Thảo luận: Soma Bringer [Rom pathc ENG trang 1]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Ơ ai cãi lộn đâu :|.
Cái này thể loại gần giống võ lâm =)),làm Quest lớn,quest bé,tăng skill,up lv,up stat.Có nhiều class và weapon :-@

h cóa patch 95 % rồi a`.. hẻ hẻ, chơi lại thôi, hồi trước chơi bản J hết act 3 nản quá nên nghỉ luôn, h chơi típ:D hi vọng là trade đồ đc với ae :D

sac. sac.
nếu bạn chơi Kampfs thì có combo còn dòng battler thì kô có đâu.
dòng song kiếm, đấm bốc, gậy đều có combo . mỗi dồng đều có kiểu riêng và độ mãnh liệt khác nhau, cũng như hiệu ứng khác nhau.

song kiếm như của ban thì cái hay nhất là 1 hit KO :-@ 1 hit trùm đo đất

đấm bốc( chắc thế, hay là mống vuốt) thì + dam ( dame combo nhơn' nhất trong cả 3 dòng)
:em36::em36::em36:
Gậy (côn thì phải) có dam cao sẵn nên khi finish combo thì có hiệu ứng, hình như là giảm chỉ số của đối phương
bạn xem kĩ trong cái tên của skill đố , có chữ combo 1, 2,3 bạn cứ làm thứ tự theo 1,2,3 là đc 1 combo. nên xếp skill trên phím cho đễ làm ( tùy bạn)
các skill combo dòng này xếp từ trái qua phải , bạn khong cần dùng skill theo cùng 1 rank vì thế nên kết hợp skill combo sao cho hiệu quả là do bạn.

vd : skill 1 là twin edge(rank 1), skill 2 là right slide ( rank 2), 3 là hell gate( rank 4)
mình chơi đấm bôc , thấy dam chay to hơn của song kiếm

Ai biết giám định đồ hok dzi5, nó cho tui mấy cái item nhưng mà ko có opt. Còn combo của Kampfs thì làm sao biết mình đã thực hiện combo. Combo song kiếm nó ghi 1-KO khi combo 3 Crit hoặc Break.

honquoc

Thành viên lâu năm
chay ra ngoài chạy khắp làng xem thằng nào co hình nhìu thằng người thì ấn vộ nhận Q (để dễ nhận dạng hơn bạn xem bản đồ ở dưới hình vuông nhỏ màu cam dóa)
chúc chơi vui vẻ;))(rank 3 rùi kếi mũi cái skill dap sét nhìu tầng;;))
mình nhận nhiệm rồi nhưng ko làm đc đã nói chuyện và lục tung cả thị trấn đ1o mà vẫn ko đc zi2 chỉ mình với

NintendoDS

Nấm nhỏ
Tớ thích nhất class nào có summon , nhưng sao đi sơ qua các class đều không thấy có skill đó , kì vậy , ai chỉ tớ 1 phát với , thankkk nhìu .

Ai biết cách build Kampfs dòng đấm bốc ( xài 2 cái móng ) chỉ mình với \m/ cả cách chọn class cho 2 com đi theo mình nữa, mình mới chơi chưa biết j` =.="
P/s : rom mình down khi chơi màn hình cứ bị chia thành những ô vuông nhỏ nhìn rất khó chịu, vậy là do rom bị lỗi hay ntn ? Cách khắc phục như nào, bạn nào biết chỉ dùm mình với, thnx :x

Ultimate

Nấm nhỏ
Class đấy đánh khá mạnh và thú vị, bạn phải sử dụng skill theo kiểu liên hoàn, mạnh hơn và được hưởng bonus từ combo đó. Mỗi loại combo có một bonus khác nhau tùy bạn chọn, dựa vào skill combo1, 2 skill trong combo2, 3 tiếp theo là tùy bạn chọn

2 con đi theo thì thường phải có một con hồi máu, con còn lại mình hay chọn đứa con gáu cầm thương, có skill buff chạy nhanh và đánh nhanh thì phải :-? Không nhớ lắm. Hình như con bé này cũng có skill hy sinh máu bản thân để hồi đồng đội thì phải

vậy cách cộng stats cho char này ntn ? full str hay là kết hợp str và agi tốt hơn ~.~ còn 1 chuyện nữa, mình chơi SB trên giả lập no$gba 2.6 thì bị lỗi có mấy cái gạch sọc ô vuống trên màn hình, nhìn rất khó chịu >"< bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với...

---------- Post added at 11:22 PM ---------- Previous post was at 11:11 PM ----------

mình tìm ra cách sửa rùi :D vô emulation chỉnh 3d thành opengl là ok :yahoo[1]:

---------- Post added at 11:31 PM ---------- Previous post was at 11:22 PM ----------

về việc chọn 2 com đi theo mình, lúc đầu mình phải vào đâu để chọn ? mình thấy máy toàn tự chọn cho mình ý...

Ultimate

Nấm nhỏ
Tớ cũng ko nhớ lắm, bạn thấy thiếu cai gì thì tăng cái đó :D, chỉ cần tránh ko tăng INT là đc rồi. Theo mình nhớ là class này khá ít máu và yếu thủ nên tăng nhiều nhiều VIT một tý. Ở trong căn cứ cũng có chỗ chỉ dẫn rất chi tiết về từng class và hệ thống chiến đấu của game, bạn đọc đc Eng thì vào xem thế nào

2 cha COM đi theo thì nói chuyện với ông béo béo gần mấy điểm save để thay, chọn dòng 2 hay 3 gì đó, bạn mò thử xem. Mình giờ xóa game rồi nên chịu =.=. Hình như phải đi mấy mission đầu mới cho chọn thì phải

tui đag chơi súg , act 5 lv 40 burst shot 1 hit 1000 dmg , 400k tiền, đồ xanh đồ đỏ vứt đườg k thèm nhặt . mếy pa đáh đại đao vs cug giết đc boss reigned soul saber ở act 3 - dispersion sea thì add yahoo nc nhé . chứ pa chơi cug tăg str kia là pík r ...
mà còn cha nội nào chém jó nhặt đc cái orb + 20% khág tất cả ík nhể, chém hay vãi ạ. rainbow orb + 1%khág tất cả/1 lv thôi naz
Yahoo : tekachi38

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN