R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Uhm, em gặp rắc rói với R4-SDHC

cứu em với
cái r4 này em vừa mới mua từ hotgame shop về mà sao khi em rút thẻ ra cắm vào máy để chép game, cắm lại thì ko nhận đc R4 nữa
trước khi mua mấy ng` bán hàng cũng nói là đừng có nên rút ra, nhưng mà 0 rút ra thì chép game = niềm tin ah
giờ em ko bít làm sao để xai flại đc, mong anh chị giúp đỡ

ps: loại R4 nào hiện giờ đang đc sử dụng nhiều nhất ah

em cần chỉ dẫn về ba cái vụ update filmware cho r4 này dơn file filmware của mấy anh chị về rồi thì làm sao tiếp ai chỉ em với chứ chơi summon night twin age đứng hoài à

aliviss

V.I.P Member
R4 Help

Đang dùng cái R4 Advance nhưng mà lúc chơi game thì ko sleep mode được gập áy vào thì màn nó nháy liên tọi ai biết cách fix lỗi này thì chỉ dùm với
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=AdQP6EVN83c[/YOUTUBE]

chà,hiện tượng này chỉ bắt gặp ở slot 2 khi sử dụng máy đã hack rồi,thường là SC lite mà thôi,chắc cái R4 của ông bị lỗi rồi,ra tiệm đổi lại đi

Vấn đề về flashcard R4

Mấy bạn ơi. Hôm qua mình lỡ tay format cái card sd (r4) rồi. Bây giờ không còn file gì hết. Mấy bạn nào có R4 thì up lên cho mình đi.mình mới có những file moonshell 2.05 +R4imenu+ moonmemo+ dustbox +r4.dat + moonshell.nds +Games
Bạn nào có up minh đi

lucasDS

Nấm nhỏ
Sao mình dơn bản 1.18 về copy vô rùi bật lên nó hiện loalding hoài vậy nè có ai chỉ minh khắc phục với
bây giờ hầu hết đều là r4 clone thui ,ko còn R4 gốc đâu ,mới mua thì bạn nên xem trên vỏ hộp của Flash card xem trang chủ của nó ở đâu ,sau đó lên trang đấy mà down kernel về thì hơn ,bản 1.18 này là cho R4 original nên chép vô clone sẽ không chạy được ,nếu không có hộp có thể kiếm hình cái flash card đó up lên mọi người xem dùm nó là loại R4 nào :D
G'luck

hỏi về r4

mình mới dùng r4 nhưg ko biết cách cho cheat vào kiểu j` . có cần phần mềm j` ko . Ai đag dùng r4 mà sài cheat chỉ dùm mìh với

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
R4 không bao giờ chết

Đây là 1 tin vui cho người đang xài R4, team R4 trên Gbatemp nói hôm qua rằng team R4 không bao giờ ngừng lại, họ chỉ ngừng làm FW trên R4ds mà chuyển qua làm dồn dự án làm FW trên Flash card R4li, muốn biết thông tin, các bạn vô link R4li
Thông tin này vẫn còn bị ngi ngờ nên mình biết trên Gbatemp nên mới post cho mọi người xem, mong rằng Team R4 không bao giờ chết, họ phải và nên làm lại từ đầu cho R4 bởi vì 1 thương hiệu không thể mất đi được

P/S: mong sao điều trên là có thật, bởi vì nhiêu fan của R4 cũng làm FW trên r4: wood R4, AKAIKO cũng làm 1 FW của acekard 2i trên R4 nhưng hàng clone lại không xài được ( trừ hàng ultral )

nguồn link : Gbatemp

P/S: họ nói sẽ làm lại FW cho R4 sau khi họ làm xong cái dự án gì đó, mong FW mới sẽ có tren R4 clone ( R4iiinew, ultral, upgrade,...)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN