Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

megazord2

Nấm nhỏ
cái map mới nhất mà mình mở hiện nay là cái map đồi tuyết có con boss khổng lồ 3 mắt ấy, mình giết con đó rồi ko biết đi đâu nữa, đánh ranks E luôn rồi :|
Đánh con đó xong thì quay về đánh lên rank D kế tiếp, xong rank đó sẽ ra map khác, chiến tiếp:yahoo[1]:
Captain Crow : ( sr về sự bất tiện )
Captain Crow
You'll need to visit places, which are rainy. My order was: Coast, Plain, Jungle. Then Captain Crown will appear.
You can fight the 3 first battle after beating the B arena/unlocking Cliff aera

1st Battle: Enemys were Orc (91 hp) x2 & Seadog (104 hp) (Reward: Exp. 250, Gold 424, can drop Iron Lance or Copper Sword)
2nd Battle: Enemys were Seadog x2 (104 hp) & Cross Bones (292 hp) (Reward: Exp. 343, Gold 920, can drop Copper Sword or Rapier)
3rd Battle: Enemys were Cross Bones x2 (292 hp) & Captain Crow (1003 hp) (Reward: Exp. 1977, Gold 1480, can drop Rapier)

After beating the game, go to the cave, look at thewooden panels
and talk to the Bopping Badger* to unlock the 4th and 5th against Crow.
4th Battle (at Plains, rainy): Enemys were Bilhaw x1 (1773 hp) (Reward: Exp. 5316, Gold 1020, Steel Claws)
5th Battle (at Cliffs, rainy): Enemys were Captain Crow (3007 hp) (Reward: Exp. 9793, Gold 520, monster Captain Crow)
After the battle, Crow joins you.
*This is the Bopping Badger, you need to talk to.
EDIT: Talk to him again, after defeating Cpt. Crown for a Gold Card !!!

Cliffs ở đây là cái map sau cái map toàn là tuyết ấy, map có con chim khổng lồ ấy, chú ý là chỉ có những trận đó khi trời mưa thôi nhé, để có trời mưa thì bạn có thể di chuyển qua lại giữa các map, rồi nhìn ra map chính, nhìn xem map cliff có biểu tượng trời mưa thì bạn có thể vào dc

DragonFly

Coi như là Rồng đi
cái map mới nhất mà mình mở hiện nay là cái map đồi tuyết có con boss khổng lồ 3 mắt ấy, mình giết con đó rồi ko biết đi đâu nữa, đánh ranks E luôn rồi :|
Nếu chưa có đường đi cậu hãy train cho mạnh hơn, rồi quay lại đánh rank D đi, sẽ có map mới.

@Zetsuna: Cái csout ring nâng cấp xong có thể bắt mấy con quái khổng lồ rồi đó. Đi vòng vòng kiếm bắt, train cho mạnh, thật mạnh nhé, rồi quay lại oánh Leonyx bản chính thức, xong sẽ mở map cuối. Đội hình 2 thằng lv50, 1 lv45, vẫn bị Leo cho ăn hành toàn tập, tốn hết trơn special medical, Saga elixi.......

@Dzonline: ừm, cái đó xài xong đi scout sẽ ra quái có giới tính mình muốn, âm, dương, bê đê.

yami123

Nấm nhỏ
Nếu chưa có đường đi cậu hãy train cho mạnh hơn, rồi quay lại đánh rank D đi, sẽ có map mới.

@Zetsuna: Cái csout ring nâng cấp xong có thể bắt mấy con quái khổng lồ rồi đó. Đi vòng vòng kiếm bắt, train cho mạnh, thật mạnh nhé, rồi quay lại oánh Leonyx bản chính thức, xong sẽ mở map cuối. Đội hình 2 thằng lv50, 1 lv45, vẫn bị Leo cho ăn hành toàn tập, tốn hết trơn special medical, Saga elixi.......
Anh chuồn chuồn cho em công thức breed con Pazuzu zới. Và lv hoặc att bao nhiu có thể bắt con gigates dễ dàng anh nhỉ :bye2[1]:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Anh chuồn chuồn cho em công thức breed con Pazuzu zới. Và lv hoặc att bao nhiu có thể bắt con gigates dễ dàng anh nhỉ :bye2[1]:
Pazuru sao này scout được ở Dark world, nhưng nếu chưa đến đó thì bắt con Sivel gì mà bay bay đó, mặt dơi ở map núi tuyết Congra rồi lai với Beast cấp A trở lên, ví dụ như Gigantes.

Gigantes bắt nó lần đầu do mình may mắn, scout có 12% mà bắt được. Nhưng Gigantes cũng chả khó bắt mấy, Atk tầm 300-400 với Psychic up 2 con, thêm Oomple nữa là bắt ngay hà.

mấy bạn cho mình công thức lai con mumboh-jumboe với....
Con này khó nhằn lắm. Thế này nhé. Đầu tiên cậu phải có 4 con Jum trước, lai băng con chim lửa và con nham thạch Magnalice (2 con chung map), sau đó:
Mum = Jum + Material Monster
Boh = Jum + Beast Monster
Boe = Jum + Nature Monster
Sau đó là Mun+Boh, Jum+Boe. Rồi lấy 2 con Mum vừa ra đời lai nhau. Haizzzzz

yami123

Nấm nhỏ
Làm sao để tạo ra con Gem Slime giúp mình với .
Gem slime thì chỉ có khi bạn may mắn mới đc thôi. Còn ko thì vật vã lém, hình như là: Grandpa slime x Grandpa slime + Gold golem x Gold golem. Gold golem thì dễ rồi nhưng grandpa slime thì phải nói là cực khó.
Granpa Slime: King slime x Metal king slime + King bubble slime x Metal kaiser slime.
Metal king slime: Liquid metal slime x Liquid metal slime + Liquid metal slime x Liquid metal slime.
Metal kaiser slime: Metal slime x Metal slime + Liquid metal slime x Metal slime knight

Hình như là thế. Bạn thử xem sao :bye2[1]:

Gem slime thì chỉ có khi bạn may mắn mới đc thôi. Còn ko thì vật vã lém, hình như là: Grandpa slime x Grandpa slime + Gold golem x Gold golem. Gold golem thì dễ rồi nhưng grandpa slime thì phải nói là cực khó.
Granpa Slime: King slime x Metal king slime + King bubble slime x Metal kaiser slime.
Metal king slime: Liquid metal slime x Liquid metal slime + Liquid metal slime x Liquid metal slime.
Metal kaiser slime: Metal slime x Metal slime + Liquid metal slime x Metal slime knight

Hình như là thế. Bạn thử xem sao :bye2[1]:
Mình có đủ 2 con granpa slime 1 con cộng 7 và 2 con gold golem mình đã ép lại thành con cộng 2 nhưng vẫn ko tạo được gem slime.Mình đang tạo con Dragon Lord.Mà con gem slime tạo theo cách ở trên ra ngẫu nhiên à?

Mình có đủ 2 con granpa slime 1 con cộng 7 và 2 con gold golem mình đã ép lại thành con cộng 2 nhưng vẫn ko tạo được gem slime.Mình đang tạo con Dragon Lord.Mà con gem slime tạo theo cách ở trên ra ngẫu nhiên à?
? seo lại gold golem? mún ra gem slime phải lai từ balith mà? grandpa slime x2 + balith x2 thì ra Gold Slime ( hay gem slime) Balith thì lai từ ng` băng x ng` lửa + golem x gold golem

yami123

Nấm nhỏ
Tạo được gem slime rồi nhưng giờ lại bí cách tạo dragon lord các bác giúp mình với.
Mình cũng đang up con này. Bạn thử cái này xem: Alabast dragon x gem slime + alabast dragon x captain crow.

Hiện tại đang up alabast dragon và gem slime. Còn captain crow thì đc 4 trận rồi. H` đợi trận cuối thôi :myemo0111:

yami123

Nấm nhỏ
Trời đất, các bác có cheat không mà chơi kinh thế?? Gem slime đâu có đễ syth dữ vậy trời???
Cũng chả biết bác kia up đc grandpa slime như thế nào mà kinh thế. Em chụp đc con gigates ở 2% và metal slime ở 15% là mừng hết lớn rồi. Mà bác đó scout cũng đc 2-4 con liquid metal slime thì ........ :bye2[1]:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hết 100% là dùng cái cheat Scout 100% rồi, chứ tui lv75, atk 800+, psychic up các thứ mà chưa có scout được 1 con Metal Bubble nào đây nè. Thôi, cheat để tìm hiểu game cũng không phải vấn đề gì lớn, chỉ là mất thú vị thôi :rolleyes[1]:

Mình đâu có cheat con alabast dragon atk tới hơn 1000 con zoma cũng vậy.Xem cách synth trên gamefaqs.com ấy phần 1 của dragon quest.Nó chỉ hơi khác ở những con rank x thôi còn đa phần là giống.Mấy bạn mún scout % cao cần có skill champion của con wild slime và con có skill psycho đễ tăng tension.

seraphthien

Nấm nhỏ
Hết 100% là dùng cái cheat Scout 100% rồi, chứ tui lv75, atk 800+, psychic up các thứ mà chưa có scout được 1 con Metal Bubble nào đây nè. Thôi, cheat để tìm hiểu game cũng không phải vấn đề gì lớn, chỉ là mất thú vị thôi :rolleyes[1]:
100% wrong , t nghĩ b chưa dùng cheat này nên ko bít
Scout 100% là có nghĩa con nào cũng scout đc (khi chỉnh cheat này khi gặp bất kì con nào kể cả boss nó cũng hiện cái dòng Scout cho mình bật ) chứ ko phải scout tới 100% , còn mún bắt đc mấy con metal thì phải cheat Max scout đó b :vava[1]: ,

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN