Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

gameboy89

V.I.P Member
Cái cần gạt 3D là 2 nấc: 3D chiều sâu và 2D truyền thống đó chứ :rolleyes[1]: !

- Chỉ nhìn đc 1 góc nhìn 3D duy nhất chắc là nhìn nghiêng hok thể nhìn vào chiều sâu trong máy đc nên mới phải nhìn thẳng

honquoc

Thành viên lâu năm
cái 3d àny chính xác là giống như xem phim 3d ơ rạp vậy đó .......còn 3d nổi có nghĩa là ai cũng nhìn thấy hết nếu đứng gần máy đó.nên chúng ta ko phải lo ''''''''mấy bác ko để ý khi bật 3d cảm giác như có 2 màu và 2 hình chồng lên nhau sao.....có nghĩa là 3d như xem phim rạp 3d vậy đó ....... ko phải chiều sâu đâu .......mà thôi máy ra rồi mới biết đc

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mấy bác cứ nói nói mà cuối cùng ko thể kết luận ra 1 điều gì đơn giản thôi, theo tớ thì tớ kết luận là Sony vừa tung ra NGP với phần cứng khủng như vậy, tất nhiên giá bán của nó cũng chẳng hề rẻ ? Với nintendo thì ko bao h có chuyện mà nâng phần cứng cho khủng để giá thành của sản phẩm của mình cao cả, theo tớ thì tớ nghĩ nintendo ko hề thiếu khả năng cho ra sản phẩm của mình có phần cứng mạnh như sony, nhưng cuối cùng thì xu hướng của 2 thằng khác nhau, cho dù các bác có so sánh thế nào đi nữa thì thực chất 2 thằng nó có bao h đánh nhau, và cũng có thằng nào gọi là thua thằng nào, thằng nào hơn thằng nào đâu =))( chỉ có fanboy của 2 thằng đánh nhau) !!!!! Nhưng tớ nghĩ chắc rằng 3DS ko hề bị lép vế trước NGP đâu !!!! Còn chưa kể các hệ máy nâng cấp tiếp theo của 3DS nữa, sẽ thay đổi về mặt diện mạo là cái chắc để nhìn tuyệt hơn :)) !!!!!!

Tới thời điểm Noel 2011 lúc NGP ra mắt thì 3DS đã tiêu thụ được cả triệu cái, chưa kể lúc đó giá 3DS sẽ hạ. Đã ra sau gần 1 năm + giá cao + hack khó. :rolleyes[1]:

Mấy bác cứ nói nói mà cuối cùng ko thể kết luận ra 1 điều gì đơn giản thôi, theo tớ thì tớ kết luận là Sony vừa tung ra NGP với phần cứng khủng như vậy, tất nhiên giá bán của nó cũng chẳng hề rẻ ? Với nintendo thì ko bao h có chuyện mà nâng phần cứng cho khủng để giá thành của sản phẩm của mình cao cả, theo tớ thì tớ nghĩ nintendo ko hề thiếu khả năng cho ra sản phẩm của mình có phần cứng mạnh như sony, nhưng cuối cùng thì xu hướng của 2 thằng khác nhau, cho dù các bác có so sánh thế nào đi nữa thì thực chất 2 thằng nó có bao h đánh nhau, và cũng có thằng nào gọi là thua thằng nào, thằng nào hơn thằng nào đâu =))( chỉ có fanboy của 2 thằng đánh nhau) !!!!! Nhưng tớ nghĩ chắc rằng 3DS ko hề bị lép vế trước NGP đâu !!!! Còn chưa kể các hệ máy nâng cấp tiếp theo của 3DS nữa, sẽ thay đổi về mặt diện mạo là cái chắc để nhìn tuyệt hơn :)) !!!!!!
Tớ đồng quan điểm với bác ratmoonser này, ko phải là Nin không thể làm được hệ máy khủng, chỉ có điều lợi nhuận và khách hàng vẫn là yếu tố then chốt trong kinh doanh.
Còn cái vụ ba chìm bảy nổi... gì đấy cũng rất cuốn hút tớ (chìm nổi gì cũng được), cộng với đồ họa được cải tiến rõ rệt, gameplay lôi cuốn --> tớ vẫn quyết tâm chén cho được thằng 3DS này :yahoo[1]:

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Các bác nói đúng, như hùi DS và PSP mới ra, PSP lúc đó cũng coi là đồ họa khủng hơn DS biết nhiêu lần nhưng rồi PSP lại thiếu những game hay, sáng tạo như DS mà bán ko đắt bằng DS, mình tin bây giờ chắc chắn sẽ vậy, cộng thêm 3DS có 3D :myemo0111:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
3DS có một khuyết điểm là chi phí phát hành game 3D khá cao ;)) nếu làm game 2D có thể sẻ rẻ hơn chút, nhưng vẫn vướng vụ phân vùng

cái multi-tasking của 3DS kiểu gì thế, trong video giới thiệu menu của 3DS nó vẫn bắt mình đóng ứng dụng đang chạy khi mở ứng dụng mới đồng thời, thế đâu gọi là multi-tasking?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Coi ở đâu vậy? Đang chơi dừng lại nhảy ra ngoài bật web lên đọc hướng dẫn rồi quay lại chơi tiếp được mà

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Coi ở đâu vậy? Đang chơi dừng lại nhảy ra ngoài bật web lên đọc hướng dẫn rồi quay lại chơi tiếp được mà
Nhưng thoát ra ko phải vào web mà vào AR card là nó bắt đó ars, tức là 3DS chỉ chó phép 1 số soft multi thôi, còn 1 số thì ko dc và nó bắt phải thoát các ứng dụng đang hiện hành !!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
AR card thì nó cũng là game thôi, chơi 2 game cùng lúc sao máy chịu nổi, mà ông bật 2 game một lúc làm gì :)

Mọi người hay nhầm thế nhỉ. NGP KHÔNG CÓ TOUCH SCREEN, ĐÓ LÀ TOUCH PAD GIỐNG CỦA LAPTOP NHƯNG Ở MẶT SAU, MỌI NGƯỜI NHẦM CẢ RỒI!!! VẢ LẠI 3D CỦA 3DS KHÔNG CHÌM NỔI GÌ CẢ. 3D ở đây là gì, là mình cảm nhận được chiều sâu của vật như nhìn bình thường, như khi hai mắt nhận 2 hình ảnh khác nhau và não xử lý. Mọi người đều biết tại sao ta nhìn được hình nổi, và tại sao ta có 2 mắt. 2 mắt sẽ nhận 2 tín hiệu hình ảnh khác nhau, sau đó được chuyển đến não, não sẽ có vai trò xử lý hai hình ảnh và phân tích chiều sâu, màu sắc, tính chất, ... v.v loạn cả lên. Màn hình của 3DS cũng hoạt động theo nguyên lý như vây, như tôi nói trước đó, là 2 hình ảnh được chiếu cùng lúc, và cách nhau bằng cửa chập, mà nó sẽ chập rất nhanh tới mức ta không nhận ra bằng mắt thường, giống như màn hình quét hình rất nhanh nên ta tưởng ảnh chuyển động. Khi này mỗi mắt sẽ nhận 1 tín hiệu khác nhau, 2 hình ảnh được tách nhau bởi cửa chập, và khi đến não, nó sẽ xử lý 2 ảnh đó như là ta nhìn hình nổi bình thường, do vậy ta cảm nhận được chiều sâu của hình ảnh.
Còn việc multi-tasking thì tất nhiên phải có giới hạn. Giờ thử bật nhiều game cùng lúc trên 1 cái PC tầm trung, kể cả cao cấp chăng nữa, thì máy sẽ ì ạch như cụ con sên:bleh[1]:, vì vậy 3DS phải tắt các chương trình tốn RAM để chạy được mượt mà. Giờ tưởng tượng bạn bỏ game trên card, sang AR và nó giật tưng bừng thì thế nào?
Nói chung là không cãi nhau nữa, mọi người đọc kĩ rồi hãng nói, chứ không lại war chỉ vì kém hiểu biết=))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái NGP nó có cả touch pad phía sau và multi touch screen phía trước, tui xem buổi giới thiệu thấy rồi

aliviss

V.I.P Member
a e k nên bàn cãi về vấn đề này nữa 2 hãng đi 2 hướng # nhau mà

Sony: Tập trung vào công nghệ, đồ họa,...........
Nintendo: Sáng tạo và đột phá ^^

Được cái Nintendo dễ hack hơn là PSP + 3DS là 1 bước đột phá lớn (Đồ họa PSP2 = PS3 nhưng sao thấy được 3D các bác nhỉ :bleh[1]:+ giá e nó chắc cũng phải gần 500$ mất )

Quan trọng nhất vẫn là khoản $ game thôi hack được thì ngon :D

Giá NGP không cao đâu, nên nhớ đối tượng tiêu thụ mạnh máy game thuộc dạng còn đi học + xài tiền gia đình. Bán giá cao quá ít người mua, lời ít. Những đối tượng đã đi làm rất hiếm người mua cái máy game về chơi, nhưng họ sẵn sàng bỏ 1 số $ lớn ra mua cái điện thoại xịn.

honquoc

Thành viên lâu năm
bên nhật mà nghèo cái gì tụi nó dư sức mua cùng lúc 2 cái .........nên giá psp2 có mắc đối vớ chúng ta nhưng bình thường với họ.Dù đi học nhưng cũng là tiền của cha mẹ ,anh chị, dì , cô , chú ,bác cho tiền mua .....
Lúc 3ds ra giá gần 6tr ai cũng chê mắc huống chi psp2 ko có giá dưới 6tr rồi .........mình dân vn gia đình trung bình giá đó thì hơi khủng .
bài viết 999 đẹp

manhsoi

Nấm nhỏ
Mọi người hay nhầm thế nhỉ. NGP KHÔNG CÓ TOUCH SCREEN, ĐÓ LÀ TOUCH PAD GIỐNG CỦA LAPTOP NHƯNG Ở MẶT SAU, MỌI NGƯỜI NHẦM CẢ RỒI!!! VẢ LẠI 3D CỦA 3DS KHÔNG CHÌM NỔI GÌ CẢ. 3D ở đây là gì, là mình cảm nhận được chiều sâu của vật như nhìn bình thường, như khi hai mắt nhận 2 hình ảnh khác nhau và não xử lý. Mọi người đều biết tại sao ta nhìn được hình nổi, và tại sao ta có 2 mắt. 2 mắt sẽ nhận 2 tín hiệu hình ảnh khác nhau, sau đó được chuyển đến não, não sẽ có vai trò xử lý hai hình ảnh và phân tích chiều sâu, màu sắc, tính chất, ... v.v loạn cả lên. Màn hình của 3DS cũng hoạt động theo nguyên lý như vây, như tôi nói trước đó, là 2 hình ảnh được chiếu cùng lúc, và cách nhau bằng cửa chập, mà nó sẽ chập rất nhanh tới mức ta không nhận ra bằng mắt thường, giống như màn hình quét hình rất nhanh nên ta tưởng ảnh chuyển động. Khi này mỗi mắt sẽ nhận 1 tín hiệu khác nhau, 2 hình ảnh được tách nhau bởi cửa chập, và khi đến não, nó sẽ xử lý 2 ảnh đó như là ta nhìn hình nổi bình thường, do vậy ta cảm nhận được chiều sâu của hình ảnh.
Còn việc multi-tasking thì tất nhiên phải có giới hạn. Giờ thử bật nhiều game cùng lúc trên 1 cái PC tầm trung, kể cả cao cấp chăng nữa, thì máy sẽ ì ạch như cụ con sên:bleh[1]:, vì vậy 3DS phải tắt các chương trình tốn RAM để chạy được mượt mà. Giờ tưởng tượng bạn bỏ game trên card, sang AR và nó giật tưng bừng thì thế nào?
Nói chung là không cãi nhau nữa, mọi người đọc kĩ rồi hãng nói, chứ không lại war chỉ vì kém hiểu biết=))
Bác mới kém hiểu biết đấy :)) mà bảo người khác à. Không xem clip của NGP à mà đoán mò không có touch screen :))

bên nhật mà nghèo cái gì tụi nó dư sức mua cùng lúc 2 cái .........nên giá psp2 có mắc đối vớ chúng ta nhưng bình thường với họ.Dù đi học nhưng cũng là tiền của cha mẹ ,anh chị, dì , cô , chú ,bác cho tiền mua .....
Lúc 3ds ra giá gần 6tr ai cũng chê mắc huống chi psp2 ko có giá dưới 6tr rồi .........mình dân vn gia đình trung bình giá đó thì hơi khủng .
bài viết 999 đẹp
Tui có nói gì đến giàu nghèo bên Nhật đâu. Thu nhập bình quân đầu người Nhật xấp xỉ 40k Mỹ Kim /năm. 1 đứa con nít Nhật để dành tiền quà sáng 1 tháng đủ mua 2 cái rồi. Nó còn phải tính bán ở mấy nước khác nữa chứ, đâu phải nước nào cũng giàu như Nhật. Những đối tượng đã ra đời đi làm hầu như rất hiếm ai mua cái máy handheld game về chơi nhưng họ sẵn sàng bỏ 1 số $ lớn ra để mua cái đt. Bác có thấy ai trên 30t mà mua con PSP về chơi chưa ? Chừng 25t đã hết muốn cầm máy game rồi chứ đừng nói 30.

*Ở các nước TB phát triển người ta coi trọng đồng tiền mình làm ra lắm vì họ làm theo năng lực hưởng theo năng lực (còn dân VN mình làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu), không có thói quen bỏ 1 số $ vô lý ra mua 1 món hàng cho dù món hàng đó với họ giá rất rẻ.

chính xác 100%
còn 3DS, mình phải xem những người mua trc cảm nhận ra sao đã, chán thì khỏi, dành tiền mua cái khác còn hơn
mà mọi người đừng bàn luận gì ở đây về SONY nữa, kiểu gì cái đó cũng bị chà đạp thôi

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Cập nhật thông tin về 3DS

- Friend code sẽ có 12 ký tự. Trailer về Friends List ở dưới.:D Khi đã add friend thì bạn sẽ có thể nắm thông tin về friend của mình như họ đang chơi game gì, Mii, code của mỗi người ...
- Game Pokemon đang được phát triển cho 3DS (và Wii).

[YOUTUBE]Mw4sQTyKNy8[/YOUTUBE]​

P.S: @End: có thấy chà đạp gì đâu chứ......

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN