Thảo Luận Radiant Historia

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chới đến Alma mine thì thằng lính hỏi và có 2 lựa chọn hiện lên
-ambush
-scout
Không biết chọn cái nào ? giúp cái

lucasDS

Nấm nhỏ
Chới đến Alma mine thì thằng lính hỏi và có 2 lựa chọn hiện lên
-ambush
-scout
Không biết chọn cái nào ? giúp cái
Ambush thì sẽ phải quay ngược lại thời gian ,bởi do cứ ngồi đấy chờ quân tiếp viện đến thì mất rất nhiều thời gian --> thua
Scout là quay về tìm người để phá đá thì 2 đứa ở Historia sẽ hiện ra ,nói 1 số chuyện về việc mechant đã bị kill ở trong 1 history khác ,nên cuối cùng vẫn phải quay ngược thời gian và đi theo hướng thằng Heiss để cứu mechant trước ,sau đó lại đi theo hướng Scout để hoàn thành nv =))
Game này hay vãi ,tốt nhất bạn cứ chọn bừa đi ,được quay ngược lại mà ,với cả trong phần story nó mới unlock hết đc

game này đợi walkthrough lâu quá, cho mình hỏi đến AH:Ch3 phần "Rosch in Agony" khi bầu Rosch làm chỉ huy nhưng do áo áo bị hư nên phải sửa, vậy sửa như thế nào. Và làm sao hoàn thành quest "Battlefield missive" cùa SH:Ch3

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Game này ở phần cốt truyện chính các bạn cứ đi hết theo môt nhánh thôi, khi nào không thể đi tiếp được nữa thì 2 nhóc sẽ hiện ra và gợi ý mình quay về nhánh bên kia, cứ chơi như thế là ra hết chứ nhảy qua lại liên tục là rối lắm
game này đợi walkthrough lâu quá, cho mình hỏi đến AH:Ch3 phần "Rosch in Agony" khi bầu Rosch làm chỉ huy nhưng do áo áo bị hư nên phải sửa, vậy sửa như thế nào. Và làm sao hoàn thành quest "Battlefield missive" cùa SH:Ch3
Quay về SH chơi tiếp là thấy.
Còn cái Battlefield missive thì trong spoil này nhé
Quay về cái node ở trước trận đánh Sand Fortress, hình như là The Valkyrie hay sao í, cái phòng ăn chỗ Rosch đứng, có một người lính cầm cái ly gì đấy ngồi trên ghế, nói chuyện với ông này lấy một lá thư, cầm thư quay về chỗ người con nói chuyện là xong

Đoạn mình hỏi Alma mine mình qua rùi và ra đường đi tới chỗ rừng (ko biết có phải ko ?) thì có 2 lính canh. Khi đi tới gặp 2 thằng lính đó thì nghe thấy tiếng kêu cứu ra là 1 cô gái bị 2 con hổ tấn cồng,có 2 lựa chọn hiện lên mình chọn cứu cô gái vào cô gái còn 2 người khắc nữa.Quay trở lại 2 thằng lính thì 2 lựa chọn lại hiện lên như bài viết #1 ấy , mình chọn tấn công 2 thằng lính đó thì Stok bị quay ngược thời gian, ra ngoài kiểm tra thì mình có chiêu mới từ nút " L " làm nổ cái thùng.Cho hỏi stok vừa quay thời gian vẫn phải đi vào rừng ờ 2 tên lính kia à ? Giúp cái :em25:

Để qua được chỗ 2 người lính thì bạn quay ngược thời gian về cái SandFortress ( là cái pháo đài toàn cát đó , lúc mình gặp Field Marsha Viola j đó ) tìm Kylei học được chiêu SwordDancing ( chả dùng đc đâu :D ).
trở lại đoạn này gặp 2 người lính thì biểu diễn là qua được thôi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
bên trong Sand Fortress, không nhớ tầng mấy nữa, chạy về phía bên trái có Kiel đứng đó, lại nói chuyện là học được Sword Dancing

Ai giúp mình với , mình làm cái nhiệm vụ phụ là kiếm nguyên liêu Boar meat cho 1 đầu bếp gj đó.
mình tìm đến Lazvil hill rồi .. tìm thấy nó rồi con heo:bye2[1]: ..con heo rừng:bye2[1]: .. con heo rừng quái vật ..hú hú.. Nó lao vào đánh mình 1 cắn , 1 đạp , 2 đạp , 3 đạp thế là cả team mình thành thịt heo :((:((:((
mà đánh nó chả xi nhê j ráo combo hơn 10 hit chả ăn thua , nó đánh 1 lượt bay cả team .. hix:em32: ai giúp mình với

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Lv nhiêu rồi, cày cả team lên gần lv 30 rồi hãy đánh nó, chứ con đó đập một cái là chết sạch cả đội à :))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Làm xong cái đó sau này sẽ mở thêm một quest nữa lấy skill cho một nhân vật trong đội. Đã chơi là phải làm cho hết quest chứ, game này cũng không có nhiều quest lắm đâu, khoảng gần 40 thôi

Ai giúp mình với , mình làm cái nhiệm vụ phụ là kiếm nguyên liêu Boar meat cho 1 đầu bếp gj đó.
mình tìm đến Lazvil hill rồi .. tìm thấy nó rồi con heo:bye2[1]: ..con heo rừng:bye2[1]: .. con heo rừng quái vật ..hú hú.. Nó lao vào đánh mình 1 cắn , 1 đạp , 2 đạp , 3 đạp thế là cả team mình thành thịt heo :((:((:((
mà đánh nó chả xi nhê j ráo combo hơn 10 hit chả ăn thua , nó đánh 1 lượt bay cả team .. hix:em32: ai giúp mình với
bạn dùng Mana Brust: turn break, làm con heo không thể tấn công, nhớ đợi lúc nó gồng kai 2 lần rồi hãy dùng

Lv nhiêu rồi, cày cả team lên gần lv 30 rồi hãy đánh nó, chứ con đó đập một cái là chết sạch cả đội à :))
Cần gì phải LV30, tôi cả team LV 15 cũng bụp đc mà
mình tìm đến Lazvil hill rồi .. tìm thấy nó rồi con heo ..con heo rừng .. con heo rừng quái vật ..hú hú.. Nó lao vào đánh mình 1 cắn , 1 đạp , 2 đạp , 3 đạp thế là cả team mình thành thịt heo
mà đánh nó chả xi nhê j ráo combo hơn 10 hit chả ăn thua , nó đánh 1 lượt bay cả team .. hix ai giúp mình với
Chỉ cần party có con Aht là ok. Dùng Skill Elect Trap của Aht, sau đó sử dụng các skill của stocke đẩy nó vào trap (trap toàn 150p :D) Còn thằng Marco thì hồi máu cho team :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cần gì phải LV30, tôi cả team LV 15 cũng bụp đc mà

Chỉ cần party có con Aht là ok. Dùng Skill Elect Trap của Aht, sau đó sử dụng các skill của stocke đẩy nó vào trap (trap toàn 150p ) Còn thằng Marco thì hồi máu cho team
À lúc đó tui chưa dùng tới Aht nên không biết, sau này thử dùng Aht là vứt ngay Marco :)). Lúc nhận nhệm vụ đó team của tui cũng hơn lv 20, ông này lười cày lv quá thì phải, mới có 15

À lúc đó tui chưa dùng tới Aht nên không biết, sau này thử dùng Aht là vứt ngay Marco . Lúc nhận nhệm vụ đó team của tui cũng hơn lv 20, ông này lười cày lv quá thì phải, mới có 15
Không phải mới LV15, mà đến đoạn đấy mới đc Lv15
Mà tôi ngại cày lắm:)) Escape suốt, đang ở alristel của SH:Chap 3 cùng Aht với Gafkal mà Stocke mới có Lv 21 =))
Mà ông biết mấy cái special item làm gì không, hay chỉ là item của event (trừ Crystal Mana)

mấy bạn ơi làm sao tìm cái sand sword, mình đang ở Cygnus, còn cái quest"flower of promise", mình có flowering bud rùi làm sao cho nó nở

cai quest Flower of Promise thì bạn quay ngược lại thời gian 1 đoạn nữa thi đưa cho cô gái là đc ( lúc đó chưa hết mùa hoa nở )
rồi lên lúc nhận quest thì hoa nở rồi và lĩnh thưởng ^.^

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
mấy bạn ơi làm sao tìm cái sand sword, mình đang ở Cygnus, còn cái quest"flower of promise", mình có flowering bud rùi làm sao cho nó nở
Cái Sand Sword ở Skala lận, nếu lúc trước có làm quest cứu một tên bán hàng nào đấy thì lúc vô Skala ở ngay cái nhà ở giữa sẽ có tên đó để lại cho mình cái Sand Sword để cảm ơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN