R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
StarWar bản mới nhất í ( quên tền rùi :)) ) với cả mấy game như StarZero .... Chuyển quá YSmenu thì chơi đc nhưng đôi lúc vẫn bị lỗi :D

Ultimate

Nấm nhỏ
Thế mấy cái YSmenu với dldl gì đó là cái gì vậy bác,thấy mọi người nhắc đến mà không biết nó là cái gì
Em nghe nói giờ ở VN chỉ còn bán R4 fake phải không,có khác gì R4 thường không vậy
R4 ngoài thẻ Micro SD cong dùng lại thẻ nào khác không?Dùng thẻ nào cho tốc độ chơi game ổn định nhất?

Hix ! Hôm nay tự nhiên thẻ nhớ dính virus phải format lại hết. Định copp cài fimware cho R4(E) 1.18 thì vào trang chủ của nó ko được ,cannot mãi , ai có fimware 1.18 thì share cho mình với , cám ơn nhiều !

Mới mua cái máy chạy R4 hình như là Chinese thì phải chơi mấy trò bị trắng cả màn hình, đọc mấy cái mấy pác post ở trên không hiểu, ai bít giải thích giùm mình với

Em đang dùng thẻ R4 với nền firmware v1.16, nhưng khi em update phần v1.18 mới nhất vào R4 thì màn hình touch-screen cứ hiện 1 dòng tiếng trung quốc kèm theo 3 dấu chấm cảm. Mặc dù em đã thử cả phiên bản tiếng Anh và Pháp nhưng sự cố tương tự vẫn xảy ra. Các bác có thể giải thích và chỉ em cách khắc phục được ko. Em xIn cảm ơn nhìu!!

sao mình nâng cấp firmware của R4 lên v1.18 từ phiên bản cũ v1.16 thì màn hình touch-screen cứ hiện 1 dòng tiếng trung quốc kèm theo 3 dấu chấm cảm nhỉ. Mình đã thử cả phiên bản tiếng anh và pháp nhưng lỗi tương tự vẫn xảy ra. Mình muốn nâng cấp firmware để chơi thêm game mới quá. Mong các bạn chỉ cho mình cách khắc phục nhé, thanks!!!

nguadien

Nấm nhỏ
Firmware 1.19 của R4

Firmware 1.19 của R4 đã xuất hiện trên trang web r4ds.cn được đúng một ngày, và mình may mắn có được, khi dùng thử thì thấy load game tốt hơn bản 1.18, dù đôi lúc bị đứng hình với một số game và không soft reset được.

Link:
http://www.mediafire.com/?jgxz5nzyohk
http://www.box.net/shared/bgvhvisitx
http://www.adrive.com/public/0974964493144a3cf525a6c8a45cc23ca072492fff6e1d2315b6e2f9c233b8c5.html

Trong bản này trang web chỉ nói là
*Fixed games compatibility - Sửa lỗi tích hợp game
Các fan của R4 đem về dùng thử xem sao

mình có cái R4 nhưng ko bít nó là Chinese hay English nữa, làm sao để phân biệt đây, down game về chơi thì cái được cái ko, có bạn nào bít cách patch game hay phần mềm gì để patch ko?

Lỗi khi chơi game chép vào R4 !!!

Mọi người giúp em làm sao để chơi đc mấy trò này cái.
Có trò thì hiện lên trò lại ko:cc_confused[1]::cc_confused[1]:
Nó hiện chữ:
The save data could not be accessed
Please turn of the power and reinert the GAME CARD

Em bùn wá !!!:((:((

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
up fw đi bạn, R4 xịn hay R4 clone
R4 xịn thì trong box hardware có topic còn nếu clone thì bạn vô cái topic có tổng hợp các loại R4 clone
nhanh nhất thì xem trên hộp cái R4 trang chủ của nó, lên đó download fw mới nhất về :D

Sẵn topic nên hỏi luôn,mình xài R4 ultra,sao cứ vào chơi New Super Mario Bros. DS thì lại bị đứng ko vào đc,ai bị tình trạng này ko?Giúp với T~T

fw là foward ý hả bạn . Bạn cho mình link down luôn đi.
Mà down đc thì cóp vào đâu vây.
Mình hơi noob nên bạn chỉ dẫn cchi tiét chút:myemo0131::myemo0131::myemo0131:

Đính kèm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN