Thảo luận Valkyrie Profile nào

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vừa lấy được cái Angel Slayer TM , game này vừa dễ vừa ngắn , nhưng bắt đi lại nhiều lần , cuối cùng mất 84 tiếng để khám phá hết game :|

ptanhkhoa

V.I.P Member
Cái đó do bạn dùng plume nhiều quá nên màn đó bắt buộc bạn thua => Gameover. Tham khảo bảng bên dưới

Annieslover

V.I.P Member
cho hỏi cháp 4 có bài rescue 2 ông bà già sao khó quá bọn hai ông bà thì rõ xa quái thì khỏe toàn hội đồng 2 đứa chết game over hoải =_=

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Có chỗ này chưa rõ ràng lắm nhẻ :em04:

Chính xác thì sin cần bao nhiêu để có rare item ?

Các bro ghi là 150% đến 200% là thêm nhiều item, 200%> là được rare item, vậy nếu đạt đúng 200% thì được cái nào :mellow[1]::mellow[1]:

Cái này Ptanhkhoa nên viết chính xác cho các đ/c gà (như mình nè) hiểu rõ hén :-*:-*:-*

cho hỏi cháp 4 có bài rescue 2 ông bà già sao khó quá bọn hai ông bà thì rõ xa quái thì khỏe toàn hội đồng 2 đứa chết game over hoải =_=
Lạ nhỉ,theo mình nhớ thì 2 ông bà này đủ trâu để cầm cự đến khi bạn đến mà?Nếu thấy khó quá thì vào shop mua mấy cái Skill Dash mà rush nhanh tới chỗ họ.Còn ko thì thí mạng bé Cheripha bung chưởng Glepnir's Bond là màn đó dễ giải quyết thôi?

Sin>=200% là có đủ đồ

Annieslover

V.I.P Member
-_- 3 ông bà máu hơn 3k nhưng mà nó 4 con elite spear nó xông vào đứng 4 phía đánh tập trung 1 đứa 4 đứa X4 lần =..= . Dash vào thi mình chết luôn hix hix

Cho hỏi tý:
_Muốn dùng đòn Special attacks phải làm thế nào.
_Trong phần Skills có mục Techniques skill học đc mấy skill trong đấy mà ko biết dùng.
_Trong phần Inventory có arm có mấy thanh kiếm ngon lắm mà ko dùng đc cả trong Valuables nữa.
Ai đó chỉ dùm tôi với.Mới tập chơi mò mãi cũng đến đc Chapter 3

Cho hỏi tý:
_Muốn dùng đòn Special attacks phải làm thế nào.
_Trong phần Skills có mục Techniques skill học đc mấy skill trong đấy mà ko biết dùng.
_Trong phần Inventory có arm có mấy thanh kiếm ngon lắm mà ko dùng đc cả trong Valuables nữa.
Ai đó chỉ dùm tôi với.Mới tập chơi mò mãi cũng đến đc Chapter 3
Mún dùng SPAttack thì vũ khí bạn có fải có chữ SP trên thanh Attack

Technique là những Skill sẽ tự động kích hoạt 1 cách random khi bạn tấn công,mỗi Skill sẽ đòi hỏi 1 lương CP nhất đinh.(Giả sử bạn lắp First Aid thì trong lúc chiến đấu bạn sẽ có cơ hội đc hồi máu sau khi bị địch tấn công).

Ko hỉu lắm...lưu ý là kiếm fân biệt người trang bị là warrior hoặc swordman
-_- 3 ông bà máu hơn 3k nhưng mà nó 4 con elite spear nó xông vào đứng 4 phía đánh tập trung 1 đứa 4 đứa X4 lần =..= . Dash vào thi mình chết luôn hix hix
Thường thì mấy trận thế này nếu ban đã đánh đủ Sin mấy trận đầu-->có đồ mạnh thừa sức giải quyết.Trong trường hợp bạn bỏ lỡ đồ mấy trận trước thì khuyến khík là nên xài lông vũ...Dash&Heal là 2 giải fáp hữu hiệu nhất...

ZhumZhum

Nấm bình thường
Có bác nào giới thiệu cho các combo hay nhóm nhân vật nào có combo cho rơi nhiều Magic Crystal, tăng EXP cho nhiều ^^

Yeah hôm nay là đã đánh xong cả 3 ending rồi, bây h chỉ còn kiếm cho đủ tactic, giết hết Hel'Stalker với lại kiếm đồ trong Gate thôi........:em36:

Ultimate

Nấm nhỏ
Vũ khí tôi có Sp trên thanh Attack mà.
Phải đầy thanh combo ở bên trái cột máu thì mới dùng được,cho nhiều thằng cùng ăn hôi vào.Khi đầy sẽ được chon người ra đòn sp đó,nên chọn thằng có đòn sp đánh nhiều lần,có thể thanh gauge sẽ đầy tiếp và lại tung thêm 1 đòn sp nữa :D

Annieslover

V.I.P Member
~_~ mình xài lông vũ thì tiếc quá tài toàn nv mình thích .^^ Dash ra xong bị bọn elite spear nó combo cho =..= toàn rơi ra ngọc đỏ thếm lượt đánh của nó chết hết kô đỡ đc == 1 con mình bị một combo là chết

~_~ mình xài lông vũ thì tiếc quá tài toàn nv mình thích .^^ Dash ra xong bị bọn elite spear nó combo cho =..= toàn rơi ra ngọc đỏ thếm lượt đánh của nó chết hết kô đỡ đc == 1 con mình bị một combo là chết
Dash cả làng ra...để thằng bắn cung lãnh nhiệm vụ phát công như thế ko sợ bị combo ngược lại mình combo nó...mà game này union plume thiếu gì..chết ta lại hồi sinh
Bạn đơn giản chỉ cần quăng cho 2 cụ ấy 1 bình máu là đủ,còn lại họ tự lo
Tip:Dồn hết tiền mua Union với Elixir ở shop,đồ bạn lấy đc từ Sin còn xịn hơn khối lần đồ mua ở shop

tui ko biết cách chơi trò Valkyrie Profile này. Nó khó quá đi àh. Mới chơi khoảng 2 hay 3 màn thì đã bỏ rồi. :(

Có ai biết cách chơi ko, cho tui cái walkthrought dài 1 chút để tui tìm hiểu 1 chút.

Sặc game chỉ hơi khó làm quen thôi còn đánh thì đơn giản nếu muốn chơi Hardcore thì lại là chuyện khác chứ đánh thì có gì khó đâu :em29:
Chỉ cần để ý xem các nhân vật mình điều khiển có thể đi bao nhiêu bước đánh trong phạm vi bao xa, xem quân địch đi bao nhiêu bước đánh trong khoảng cách nào.....phán đoán cách di chuyển của quân địch để có cách sắp xếp quân cho phù hợp lure quân địch vào trận đồ của mình sau đó thì.......:em29:
Gặp quân cung thì dùng quân cận chiến lao vào đánh trước, trong phạm vi gần thì quân cung ko thể phản đòn nên dễ hạ thôi
Gặp magican thì áp sát rồi tấn công cùng lúc hạ gục nhanh tiêu diệt gọn, không đánh kiểu lai rai tại đối thủ dmg cao mà phòng thủ phép thuật của mình thì kém (tại magican có tầm đánh kém cung 1 bậc nên có thể sử dụng quân cung đánh trước rỉa ít máu tùy trường hợp)
Gặp quân đánh cận chiến thì dùng các quân đánh xa rỉa máu trước rồi hội đồng sau, tốt nhất là cho quân phép đánh trước tại dmg to (tùy tình hình)
Game có chế độ tính điểm sin trước khi vao trận Hel sẽ yêu cầu bạn một số điểm sin nếu đạt được 200% điểm sin trở lên thì bạn sẽ nhận được nhiều phần quà có giá trị từ nhà tài trợ Hel còn nếu không thì.......cứ thử đi thì khắc biết :em36:
Sin dịch nôm na thì nó là tội lỗi, nghĩa là bạn làm càng nhiều việc thương luân bại lý thì bà Hel càng khoái có 2 cách để tăng tội lỗi trong game:
Cách 1+2: Xem lại trang trước :em18:
Ngày trước lúc nào cũng phải cố gắng đánh sin 200% bây h thì trận nào cũng muốn cho thêm Hel Stalker vào cho thêm phần hào hứng lol :em33:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN