Resident evil: The Mercenaries 3D, cùng thảo luận nào!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
cho mạn phép hỏi bạn "chơi xong" kiểu gì? Bạn unlock hết các costume, skill, medal chưa? Bạn đạt rank S hay SS các Lv chưa? Bạn đánh thắng tất cả các Lv EX chưa? Nếu bạn đã bỏ tiền mua game thì phải thưởng thức nó cho bằng hết chứ.
Ông Randy nói đúng đấy\m/
PS: đang mua RE Mecnary về chơi, chắc tui tập các kỹ năng hỗ trợ để chơi mạng cho tốt chứ nếu ko thì:sorry[1]::rolleyes[1]:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Hix, Wesker thần thánh của tui trong RE 4 bị Capcom thay thế bởi 1 tên Wesker 50 tuổi đánh đấm tệ hại. Đc khẩu magnum Desert Eagle với shotgun Hydra là ngon. Nhớ hồi RE 4 chưởng phát là bay cả thước, 1 bước đạp là nát cả sọ

Kawaii

Super Princess Peach
Đâu phải ai chơi cũng muốn kiếm rank SS mới thoả lòng. Không phải fan của RE mà cầm game này nói hấp dẫn tui đi đầu xuống đất.

Với lại review là cái nhìn phiến diện của người viết, nó viết nhiều cái theo cách nhìn và suy nghĩ của nó thôi. Chẳng hạn như cái review Samurai Warrior của IGN. Thằng đó chắc là 1 thằng chuyên chơi game FPS, kêu nó viết review cho game chặt chém thì thế thôi. Anh em vô chửi thì nó tăng lượt đọc :))
- Em cũng nghĩ như anh Mas ^_^

- Đôi khi game không good lắm, nhưng đối với fan thì bao giờ nó cũng rất hay, cũng là món quà vô giá cả.

- Review là cái nhìn cảm nhận về cá nhân của người viết. Họ nghĩ gì viết nấy, vì thế chúng ta hãy đừng vội đánh giá game bằng cách tham khảo đó. Vì chỉ đơn giản là "game chưa chơi là game mới, và game hay là do người chơi cảm nhận"...

cho mạn phép hỏi bạn "chơi xong" kiểu gì? Bạn unlock hết các costume, skill, medal chưa? Bạn đạt rank S hay SS các Lv chưa? Bạn đánh thắng tất cả các Lv EX chưa? Nếu bạn đã bỏ tiền mua game thì phải thưởng thức nó cho bằng hết chứ.
cũng mạn phép trả lời bác là chưa , trong quá trình chơi game , cảm nhận game thấy nó chán thì nói nó chán , cần gì phải unlock bằng hết mới thấy cái hay . đối với tôi game nào thực sự hay thì tôi mới bỏ nhiều thời gian tìm tòi khám phá bằng hết , còn không thì khám phá được bao nhiêu thì hay bấy nhiêu , rất tiếc mong đợi nhiều nhưng trò này tôi cho điểm trung bình , như đã nói Re gần đây chẳng trò nào ra hồn hết .

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mắc cười ghê! Con người ngay cả cái 3DS còn chưa cầm mà ở đó chê. Fan RE đây nè. Bạn nghĩ bạn chơi RE nhiều hơn tôi không? Bản thân tôi cũng không thích game này vì nó thiên hoàn toàn về hành động. Nhưng chưa chơi game nên tôi không dám gan lì như bạn đi chê.

@All: nói các bạn nghe nè. Bạn này là troller trong topic RE The Mercenaries 3D bên GVN đấy. Bạn ấy lấy cái link review của IGN quăng vào. Bản thân không hề đọc xem cái nội dung review khác cái thang điểm thế nào. Thấy không ai reply nên bạn ấy nghĩ bạn ấy nói đúng. Tiếp tục qua bên đây troll tiếp. Mọi người không cần phải để ý đâu.:no:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
vậy cho hỏi nó chán chỗ nào?

Như đã nói, game này ko thuộc type của RE truyền thống. Survivor Horror. Survivor thì có, horror thì ko. Hãy loại bỏ cái Horror đi, mà đứng về phía game hành động mà nói, game rất hào hứng trong co-op online, cũng như vừa phải chiến đấu với 1 lũ quái vật tuôn ra ko ngừng, vừa chiến đấu với thời gian. Trong các Lv EX cuối cùng, là ko có bullsh*t around nữa, nếu ko thuần thục sẽ bị giết trong vòng 1 phút vì enemy rất nhanh và boss luôn luôn dí sát nút, đạn handgun thì cho rất nhiều, nhưng đạn shotgun và magnum thì lâu lâu mới thấy. Tôi chơi mercenary trong RE 4, 5 rất nhiều nhưng chưa bao giờ chết nhiều như khi đang chơi Lv EX của game này

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Ngay từ đầu Capcom đã nói game này không phải là phong cách truyền thông. Nó cũng phải là bản chính, không có truyện nên đừng đem gom chung với cả dòng RE cũ.

@Ral: bạn hỏi vậy sao bạn xiaoxiaoxiao trả lời được. Người ta chỉ mới coi điểm review thôi mà. :|

Mario

Thành viên lâu năm
cũng mạn phép trả lời bác là chưa , trong quá trình chơi game , cảm nhận game thấy nó chán thì nói nó chán , cần gì phải unlock bằng hết mới thấy cái hay . đối với tôi game nào thực sự hay thì tôi mới bỏ nhiều thời gian tìm tòi khám phá bằng hết , còn không thì khám phá được bao nhiêu thì hay bấy nhiêu , rất tiếc mong đợi nhiều nhưng trò này tôi cho điểm trung bình , như đã nói Re gần đây chẳng trò nào ra hồn hết .
thank cho câu trả lời hay, nghĩ sao thì nói vậy thôi

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
thanks bác cũng vì câu này, quá chuẩn :shake: nhiều game chán ko thể tả, chơi dc 1 lúc thì quăng qua 1 bên để thời gian chơi game khác. đã chán rồi còn ráng ngồi unlock để thấy "cái hay" của nó thì thôi, bản thân mình phục vụ cho game, cho nhà phát triển - phát hành thần tượng chứ không phải họ làm game để phục vụ mình rồi :D bản thân ko thix bản RE này nên ko có mua, chỉ là bình luận câu của xiao thôi chứ ko bình luận game 8-x

Ý bác Bảo là nếu thấy game chán mà còn ráng ngồi chơi mở hết achievements thì là mình đang phục vụ cho game cho nhà phát hành chứ không phải game phục vụ mình, lôi kéo mình chơi bằng sự hấp dẫn.

PS: ông Randal xóa bài à, sao vừa thấy đây reply lại thì mất tiêu rồi :xm0002:

quả thật trong này nhiều ông cứ thấy người khác phán không giống mình là cứ om tỏi cả lên rồi quy chụp này nọ , chán chẳng thèm nói nữa

nhatduy1998

Nấm nhỏ
@xiaoxiaoxiao Bạn ko thể nói thế được đây chỉ là bản Re phụ cho những người thích chơi phần mini game của Re 4 và 5 thôi game này thuộc loại game mà có thế cầm và chơi lúc nào cũng được . Mà bạn chỉ xem điểm review thôi thì bạn STFU đi ign mấy cái nó nói trong bài review là bull shit như Game ko chọn luôn màn chơi cho mình , menu nhìn ko ấn tượng, game ko có story mode nghe xong mấy cái đấy đã nản rồi mà sau re 4 có Re Uc cũng rất hay nên bạn ko tìm hiểu hết thông tin về game thì biến đi :em29::em29:

cái ông nhatduy1998 nói như 1 thằng trẻ con ấy , tìm hiểu hết thông tin là tìm hiểu như thế nào , nó làm game hay hơn à hay chỉ là thu nhập thêm kiến thức , thêm hiểu biết game đó . 1 câu thôi ông phun ra 1 câu cực ngu ... thôi thoát đây , trong này toàn mấy bố fan hội đồng , nói thế nào cũng không được , dù bảo là ý kiến cá nhân nhưng từ khi ý kiến được nêu ra , không biết từ đâu mấy anh nhảy vào cắn xé kinh quá , đâm ra mình tự dưng nổi tiếng vì chót chê game này :rolleyes[1]:

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Thôi các bạn kệ bác ấy đi, thà tập trung thảo luận game còn hơn là đi lo mấy việc tầm phào này:rolleyes[1]:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
quả thật trong này nhiều ông cứ thấy người khác phán không giống mình là cứ om tỏi cả lên rồi quy chụp này nọ , chán chẳng thèm nói nữa
Thôi đi bạn! Tôi và bác RKO đang hỏi bạn vấn đề "quái" mà bạn thấy trong bản này. Bạn thấy game này thì cứ nêu ra nó dở chỗ nào. Đừng có nói lái sang vấn đề khác. Như đã nói từ đầu, tôi không thích bản này nhưng tự dưng gom chung vô nói với cả dòng RE thì nghe rất là thiếu hợp lý. Nếu bản muốn nói tới "quái", mất chất thì nên nói: RE5, RE Operations Raccoon City kia kìa.

Bản The Mercenaries này không phải là bản chính, nó đơn giản chỉ là một bản RE bên lề mang phong cách Mercenaries. Một phiên bản mở rộng với phong cách chơi mới. Không có cốt truyện nên không làm ảnh hưởng tới RE nguyên bản. Trước bản này đã có rất nhiều bản RE mang cách chơi khác: RE UC, RE Gun Survivor, Dead Aim,RE TDC...Chúng có những cái hay dở của riêng mình. Không ai giống như bạn lại đem một bản bên lề so sánh với các bản chính.

Hãy khẳng định cho người khác thấy bạn có chơi game và những gì bạn nói là đúng. Đừng nhìn thang điểm review (chưa đọc nội dung) rồi phán. Tôi thích cái gì đó nó trực tiếp chứ không thích kiểu mượn IGN làm trung gian. Tất nhiên yêu cầu của tôi bạn có thể không đáp ứng nếu thấy nó dư thừa. Nhưng như vậy thì tôi có quyền nghĩ bạn đang ăn theo IGN.

thôi thoát đây , trong này toàn mấy bố fan hội đồng , nói thế nào cũng không được , dù bảo là ý kiến cá nhân nhưng từ khi ý kiến được nêu ra , không biết từ đâu mấy anh nhảy vào cắn xé kinh quá , đâm ra mình tự dưng nổi tiếng vì chót chê game này
Bạn nói đúng không ai dám xoắn. Bạn nói không hợp thì người khác vào thắc mắc. Bạn không giải thích được thì ăn tạ là rất bình thường. Nếu bạn nói đúng tôi ủng hộ hết mình.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
thôi thoát đây , trong này toàn mấy bố fan hội đồng , nói thế nào cũng không được , dù bảo là ý kiến cá nhân nhưng từ khi ý kiến được nêu ra , không biết từ đâu mấy anh nhảy vào cắn xé kinh quá , đâm ra mình tự dưng nổi tiếng vì chót chê game này
nãy giờ hình như chả có cái gì gọi là "ý kiến cá nhân" của bạn. Bạn nói game chán. Ừ, game chán. Tôi hỏi bạn: Game chán ở điểm nào? Bạn ko trả lời, ko bảo vệ quan điểm của bạn, nên tôi có quyền nghĩ là: bạn chưa hề chơi qua game. Mà nếu đúng là vậy, nói chuyện tiếp tục chỉ vô ích thôi.

khi đã có 2 ý kiến trái chiều thì 2 bên phải đưa ra những lí lẽ của mình. Tôi có đầy đây, bạn có không?

Mà nói với bạn luôn, nãy giờ mới chỉ là tranh luận chứ chưa hề cãi cọ, xâu xé hay hội đồng gì ở đây cả.

kelvin8652200

Pen Warrior
@xiao: thật sự, những member như mình,chưa mua game này,muốn tìm hỉu kĩ hơn để quyết đinh mua hay kg, nên mọi ý kiến đều rất wan trọng, và vì những ý kiến ở đây đều dc dùng để tham khảo(xem tên topic thì biết) nên mọi ý kiến khen hay chê đều dc hoan nghênh rất nhìu. NHƯNG MÌNH CẦN LÀ IDEAS CỦA NHỮNG NGƯỜI ĐÃ CÓ GAME VÀ ĐÃ CHƠI GAME NÀY, thật sự mình muốn biết game này hay dở ra sao, có nhiều ý kiến khen hay,họ đưa ra luận điểm của mình rõ ràng,thì khi bạn phản bác lại họ,cũng hãy đưa lý do của mình ra chứ, còn nếu như thấy ghét thì chê cho bỏ ghét thì bạn nên kiếm cái poster của game này làm bia phóng fi tiêu cũng dc, đừng làm mọi người fai bực mình vì cái thái độ của bạn.:no:
ps: thật sự,nếu game đây là 1 game dở,bạn cho mình biết lí do, mình khg mua lầm game,mình cảm ơn bạn rất nhiều,nếu bạn có bán lại cho mình cũng dc\m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN