Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
cho hỏi sao mình dùng No$gba chơi được game nhưng lại quá dựt, dù đã chỉnh đủ thứ trong mục option ?
Down thử cái emu của tớ xem,chỉ cần chỉnh độ sáng hoặc tốc độ và đổi lại nút,còn lại đừng chỉnh gì cả.Chạy tất cả các game pokemon đều rất mượt,nếu để realtime 100

Đính kèm

tình hình là em đang chơi giả lập game Lost in blue trên no$gba ạ, chơi rất nhanh, tốc độ rất tốt nhưng có 1 vấn đề nhờ các bác giúp em, là đoạn nhóm lửa, thì mình phải blow vào cái microfone của Nintendo, nhưng chơi trên máy tính thì làm thế nào ạ? Các bác giúp em với hic hic

Ultimate

Nấm nhỏ
Thổi vào cái microphone trên tai nghe của bạn ấy.Nếu không có tai nghe thì up file save lên đây tớ đi qua hộ cho :D

ptanhkhoa

V.I.P Member
Ko ^^, hiện giờ chưa có giả lập nào " đủ trình " để kết nối wifi, trừ cái Ideas có plugin wifi nhưng chỉ chạy cho một số game có ứng dụng wifi ( như tải bản mới về ngoài ra thì không )

Hiện h có NO$Zoomer ai thử có thể kết nối wifi đc ko??
Cái NO$Zoomer hay phết chới đc cả The World End With You với mấy cái trò mà bình thường giả lập ko thể đụng tới đc ;))

Kiến nghị Kiến nghị

:myemo0102::myemo0102::myemo0102: Thật ra em lập tên topic này trông cho máu thui :myemo0102::myemo0102:.
Mục đích em lập topic này là mong muốn cách anh bổ xung bài viết này thêm vào bài viết của Miles Edgeworth bên trên về việc sử dụng no$gba. Vì em muốn để tất cả nội dung cần thiết vào bài viết đầu tiên. Nên phải làm cách này, post vào trang tiếp theo sợ mọi người không biết đường mà tìm :em13:.
Nội dung bài viết như sau :

Đây là các phần mềm giúp update chất lượng của no$gba lên ( được phát triển bởi một nhóm khác, không liên quan gì đến tác giả vì tác giả đã lặn mất tăm từ hồi ra bản 2.6a :em13::em13: )

No$pmp (Author: XANADU)
Đây là phần mềm giúp cho no$gba chơi được một số games như Dragon Quest IV,
Dragon Quest V, Soma Bringer, Wizardry Asterisk, Etrian Odyssey và sửa lỗi chữ của Final Fantasy IV.
NO$PMP_ver_035b.rar

No$wtt (wait time tester) (Author: XANADU)
Phần mềm này giúp giảm độ rè và tăng thêm khoảng 10% tốc độ với Turbo Option.
Download - NO$WTT (NO$GBA Wait Time Tester) ver[1].0.34.zip -

NO$GBA Profile Manager R11 (Author: UniverseJDJ)
NO$GBA Save Tool
Basic Profile Manager for No$GBA

No$Gba Noise Remover (Author:?)
Phần mềm này giúp chơi được new super mario brothers playable cùng với sound (Nó cũng có thể giúp chơi một số games khác nhưng mình không biết 8->)
No$Gba Noise Remover

No$Zoomer (Author:?)
Phần mềm giúp phòng to màn hình no$gba. Theo mình đây là phần mềm tốt nhất hiện nay thực hiện chức năng này.
NO$Zoomer2.3.0.1 + Expansion Pack 0.2

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Cảm ơn bạn đã đóng góp,nhưng thực sự mình rất bận,chỉ buổi đêm thế này mới thật rảnh để lên forum và học thi thôi :(.

sr truoc
may' nha` ko go~ dau' dc

choi pokemon ruby a' may' huynh em save = game ko dc nen save = gia~ lap nhung den khi danh' voi' tu dai thien vuong no' tu save
minh` lam cach nao`

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn dùng bản giả lập nào vậy, nếu là ruby thì dùng bản VBA tốt hơn, nếu dùng VBA link thì có thể trade pokemon như No$GBA luôn ^^

vụ tự save thì chưa từng gặp :(

P.S: trên đây không cần dùng mấy chương trình gõ dấu tiếng Việt vẫn đánh được mà bạn :D

Có ai chỉ dùm. minh choi no$gba 2.6a, nhưng mấy game FF Iv,Avalon Code lại bị lỗi. nhựng câu nói xong kô biến mất mà vẫn hiện lên ở màn hình đè lên câu nói sau. Kết quả màn hình toàn chữ va chữ kô thấy gì để chơi nữa. Có ai chỉ giúp cách khắc phuc. Xin cảm ơn.

Các đồng chí cho tôi hỏi phát,tôi chơi no$GBA 2.6a sau có game save dc(Digimon World4,yugioh....),có game lại ko save dc(FFXII,call of duty4,pokemon plantinum....kể cả trò cùi mía 7wonders of the ancient world cũng hem save đc :-/ )nó hiện lên bảo có lỗi trong DS card,bảo là "the save couldn't be written.turn off the power and reinsert ds card"
Các đồng chí chỉ dùm nhé!Thanks

Có ai chỉ dùm. minh choi no$gba 2.6a, nhưng mấy game FF Iv,Avalon Code lại bị lỗi. nhựng câu nói xong kô biến mất mà vẫn hiện lên ở màn hình đè lên câu nói sau. Kết quả màn hình toàn chữ va chữ kô thấy gì để chơi nữa. Có ai chỉ giúp cách khắc phuc. Xin cảm ơn.
bài của bác datvovan ở trên kìa bác

Mình down về rồi.FF IV đã chạy tốt, chỉ có cai Avalon Code là vẫn bị. Avalon Code theo phong cách mới mà coi bộ ít người chơi nhỉ.

cho mình hỏi chơi xong rùi mình nhấn write snapshot rùi nhấn save nhưng khi mở load snapshot để mở thi nó ghi là The room-image has crashes ( cho dù sau khi save mình cũng đã thử nhấn file sau đó nhấn Reset Cartridge) nhưng vẫn ko load được bạn nào biết thì chỉ mình với .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN