 4.1 (có thể là 4.2) để fix lỗi 002 hay không ? Mình có đọc tham khảo ( nhưng mình phân vân là không biết chép file dành cho US hay Japan trong folder "system menu.wad")

2. Nếu không upgeade firmware, mình chỉ cần upgrade ios thì có được không ?

3. Mình có thể nâng cấp softmode được không ?

Cảm ơn
Bạn có thể update ios nhưng đơn giản hơn thì bạn update firmware 4.2.Có thể làm theo huong dẫn này http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9272

Mình thấy trong hướng dẫn sử dụng wii và mọi người thường hay nói là ko nên update game wii nhưng hôm trước mình mới update game The conduit 2 và vẫn ko có chuyện j` xảy ra . Các bạn sử dụng máy lâu năm có thể xác nhận lại điều này cho những người đang chơi onl yên tâm vì có 1 vài game ko update thì ko thể vào chơi onl được ( như mình biết là call of duty :BO ) ^^

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Không nên update đối với máy Wii đã hack thôi bạn à. Vì như vậy máy sẽ bị brick. Chứ máy Wii nguyên vẹn online bình thường mà.

Mình vừa cài HBC xong bằng đĩa Lego Indiana, nói chung đã softmod xong, nhưng có vấn đề là giờ khi khởi động wii mà vẫn để SD card trong máy thì nó sẽ tự động vào Bootmii installer.Còn nếu rút SD card ra thì vẫn vào system menu bình thường.
Bro nào biết cách giải quyết vụ này dùm cái.Chứ nếu ko lại phải format và đi thuê đĩa cài lại quá.....

thanks trước nha

nhoc_way

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi tại sao mấy game WiiWare mới máy mình lại không load được, khi ấn start thì màn hình đen một vài giây rồi trở lại màn hình chính, máy minh fw 4.1U, dùng wad manager gui và wad manager 1.8 cũng không chạy được. Bạn nào biết thì giúp mình nhé. Thanks a lot.

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
mọi người ơi thằng bạn em nó vừa mua cái wii ở singapore, FW 4.3
cho em hỏi có chỗ nào ở HN bán đĩa wii gốc không ạ
em hỏi luôn là wii có những cách nào để chơi game chép hoặc chơi bằng usb không?

Bro nào biết có channel nào để chơi Gamecube trên wii mà vẫn dùng wiiremote ko?
Giờ đang muốn chơi FE 9 mà chơi trên Laptop CPU usage toàn 100% nhanh đi lap lắm Y_Y.
Mà giờ mình đã có file ISO của FE9 rồi, liệu có cho vào HDD để chơi được như Wii ko nhỉ :-/

Thanks

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Muốn chơi game chép thì phải hack Wii. Nhưng một khi hack rồi thì không được update khi chơi đĩa gốc. Nếu không sẽ bị rick.

Muốn chơi USB thì mua USB và cài các chương trình hỗ trợ chơi game trên HDD. Bạn vào khu: Homebrew Channel và Harware để tìm hiểu cách làm.

Cho mình hỏi tại sao mấy game WiiWare mới máy mình lại không load được, khi ấn start thì màn hình đen một vài giây rồi trở lại màn hình chính, máy minh fw 4.1U, dùng wad manager gui và wad manager 1.8 cũng không chạy được. Bạn nào biết thì giúp mình nhé. Thanks a lot.
Bạn cài IOS30 v1040 để xem có s8u3a được lỗi này không.

Tình hình là mình bỏ xó Wii được 1 năm trời do phải thi lớp 9 , bây giờ thi xong quay lại chơi thấy Wii lạ lẫm quá :sorry[1]:
Mình vừa down xong cái Tales of Graces rồi , chép ra đĩa để vào Wii thấy nó k load , chạy = NeoGamma R9 ( thấy có sẵn trong máy ) load 1 hồi freeze ở chỗ " Starting game ... " . Bây giờ mình định format Wii lại , cài fresh lại hết thì cần soft nào các bác nói sơ sơ tí :"> . Thanks

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Có NeoGamma R9 rồi nhưng xem cISO của bạn có update bản mới chưa. Update lên thử xem.

Tales Of Graces bản tiếng Nhật có thể qua bằng NeoGamma. Còn bản patch thì có lẽ phải chơi trên HDD mới được.

Bro nào biết có channel nào để chơi Gamecube trên wii mà vẫn dùng wiiremote ko?
Theo mình biết là không được.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN