Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member
Dùng phần mềm NDS2XGL, down phiên bản 2.6a có kèm sẵn NDS2XGL tại đây
http://www.mediafire.com/?ndlbcgzxss6
Chọn file NDS2XGL thì nó sẽ phóng to ra 2 lần.

Cách thứ 2, tạo shortcut rồi bấm chuột phải vào biểu tượng shorcut chọn property, rồi chọn thanh compatible. Check ô Run in 640x480 screen , mỗi lần về sau chơi bấm vào shortcut thì tự động nó bung màn hình ra.

cám ơn bạn nhiều lắm

cho mình hỏi tí cấu hình máy mình yếu lắm, WIN XP , Intel 807 MHZ, 256MB ò RAM . mình chơi FIRE EMBLEM tren nintendo DS thấy nó giật giật có cách nào khắcc phục được không bạn

Megazero

Nấm nhỏ
cám ơn bạn nhiều lắm

cho mình hỏi tí cấu hình máy mình yếu lắm, WIN XP , Intel 807 MHZ, 256MB ò RAM . mình chơi FIRE EMBLEM tren nintendo DS thấy nó giật giật có cách nào khắcc phục được không bạn
Dùng No$ à? vào No$, ấn F11, cái phần Emulation Speed ý, bạn có thể tùy chỉnh sao cho ít giật nhất có thể. Như mình dùng Realtime, Auto.

Megazero

Nấm nhỏ
choi NDS gia~ lap ma` muon giao dich trong trong pokemon, muc dich la` pokemon cua tui co the tien hoa'

thi` phai~ thuc hien nhu the' nao`
Giả lập DS kô có chức năng link như giả lập GBA, nên để làm thế tớ e rằng kô có cách nào ^^ Có đi chăng nữa cũng chỉ có xài cheat để mà lấy luôn con poke đó ở dạng đã tiến hóa rồi thôi

Giúp Mình !!

Mình là thành viên mới.Xin chào ^^
Mình ko thấy mục hỏi đáp ở đâu nên Post đại zô đây ^^! ( Thông cảm nha )
Mình muốn hỏi :
- Mình down Giả Lập Nintendo về ,đang chơi game muốn Save thì Save làm sao vậy ?.Tức là mình đang chơi 1 game,chơi nữa chừng muốn Save nhưng ko bít Save = cái gì .(Game đó mỗi lần mình tắt Game ,zô lại thì chơi từ đầu vì ko bít Save T___T )( Thường Giả Lập PS1 muốn Save bấm F1 ,Load F3 )
- Giúp mình Save & Load với !!
Thank

Bạn bấm chuột phải vào màn hình giả lập rồi chọn save state, còn load thì chọn load state hoặc save và load ngay trong game luôn!:D

Dùng giả lập nào để chơi đc Megaman Star force 3 đây mấy pro?

em dùng thử cái no$gba để chơi cái megaman star force 3 nhưng mà nó ko choi dc :((. Vậy bây giờ em nên dùng cái giả lập nào đây :((.

Thắc mắc của newbie

:em29: em download game DS khoảng 5/6 game ji đó , mà game nào của báo lỗi load giữa chừng thì erros
Rom loading failed
load rom errocode=-7
AE nào bít chỉ em khắc phục

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Bạn Bryan K,đó không phải lỗi của giả lập :)).Có phải bạn dùng TTDS ?Bạn nên backup rồi format lại thẻ.
Bạn tuilasonic200:Bạn nên thử iDeas hoặc DeSmuMe.

Mình muốn biết giả lập No$GBA có nối mạng được không ?

Tên Topic đã nói lên tất cả !
Và nếu có giả lập nào mà nối mạng được cũng mong mọi ngưới chỉ giúp ! :em36:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
File save bị corrupted trên R4

Mình kô biết phải hỏi ở đâu nên viết ở đây.Hôm nay mình mở trò Star Force lên thì nó báo rằng file save đã corupted và load lại previous save file làm mình đi lại 1 đoạn nhưng mình lo lắm vì Pokemon ranger của mình thì bị mất luôn save file.Mình muốn bít cách khắc phục lỗi này vì mình chơi cũng lâu rồi nên mất save tiếc lắm.

Mình kô biết phải hỏi ở đâu nên viết ở đây.Hôm nay mình mở trò Star Force lên thì nó báo rằng file save đã corupted và load lại previous save file làm mình đi lại 1 đoạn nhưng mình lo lắm vì Pokemon ranger của mình thì bị mất luôn save file.Mình muốn bít cách khắc phục lỗi này vì mình chơi cũng lâu rồi nên mất save tiếc lắm.
Theo N-Idol đoán... mò thì có khả năng cái thẻ nhớ của bạn có trục trặc hoặc bị lỗi file sau một thời gian ghi, xóa nhiều lần (để chép game mới này nọ v.v...) nên giải pháp tạm thời cho bạn lúc này có lẽ là nên chép toàn bộ dữ liệu trong thẻ ra máy tính, format lại thẻ, rồi chép ngược trở lại và thử lại nữa xem sao. Nếu tình trạng này vẫn bị thường xuyên và chuyển sang game khác thì có khả năng bạn cần phải thay thẻ nhớ mới.

@trungtu1441996: Không phải vậy, ý tôi là bạn chép hết dữ liệu từ thẻ vào máy PC để, rồi format cái thẻ đó đi, sau đó chép ngược lại vào thẻ đã format lại và thử lần nữa xem. Nếu thẻ lỗi thì nó có thể chuyển sang game khác bị lỗi thay vì game cũ của bạn hay bị. Còn nếu không game nào bị thì thôi, chắc chỉ là bị rác thẻ do chép xóa nhiều v.v...

@dragondance: giả lập No$GBA có thể dùng lại file save của flashcart, miễn bạn biết chép save vô đâu (tôi nhớ folder nó là BATTERY) và đổi tên nó cho khớp với tên file rom.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN