Resident evil: The Mercenaries 3D, cùng thảo luận nào!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình nói cái này. Việc không thể delete file save không phải là lỗi, đó mục đích của Capcom. Theo như lời họ thì mục đích là muốn đem lại nội dung cũ và mới đến cho tất cả người dùng.

"There was no hidden motive to prevent buying used copies. It's not some secret form of DRM. It's simply the way we designed the save system to work with the arcade type of gameplay.

Anyone purchasing a copy of the game secondhand would have access to all the missions and skills that the original owner unlocked, in addition to the content that was available to the original user.

The save mechanic ensures that both original and unlocked game content will be available to all users. Secondhand game sales were not a factor in this development decision, and we hope that all our consumers will be able to enjoy the entirety of the survival-action experiences that the game does offer."

Có thể nói đây là chiêu hơi hiểm của Capcom. Việc này đồng nghĩa với việc bạn phải mua game mới mới có thể chơi lại từ đầu.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
thật ra mình ko thấy đây ko phải là vấn đề. Game vốn ko có cốt truyện nhất định, đâu cần phải chơi lại từ đầu mới nắm hết nội dung. Chỉ cần nắm đc cái basic control, rồi luyện tập thuần thục ở vài stage đầu thì các stages sau vẫn chơi bình thường. Có khác là second hand các nhiệm vụ và NV đã đc unlock hết tất cả thôi

kelvin8652200

Pen Warrior
mới lên đọc xong cai review của game này trên 2 web, ninterworldreport: 9/10; ign: 6.5/10:myemo0130:trong đó người viết review cho ign dc nhìu comments troll nhất vì bài viết của mình:rolleyes[1]:.......trích dẫn vài câu trong bài này: đồ họa: best cho hệ máy này-> phía dưới cho: 7.5/10, cách chơi: tuy kg có cốt truyện nhưng addictive:>7/10, control work extremely well: presentation cho 5/10, lasting appeal: rất nhiều cái để unlock,nhưng tác giả lười,kg muốn unlock->cho 7/10:vava[1]:,.....đọc xong kg hiểu nổi cái bà này luôn,haizzzz,ign làm ăn ngày càng kém,khen cho đã rồi ra 1 cái biểu điểm kg ra đâu cả:vava[1]:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Bạn nói đúng! IGN bây giờ viết nhiều bài rất đần độn. Điển hình như tin đồn Fatal Frame PS3 vừa rồi. IGN dám bảo là nhà sản xuất game nói FF sẽ có nhiều nhân vật mới và cũ. Ngay hôm sau phía Tecmo lập tức đính chính Fatal Frame PS3 không hề có thật. IGN rõ ngu đần!

thật ra mình ko thấy đây ko phải là vấn đề. Game vốn ko có cốt truyện nhất định, đâu cần phải chơi lại từ đầu mới nắm hết nội dung. Chỉ cần nắm đc cái basic control, rồi luyện tập thuần thục ở vài stage đầu thì các stages sau vẫn chơi bình thường. Có khác là second hand các nhiệm vụ và NV đã đc unlock hết tất cả thôi.
Uhm! Thì đúng rồi. Vốn dĩ nó đâu phải là vấn đề. :) Có điều nếu mua nhầm game second hand của một tay pro thì mọi thứ đã unlock hết rồi trừ khi game có chức năng reset nhiệm vụ.

mới lên đọc xong cai review của game này trên 2 web, ninterworldreport: 9/10; ign: 6.5/10:myemo0130:trong đó người viết review cho ign dc nhìu comments troll nhất vì bài viết của mình:rolleyes[1]:.......trích dẫn vài câu trong bài này: đồ họa: best cho hệ máy này-> phía dưới cho: 7.5/10, cách chơi: tuy kg có cốt truyện nhưng addictive:>7/10, control work extremely well: presentation cho 5/10, lasting appeal: rất nhiều cái để unlock,nhưng tác giả lười,kg muốn unlock->cho 7/10:vava[1]:,.....đọc xong kg hiểu nổi cái bà này luôn,haizzzz,ign làm ăn ngày càng kém,khen cho đã rồi ra 1 cái biểu điểm kg ra đâu cả:vava[1]:
Cái gì mà bọn reviewer thấy chán là điểm gì cũng thấp, còn đã thấy hay thì điểm gì cũng cao. RE điểm graphics được 7.5 trong khi Zelda graphics được 8.5, vô lý đùng đùng.

Cái này thì bọn nào cũng thế, chả phải mỗi IGN

Key_blade

Thành viên lâu năm
Cái gì mà bọn reviewer thấy chán là điểm gì cũng thấp, còn đã thấy hay thì điểm gì cũng cao. RE điểm graphics được 7.5 trong khi Zelda graphics được 8.5, vô lý đùng đùng.

Cái này thì bọn nào cũng thế, chả phải mỗi IGN
Vì cơ bản là Zelda remake đc cải thiện rất nhìu mặt mà,cứ so sánh hình ảnh là bít,fan thấy đẹp vượt trội so với N64 nên đc đánh giá cao,còn RE là của máy 3DS nên cũng chẳng có gì đặc bịt về đồ họa cho lắm :em15:

kelvin8652200

Pen Warrior
mình thì đồng ý với ada wong, thật sự những bài viết review như vậy có dc kiểm duyệt chưa vậy,hay là đua coi trang nào ra review lẹ hơn. nếu thật sự muốn chê,thì hãy chê cho hợp lý,đằng này vừa mới nói đồ họa đẹp thuộc loại đinh hiện nay=7.5, control system thiết kế cực tốt=5,game có khả năng gây "nghiện"=7, cứ như là kg thích game,nên cố gắng ép điểm cho càng thấp càng tốt,mua game gốc,muốn điều tra kĩ trc khi mua,gặp những bài review như vậy= pó tay:read:.....haizzzz, rồi sẽ có 1 ngày, Pes, Fifa sẽ chỉ có 5,6 điểm cái tội....kg có nội dung àh, hay vì người viết kg thích bóng đá

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
ai online thì pm để team nhá, đánh lên Lv EX thì game bỗng chuyển sang từ dễ => khó 180 độ. Mấy cái lỗ mà đám infected chui ra, mấy Lv trước chui 1 con, lên EX thì 1 lần chui 3 con, boss thì lúc nào cũng ra 2 đứa, chết hết 2 đứa thì 1 phát sau lòi thêm 2 đứa nữa. Chạy ko kịp thở. Mới chơi EX 1 cái Village trong RE 4 thôi, mà Garrandor với Super Doctor Salvador cứ dí chạy....

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
IGN nó kỳ thị Nintendo hay sao đó, các game trên máy Nintendo nó viết review rất dở, gần như chỉ chơi game khoảng 1, 2 giờ rồi viết cho có thôi. Còn các hệ máy khác thì rất tốt

Mas

Nấm nhỏ
đạt đc rank SS tất cả các nhiệm vụ chưa mà kiêu chán thế
Đâu phải ai chơi cũng muốn kiếm rank SS mới thoả lòng. Không phải fan của RE mà cầm game này nói hấp dẫn tui đi đầu xuống đất.

Với lại review là cái nhìn phiến diện của người viết, nó viết nhiều cái theo cách nhìn và suy nghĩ của nó thôi. Chẳng hạn như cái review Samurai Warrior của IGN. Thằng đó chắc là 1 thằng chuyên chơi game FPS, kêu nó viết review cho game chặt chém thì thế thôi. Anh em vô chửi thì nó tăng lượt đọc :))

1 câu công nhận là game này trung bình , từ sau Re4 các game mang nhãn Re về sau nó thế quái nào ấy , chẳng có cảm giác quái gì hết , chơi xong là vứt ngay , đổi trò khác chơi tiếp

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
game vốn là hành động chứ ko phải horror. Muốn horror thì đợi Revelation mà chơi

1 câu công nhận là game này trung bình , từ sau Re4 các game mang nhãn Re về sau nó thế quái nào ấy , chẳng có cảm giác quái gì hết , chơi xong là vứt ngay , đổi trò khác chơi tiếp
cho mạn phép hỏi bạn "chơi xong" kiểu gì? Bạn unlock hết các costume, skill, medal chưa? Bạn đạt rank S hay SS các Lv chưa? Bạn đánh thắng tất cả các Lv EX chưa? Nếu bạn đã bỏ tiền mua game thì phải thưởng thức nó cho bằng hết chứ.

game vốn là hành động chứ ko phải horror. Muốn horror thì đợi Revelation mà chơi

cho mạn phép hỏi bạn "chơi xong" kiểu gì? Bạn unlock hết các costume, skill, medal chưa? Bạn đạt rank S hay SS các Lv chưa? Bạn đánh thắng tất cả các Lv EX chưa? Nếu bạn đã bỏ tiền mua game thì phải thưởng thức nó cho bằng hết chứ.
Thì chắc bác ấy chơi ko hợp thôi, mà đã ko thích chơi thì làm sao chơi hết đc :bleh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN